PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครทราบวิธีเช็ค PSU บ้างครับ

double6
7th February 2016, 13:55
คือวันนี้ คอมเปิดไฟมันไม่เข้าครับ ก็เลยว่าจะเช็ค PSU แต่ปัญหาคือมันเป็ฯรุ่น Seasonic X-Serie 650w
ก็พอจะทราบว่าให้เสียบสายสีเขียวกับสีดำ ของช่อง 24 pin ที่ใส่กับเมนบอร์ด

แต่ปัญหาตอนนี้คือ สายที่ว่ามันดันเป็นสีดำทุกเส้น ผมเลยไม่มั่นใจว่าผมจะเสียบสายไหน
ใครพอจะทราบบ้างไหมครับ

ไฟไม่เข้านี้ PSU เสียเหรอครับ ผมพึ่งซื้อมาไม่ถึง 2 เดือนเลยนะครับ เมื่อคิืนก็ใช้ได้ปกจติดี
ใครรู้ช่วยทีคึรับ

ก่อนหน้านี้เหมือนถ่านไบออสมันจะหมด มันต้องกด F1 เพื่อเข้าวินโด้จตลอดๆ แต่พักหลังๆมาก็ไม่เห็นอาการที่บอกอีกเลย
จนมาถึุงเช้านี้ครับเปิดคอมมาไม่ติดเลย ใครพอจะทราบสาเหตุบ้างไหมครับ ช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

L4ST7T4ND
7th February 2016, 14:17
OCCT ลองดผูครับ ไม่รู้เกีั่ยวไหม

double6
7th February 2016, 15:00
Occt คือไรครับ

double6
7th February 2016, 16:13
แก้ได้แล้วครับ สรุปถ่าย ไบออสเมนบอดหมดจริงๆครับ ซื้อมาเปลี่ยนเท่านั้นแหละ เปิดติดดีปกติครับ 555
เล่นเกมยาวๆ ขอบคุณทุกท่านครับ