PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Vindictus กระตุกมากกกครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ TwT

MaddyPony
16th January 2016, 17:02
ตามหัวข้อเลยครับ เวลาเดินในเมืองที่มีคนเยอะหน่อยจะกระตุกมาก หรือเวลาใช้สกิลของสายเวทจะกระตุกเหมือนกัน
ปรับต่ำสุดก็แล้วยังไม่หายเลยครับ แต่ถ้าช่วงที่ลงดันแล้วไม่มีมอนโผล่มา fps ขึ้น 60+ ตลอด
GTAV ก้เป็นเวลาขับรถไวๆครับ fps จะดรอป
Battlefield 4 fps จะดรอปบางทีครับ
ส่วน CSGO fps จะดรอปเวลามีคนเกิดใหม่

พยายามแก้แล้วแต่ก้แก้ไม่ได้ครับ ใครรู้เรื่องนี้ช่วยผมด้วยนะครับ TwT
เสป็คคอมผม
CPU : Intel I5 4460 (เป็นซิ้งแถมมากับ CPU แต่ที่ดูมาอุณหภูมิก็ปกตินะครับ)
GPU : Strix GTX960
Mainboard : Z97-PRO GAMER
Ram : G.Skill sniper 8 GB
Power Supply : Cougar 700W
(เครื่องมีฝุ่นพอสมควร เป็นไปได้ไหมที่จะเกิดจากฝุ่นครับ)

Hellraizer
16th January 2016, 17:37
อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอครับ ถ้าไม่หายต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ (ลงเองน๊ะครับ เพราะร้านจะลงไดรเวอร์ให้ห่วยมาก ในบางร้านวินโดว์จะมีปัญหาไม่สามารถเอามาลงไดรเวอร์การ์ดจอได้น่ะครับ..)

MaddyPony
16th January 2016, 18:35
ขอบคุณมากๆนะครับ จะลองทำดูครับ >/\<