PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกมมือ 2 ps4

samatcha007
4th February 2016, 15:59
พอดีผมสนใจจะซื้อ ps4 แต่สงสัยเรื่องเกมมือ 2 อะครับ

คือถ้าเราซื้อมาแล้วเราจะเริ่มเนื้อเรื่องใหม่หรืออจากเดิมที่เค้าเล่นไว้ แล้วก็ที่บอกว่ามีโค้ดไม่มีโค้ดคืออะไรรอครับ

ONE OK ROCK
4th February 2016, 16:09
Code คือของแถมที่ติดมากับแผ่น ตอนซื้อ มือ 1 ครับ เป็นส่วนเสริมของเกมเฉยๆ เช่น code ปืน ชุดตัวละคร ของ จิปาถะ เล็กๆน้อย ไม่ได้มีผลกับเกม เอาง่ายๆของแถมนั่นล่ะครับ จะ ใช้แล้วหรือไม่ใช้ ไม่สำคัญ

เช่น GTA V มือ 1 ซื้อมา ในกล่อง แถม code เงิน 500000 ใน โหมด ออนไลน์ The last us มี code ชุดเสื้อผ้า ของ โจว

ในเมื่อเราซื้อแผ่นเกมมาก็ต้องเล่นใหม่สิครับ *-* เซฟเกมไม่ได้ติดมากับเกมซะหน่อย

มันก็เหมือนๆกับ Ps3 นั่นล่ะ ครับ เพียงแต่ Ps4 จะออนไลน์ เกม ต้องเติม plus

เติมโซนไทยดีสุด

1เดือน 430บาท

1 ปี 1200 บาท

ถ้าไม่เติมจะไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้เลยทุกเกม

เอาเป็นว่า จขกท ซื้อเครื่องมาก่อนดีมั้กว่า เวลาสงสัยอะไรค่อยโพสถามจะไม่ได้สับสน

samatcha007
4th February 2016, 18:09
ขอบคุณคับ คืออยากจะหายสงสัยก่อนซื้อน่ะคับ ก่อนหน้านี้เคยเล่นแต่ xbox360 ด้านมืด

samatcha007
4th February 2016, 18:21
ถามอีกอย่างสิครับ พอดีผมอยากจะซื้อเกมพร้อมเครื่องซักเกม แนะนำทีครับ แบบว่าเกมที่เนื้อเรื่องนานๆภาพสวยๆ เห็นแล้วแบบว่าประทับใจอะครับ

ที่ดูไว้มี Metal Gear Solid V: The Phantom Pain,Uncharted: The Nathan Drake Collection,Naruto4

ONE OK ROCK
4th February 2016, 18:21
ขอบคุณคับ คืออยากจะหายสงสัยก่อนซื้อน่ะคับ ก่อนหน้านี้เคยเล่นแต่ xbox360 ด้านมืด

ทุกคนผ่านสายมืดมาหมดล่ะครับ ผมก็ 1 ในนั้น

Ps3 เล่นแท้ X360 แปลง RGH ผ่าน HDD มา Ps4 ไม่เห้นจะงงเลย

ถามอีกอย่างสิครับ พอดีผมอยากจะซื้อเกมพร้อมเครื่องซักเกม แนะนำทีครับ แบบว่าเกมที่เนื้อเรื่องนานๆภาพสวยๆ เห็นแล้วแบบว่าประทับใจอะครับ

ที่ดูไว้มี Metal Gear Solid V: The Phantom Pain,Uncharted: The Nathan Drake Coll
ection,Naruto4

ตอบไม่ได้อยุ่ที่แนว เกม แต่ล่ะคน

เช่น ผมชอบ GTA V อีกคนชอบ Metal gear มันก็คนล่ะแนวกันล่ะครับ เกมสนุกไม่สนุกอยุ่ที่คนเล่นไม่ใช่ ฟังจากปากคนอื่น หรือ ดู Youtube

Metal Gear เกมดังนักหนา ทั่วโลก ผมเล่นล่ะยังเบื่อ มีแต่ลอบเร้น อัพฐาน มึนตื้บ แค่ กราฟฟิกสวย มันก็ไม่ใช่แนวผมอยุ่ดี ผมก็ไม่ชอบ

เพราะ ไม่ได้เล่นเกม เพื่อ ตามกระแส เราเล่นเกมที่ชอบ ตามกระแสมาก ไม่สนุกไม่ใช่แนวเราเสียดายตังป่าวๆครับ เพราะถ้าให้มาบอก คนที่บอก ก็คือ คนที่ชอบ เกมแนวนั้นๆ อวยเกมนั้นๆ แต่เราชอบหรือป่าวก็ไม่รุ้

