PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามการทำ LT3.0 จาก Lt2.0 ครับ

pranew
28th January 2016, 17:41
XBOX 360 Jasper 2.0.17349.0 ครับ
Control Serial Number 106679684607
Control ID 030054626602

:askอัพ LT3.0 เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

:askถ้าผมนำ DVD drive เดินเข้าไปให้ทำอย่างเดียวได้หรือไม่ครับ (V. dashboard ของผมตอนนี้น่าจะใหม่แล้ว)

:ask ถ้าแปลง DVD drive เป็น lt3.0แล้ว จะเข้ากับเครื่องได้ไหมครับ ถ้ามีปัญหา เปลี่ยนได้ไหม(ไม่สะดวกยกเครื่องไป)

:ask ร้านเปิดกี่โมง ถึงกี่โมง ครับ

:ask เสาร์ อาทิตย์ เปิดไหมครับ

:ask ตอนนี้เวอร์ชั่น Dashboard ของผม 2.0.17349.0 เล่น Rise of Tomb Raider,Battle Field 4,Teken Tag 2,Farcry 4,Kinect ได้
แต่ไม่รู้ว่าถ้าอัพ LT3.0 แล้วจะเล่นทุกเกมได้ไหม เพราะผมซื้อเครื่อมือสองมา ไม่แน่ใจว่าเค้าอัพข้าม ไม่ตามลำดับหรือเปล่า

:ask ผมซื้อแผ่น LT3.0 มา มันเคยขึ้นว่า Unrecognized Disc error,Unsupport Disc ถ้าอัพ LT3.0 ไป มันยังเล่นออนไลน์ได้ไหม เคยอ่านเจอที่ Joker บอกว่า อาจติด error log

joker
30th January 2016, 00:20
ตอบคำถามให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ

:askอัพ LT3.0 เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
:answer 500 บาทครับ อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Link ด้านล่างนะครับ
http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?products_id=594

:askถ้าผมนำ DVD drive เดินเข้าไปให้ทำอย่างเดียวได้หรือไม่ครับ (V. dashboard ของผมตอนนี้น่าจะใหม่แล้ว)
:answer ทำได้ครับ แต่เจ้าของเครื่องจะรู้ได้ยังไงครับว่า ทางร้านทำให้เรียบร้อยแล้ว และสามารถใช้งานได้โดยไม่มีปัญหา ?

:ask ถ้าแปลง DVD drive เป็น lt3.0แล้ว จะเข้ากับเครื่องได้ไหมครับ ถ้ามีปัญหา เปลี่ยนได้ไหม(ไม่สะดวกยกเครื่องไป)
:answer เข้ากับเครื่องได้หรือไม่นี่ วิธีเดียวที่จะพิสูจน์ได้คือ การนำเครื่องมาทดสอบครับ แต่ถ้าไม่เอาเครื่องมา แล้วเอากลับไปใส่เครื่องแล้วเล่นไม่ได้ สามารถเปลี่ยนแปลงแก้ไขได้ครับ (ตราบใดที่ Drive ยังสามารถเล่นแผ่นเกมปกติได้)

:ask ร้านเปิดกี่โมง ถึงกี่โมง ครับ
:answer 10.00-22.00น. ครับ

:ask เสาร์ อาทิตย์ เปิดไหมครับ
:answer 12.00-22.00น. ครับ

:ask ตอนนี้เวอร์ชั่น Dashboard ของผม 2.0.17349.0 เล่น Rise of Tomb Raider,Battle Field 4,Teken Tag 2,Farcry 4,Kinect ได้
แต่ไม่รู้ว่าถ้าอัพ LT3.0 แล้วจะเล่นทุกเกมได้ไหม เพราะผมซื้อเครื่อมือสองมา ไม่แน่ใจว่าเค้าอัพข้าม ไม่ตามลำดับหรือเปล่า
:answer ถ้าเครื่องเดิมใช้แผ่นแบบ 2.0 แสดงว่าเครื่องเป็นระบบ 2.0 ครับ การจะเปลี่ยนระบบ มาเป็น 3.0 จำเป็นจะต้องเปลี่ยนแผ่นให้เป็นแผ่น 3.0 ด้วยครับ (ยกเว้นเกม Rise of the Tomb Raider

:ask ผมซื้อแผ่น LT3.0 มา มันเคยขึ้นว่า Unrecognized Disc error,Unsupport Disc ถ้าอัพ LT3.0 ไป มันยังเล่นออนไลน์ได้ไหม เคยอ่านเจอที่ Joker บอกว่า อาจติด error log
:answer ในปัจจุบันนี้ MicroSoft ไม่ได้ตรวจจับ Error log ตัวนี้นานแล้วนะครับ ตั้งแต่ปี 2012-2013 แล้ว เราจึงไม่ได้ข่าวเรื่องการแบนเครื่อง Xbox 360 เท่าไร การเล่น Online ในเครื่องที่เคยมี Error Log จึงยังสามารถเล่นได้อยู่ครับ