PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Metal Gear Solid 5 บางทีเห็นศัครมันมีสามเหลี่ยมเเลัะเห้นทะลุ บางทีก้ไมเห้น มันเกิดจาก

thaiskyrimdiary
27th January 2016, 20:18
อะไร หรือต้องกดคำสั่งยังไง

เวอรืชั่นคอม ขอบคุณครับ

~FeaR~
27th January 2016, 20:37
mark ศัครูรึเปล่าครับ กดใช้กล้องส่องทางไกล แล้วเล็งศัตรูค้างไว้

thaiskyrimdiary
27th January 2016, 21:04
mark ศัครูรึเปล่าครับ กดใช้กล้องส่องทางไกล แล้วเล็งศัตรูค้างไว้

บางทีมันเห้นหมดทุกคนเลย ไม่ได้กดอะไร ใช้ปืนไรเฟิลนีเกี่ยวไหม บางทีก้ไม่เห้น งงเหมือนกัน

headshot deluxe
27th January 2016, 22:15
ใช้ปืนเล็งที่ระยะหวังผลก็ได้ผลเหมือนใช้กล้องครับ
ระยะหวังผลหมายถึง ถ้าใช้ปืน sniper เล็งจากไกลๆ ก็ได้ เพราะปืนมันยิงถึง
ถ้าเป็นพวกปืนพก ปืนสั้น ก็ต้องเล็งใกล้ๆ หน่อย

มีอีกวิธีที่จะทำให้เห็นคือใช้ buddy ช่วยครับ (ในโหมดเนื้อเรื่องนะ)
ถ้าใช้ D Dog มันจะมีสกิลมองเห็นศัตรูใกล้ๆ ได้ทันทีเลยโดยไม่ต้องเล็ง/ส่อง โดยหมาจะเห่าเมื่อเจอศัตรู (แต่ถ้าเราส่งน้องหมากลับไปตัวที่ mark ไว้ก็จะหายไปนะ)

ส่วนถ้าใช้ Quiet ก็เลือกคำสั่ง scout ก็จะเห็นศัตรูในบริเวณนั้น เฉพาะตัวที่เดินออกมาในรัศมีซุ่มยิงนะครับ พวกอยู่ในบ้านก็ไม่เห็น