PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาตอนเล่น Counter-Strike Global Offensive ผ่าน Lan กับเพื่อนๆ

aphichart
1st February 2016, 13:36
เล่นกับเพื่อนในห้องมีคอมประมาณ 5 เครื่อง เล่นผ่าน Lan ไม่ต่ออินเตอร์เน็ต
ผ่านคำสั่ง sv_lan 1 ตั้ง Host และให้เครื่องอื่นเข้าเล่นผ่านคำสั่ง connect xxx.xxx.xxx.xxx:27015
ปัญหาคือ มีเฉพาะเครื่อง Host ที่สามารถใช้ skin ปืน หรือเปลี่ยนมีดได้
คนอื่นที่ connect เข้ามา จะใช้ได้แค่ปืน มีด พื้นฐานเท่านั้น
คำถามคือ มีวิธีแก้ไหมครับ ที่ทำให้ผู้เล่นคนอื่นเปลี่ยน skin ได้

ปล.ของเถื่อนครับ ของแท้ผมซื้อไว้เล่นออนไลน์ต่างหาก คนอื่นๆที่เล่นด้วยไม่ได้ซื้อ
ปล.2 ถ้าทุกคน ใช้ของแท้หมด จะสามารถใช้ skin หรือเปลี่ยนมีดได้หรือเปล่า

aphichart
2nd February 2016, 15:40
ไม่มีใครทราบเลยหรือครับ

manhantun01
2nd February 2016, 15:47
skin ปืนหรือมีด ถ้าเจ้าตัวมี skin นั้นๆ ก็จะใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีก็ใช้ไม่ได้

aphichart
2nd February 2016, 16:29
skin ปืนหรือมีด ถ้าเจ้าตัวมี skin นั้นๆ ก็จะใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีก็ใช้ไม่ได้
ทั้งปืนและมีดครับ ในหน้าจอ inventory ทุกคนสามารถเปลี่ยนได้ครับ
แต่พอเริ่ทเข้าไปเล่นกันในเกมส์ ปืนมีด กลับเป็นตัวพื้นฐานหมดเลย

manhantun01
2nd February 2016, 16:54
ทั้งปืนและมีดครับ ในหน้าจอ inventory ทุกคนสามารถเปลี่ยนได้ครับ
แต่พอเริ่ทเข้าไปเล่นกันในเกมส์ ปืนมีด กลับเป็นตัวพื้นฐานหมดเลย
อ่าวกำ อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

aphichart
2nd February 2016, 17:15
ไปเจอหัวข้อนี้มา เหมือนจะต้องเปลี่ยน port รึเปล่าครับ อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ
http://csgowarzone.com/forum/showthread.php?t=684