ตัวเองชอบแนวอะไร ก็ หาเล่นแนวนั้น ถ้าชอบทุกแนว ก้ ซื้อได้หมดทุกเกมนั้นล่ะ หาดู ตาม Youtube ว่า ใช่แนวเราหรือป่าว

Noname1
4th February 2016, 19:25
แนะนำจขกท นะครับ ถ้าสนใจเกมไร แนะนำให้ลองหา ดูผ่าน youtube ก่อน แล้วค่อยหาข้อมูลเกม

MGSV เกมตามกระแสนะครับ บางคนไม่เคยเล่นภาคก่อนๆมา ps4 ก็เบื่อได้เพราะต้องเข้าใจระบบพื้นฐานของเกมก่อน

UCC เกมดีครับ ใครที่พลาดภาค 1-3 บน ps3 แนะนำให้หามาเล่น แต่เห็นว่า ใกล้มีเครื่อง ลิมิตของ uc4 มาแล้ว รอหน่อยก็ไม่เสียหายครับ

sarayou
4th February 2016, 19:47
ถ้าดูแต่ภาพแล้วจะเสียดายเงินนะดูอย่าง The Order 1886 เป็นตัวอย่างผมโดนมาแล้ว

Pondparis
4th February 2016, 19:56
เมทัล เกีย นานก็จริงแต่โคตรน่าเบื่อมากครับ ภาระกิจ ก็ ยิงคน ลักพาคน ยิ่งคน และก็ลักพาตัว คุยมั่ง

samatcha007
4th February 2016, 22:53
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ มีใครแนะนำแหล่งแลกปลี่ยน-ขายเกม ps4 มือ2 ดีๆมั้ยครับ

อยากลองเข้าไปดูราคาน่ะครับ

manglove
4th February 2016, 23:21
ผมเชีย Uncharted นะ

Noname1
5th February 2016, 03:23
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ มีใครแนะนำแหล่งแลกปลี่ยน-ขายเกม ps4 มือ2 ดีๆมั้ยครับ

ตาม facebook ครับ มีเยอะ

ONE OK ROCK
5th February 2016, 03:47

พิมค้นหาใน facebook ว่า ขายเกม Ps4

ขึ้นเป็นเป็น 5-6 กลุ่มล่ะครับ เยอะแยะตาแปะขายถั่ว;)

ส่วนเว็บก็ Ps4 thaimarket

http://www.ps4thaimarket.com/index.php

ถ้ารัก ชอบ เกมไหน เก็บตังได้ อุดหนุน แผ่น มือ 1 ด้วยน่ะครับ

สำหรับ เกมที่ ชอบ หรือ โดนใจ ท่านจริงๆ อุดหนุนมือ 1 บ้าง ส่วน ถ้าแค่อยากเล่น จัด มือ 2 ไป ตามสะดวกครับ

อย่างผม มือ 2 มี 8 แผ่น มือ 1 มี 2 แผ่น Unchated 1-3 กับ Samurai 4 อันนี้ผมชอบเลยเก็บซื้อ มือ 1 เลย

http://www.mx7.com/i/828/6FJnWP.JPG (http://www.mx7.com/view2/yTDMIRa4p205EQKO)

samatcha007
5th February 2016, 09:30
ขอบคุณครับ ผมก็กะว่าจะซื้อมือ 1 อยู่แล้วครับ แต่ตอนแรกคงหมดไปกับค่าเครื่องก็เลยจะหามือ 2 เล่นไปก่อน แล้วผมกำลังเรียนยุด้วย ถ้าทำงานหาเงินเองได้แล้วซื้อมือ 1 เล่นแน่นอนครับ

samatcha007
5th February 2016, 11:42
ถามอีกอย่างสิครับ เครื่อง jp กับ asia ต่างกันยังไงหรอครับ

Noname1
5th February 2016, 12:00
ถามอีกอย่างสิครับ เครื่อง jp กับ asia ต่างกันยังไงหรอครับ

ไม่ต่างครับ แต่เวลาเข้า ศูนย์ เครื่อง JP ต้องส่งไปที่ เจเปน โดยตรงไม่สามารถเข้าศูนย์ไทย

เครื่อง asia สามารถส่งเข้าศูนย์ไทยได้