PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการโหลดเกมครับ

DarZK
4th February 2016, 12:57
สมมติว่า ผมโหลดเกมจากไฟล์ที่นำมาปล่อยแจกกัน จากนั้นติดตั้งลงคอม แต่ไม่ลงแครก
.. แล้วไปซื้อ Key แท้ของสตรีมมาลงแอคทีฟ แบบนี้จะได้มั้ยครับ
หรือเกมจาก Stream ต้องโหลดผ่านสตรีมเท่านั้น

เหตุผลเพราะเน็ตที่บ้านมันช้ามากครับ ไฟล์เกมใหญ่มากๆต้องมาโหลดที่บริษัท
.. แต่มีบางเกมอยากสนับสนุนผู้พัฒนา ขอเล่นแท้ซักหน่อย

Intheroom
4th February 2016, 16:07
ดูเหมือนจะได้นะครับ แต่ตอนกดเล่นใน steam ต้องรออัพเดทแปบนึงครับ

DarZK
4th February 2016, 16:22
ถ้าทำได้จริงๆ ผมจะเอาไปใช้กับ XCOM 2 เลยครับ :cool: