PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยมีความคิดแบบนี้ กันหรือเปล่าฮะ

Eucliwood Hellscythe
30th January 2016, 19:04
ผมกำลังจะซื้อสิ่งที่ผมอยากได้ แต่ซื้อไม่ลงเพราะเคยพลาดสิ่งที่อยากได้มากกว่าและกลายเป็นแผลในใจ

เราจ้องมองสิ่งที่เราอยากได้ แล้วตัดสินใจที่จะไม่ซื้อ พร้อมกับคำถามว่า

"เราจะเป็นเจ้าของของสิ่งนี้ไปทำไม ในเมื่อสิ่งที่เราอยากได้มากที่สุด เรายังปล่อยไปต่อหน้าต่อตาเลย"

ครั้งหนึ่งเราเคยอยู่ต่อหน้าสิ่งที่เราอยากได้มากที่สุดในวันนี้ เพียงแค่การตัดสินใจว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ

เราไม่อยากจะคิดว่าเราเคยอยู่ใกล้สิ่งนั้นแค่เอื้อม แต่เรากลับไม่เลือกที่จะเป็นเจ้าของในสิ่งเหล่านั้นทันที

นี่คือความผิดพลาดที่มากที่สุดของเราที่เคยมีมา

24 พฤษภาคม/1 ตุลาคม 2555 ประตูน้ำ จ.ขอนแก่น

zanuk9876
30th January 2016, 19:18
ไม่เคย

10 ตัวอักษร

sertnalove
30th January 2016, 19:46
ผมเคยคิดอยากจะจ้างมือปืนไปซื้อชีวิต จขกท แต่ผมก็ยอมปล่อยไป ไม่ใช่สงสารหรือเห็นใจ เสียดายเงิน ไร้สาระ ชิบห.....

kingtamza
30th January 2016, 19:46
ไม่เคย ถ้าจะคิดมากขนาดนั่น ไม่กลับไปชื้อชะละ -.-"

nervanamaya
30th January 2016, 19:47
ไม่เคย

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไปกรุณาใส่อย่างน้อย 10 ตัวอักษร

Eucliwood Hellscythe
30th January 2016, 19:52
ไม่เคย ถ้าจะคิดมากขนาดนั่น ไม่กลับไปชื้อชะละ -.-"

กวาดตามอง ไม่พบเธอตรงที่เก่า ถึงแม้วันนี้เงียบเหงา

sattawat1979
30th January 2016, 20:48
ไม่เคยครับ

ผมอยากได้อะไรก็ซื้อเลย ไม่คิดมาก ถ้ามีเงินพอซื้อได้อ่ะนะ

แต่ถ้าไม่ได้ซื้อเป็นเพราะเหตุผลเดียว คือ ''เงินไม่พอ'' เท่านั้นเอง

อยากจะบอกว่า อยากได้อะไรก็ซื้อไปเถอะ ถ้าคิดว่าซื้อไหวนะ แต่อย่าลืมบริหารค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆให้ดีด้วย

จะตายวันตายพรุ่ง ยังไม่รู้เลย ตายไปก็เอาไรไปไม่ได้อยู่แล้ว จะเสียดายอะไรทำไม ซื้อเลยครับ อย่าลังเล :o

S O L O L E S T
30th January 2016, 21:09
เคย หลักการ 2 อย่าง
1.เงินจะหมด ซื้อแล้วก็เสียดายเงิน เล่น/ใช้ไปกังวลไป เงินหมดทำไงดี กลายเป็นว่าไม่สนุกเลย
2.อารมณ์ชั่ววูบ ประมาณว่าช่วงเก็บเงินอยากดั้ย อยากดั้ย อยากดั้ยยยย............พอเงินครบ เอิ่มมม...ไว้รอ Gen ใหม่ละกัน ป่ะกลับบ้าน 55

ONE OK ROCK
30th January 2016, 22:30
ถ้าตัดสินใจ ไม่เป้าหมาย แรงจูงใจ ยังไงก็ซื้อครับ

ถ้าของมันจับต้องใส่ได้เล่นได้

ดีกว่าไปซื้อ ไอ ตุ้กตาลูกเทพ ซื้อมา เอามานั่งคุย กะ ตุ้กตา พาไป กินข้าว ขอบายละแบบนั้น :sweat เพราะซื้อมาทำไรไม่ได้ๆแต่นั่งดูยืนมอง

ning445
30th January 2016, 22:47
ครั้งนี้มีสาระครับ ใอ้คนที่ว่าเค้าเนี้ยว่าตามคนอื่นหรอครับ ถถถถถ

hisotomz
30th March 2016, 22:16
อยากได้นะ แต่เสสียดายตังค์ เป็นประจำครับ