PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Titanfall 2 มีโหมดเนื้อเรื่อง และซีรี่ส์ฉายทางทีวี

KHNN-K860
8th February 2016, 11:40
Titanfall 2 มีโหมดเนื้อเรื่อง และซีรี่ส์ฉายทางทีวี

มีข้อมูลใหม่ๆ ของเกม Titanfall 2 หลุดออกมาเพียบระหว่างการให้สัมภาษณ์ของ เจสซี่ย์ สเติร์น ผู้ที่เคยพัฒนาภาคแรกมาก่อน เขาบอกว่าในภาคสองนี้จะมีโหมดเนื้อเรื่องและซีรี่ส์ฉายทางทีวีที่เป็นเนื้อเรื่องแยกโดยการสร้างของ Lionsgate ครับ

สเติร์นบอกว่า Respawn Entertainment เริ่มพัฒนา Titanfall 2 เมื่อช่วงปลายปี 2014 แต่เขาไม่แน่ใจว่าเกมจะวางจำหน่ายในช่วงต้นหรือท้ายปีนี้ แต่ตามรายของ EA บอกว่ามันจะอยู่ช่วง 1 เมษายน 2016 ถึง 31 มีนาคม 2017

สเติร์นกล่าวต่อว่าการที่ภาคแรกไม่มีโหมดเนื้อเรื่องทำให้ผู้เล่นไม่ได้รับคำตอบที่กำลังมองหาอยู่ “หนึ่งของบกพร่องของภาคแรกคือเราไม่มีวิธีบอกทุกคนว่า “คุณเป็นใคร คุณอยู่ที่ไหน และใครที่อยู่รอบๆ ตัวคุณ” เรารู้คำตอบนะแต่เราไม่มีตัวบอก”

เนื้อเรื่องใน Titanfall 2 จะโฟกัสไปที่ “สงครามแกรนด์โคโลเนียล” ที่เป็นการเล่าเรื่องของการปฏิวัติอเมริกาและสงครามกลางเมืองอเมริกาบนอวกาศ “เราจินตนาการถึงผู้อพยพรุ่นใหม่ที่กำลังย้ายไปบนดาวดวงใหม่ที่อาศัยอยู่ได้ เราอยากให้มันดูสามารถทำได้จริงในทางปฏิบัติมากกว่าใช้วิธีที่หนังไซไฟชอบทำกัน สิ่งที่ดูเหมือนเรือและเครื่องจักรที่ถูกออกแบบมาให้ขุดค้นและก่อสร้าง, การรื้อถอนและการทำงานบนพื้นดิน, และสิ่งที่จะเกิดขึ้นเมื่อมันเป็นเครื่องมือของสงคราม อะไรเป็นแรงบันดาลใจให้เราเป็นจุดเชื่อมต่อของความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีด้วยความขัดแย้งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ และสงคราม และภาพของสงครามที่อาจเป็นไปได้ ใน Titanfall 2 จะมีฉากแบบนั้นอยู่เยอะมาก มันเป็นที่ที่วิทยาศาสตร์และเวทมนต์มาเจอกัน”

นอกจากนี้สเติร์นยังเปิดเผยด้วยว่าทีวีซีรี่ส์ภาคแยกของ Titanfall กำลังถูกสร้างโดย Lionsgate บริษัทผู้ผลิตหนังชุด Hunger Games ส่วนเขากำลังเขียนบท NCIS ซีซั่น 5 และอีกสองไพลอทที่ยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง

อ่านบทสัมภาษณ์ฉบับเต็มได้ http://www.forbes.com/forbes/welcome/#71bd4858a4f8

Credit: http://4gamerth.com/titanfall-2-has-single-player-campaign-tv-spinoff/

oBenjungo
8th February 2016, 11:57
ภาคแรกก็ยังสนุกอยู่เลย ซื้อตอนลดราคา ภาคนี้มีเนื้อเรื่องน่าสนุกขึ้นไปอีก

snoopkoo
8th February 2016, 12:11
ภาคแรกล้มไม่เป็นท่า ดีและครับ อัดเนื้อเรื่องเข้าไป แหล่มแน่นอน

Star wars เหมือนกัน โปรโมทมาอย่างยาว ตอนนี้ก็ล้มไม่เป็นท่าเหมือนกัน เพราะขาดเนื้อเรื่อง

Sushi
8th February 2016, 13:11
ภาคแรกนี่ครบทุกอย่าง สนุกมาก

ขาดแค่เนื้อเรื่อง

sarayou
8th February 2016, 13:21
ภาคสองขออาวุธมาเยอะๆนะภาคแรกของที่ปรับแต่งน้อยมากเลยเบื่อเร็ว

commandman
8th February 2016, 13:46
สำหรับผมขอความหลากหลายในการเล่นนะ

ภาคแรกตอนเล่นแรกๆติดงอมแงม เล่นไปสักพักเจอแต่อะไรเดิมๆ แมพเดิมๆ เบื่อเร็วไปหน่อย

แต่ gameplay สนุกแล้ว

L4ST7T4ND
8th February 2016, 14:10
การที่ผมจะเล่นเกมๆนึงนะ
ผมไม่ค่อยสนใจ Multiplayer หรอก
เพราะยังไงพวกนี้สุดท้ายก็ดับ ถ้าไม่ใช่เป็น Multiplayer สุดซอยอย่าง Dota 2 หรือพวก Lineage 2, CSGO อะไรแบบนี้
ล้มหมดอะครับ ทุกๆเกม StarWarsBattlefront, Titanfall, COD, Battlefield ไม่ถึงปีเซิฟร้าง

ผมสนใจเนื้อเรื่องมากกว่า
เพราะจบแล้วมันก็เล่นใหม่ได้ เอามาคุยได้ มีไรให้ติดตามอีก ของลับพื้นที่ลับโน่นนั้นนี้

ดูอย่าง DragonAge Series เนื้อเรื่องมันขนาดไหน ว่ากันยาวๆ

double6
8th February 2016, 16:01
การที่ผมจะเล่นเกมๆนึงนะ
ผมไม่ค่อยสนใจ Multiplayer หรอก
เพราะยังไงพวกนี้สุดท้ายก็ดับ ถ้าไม่ใช่เป็น Multiplayer สุดซอยอย่าง Dota 2 หรือพวก Lineage 2, CSGO อะไรแบบนี้
ล้มหมดอะครับ ทุกๆเกม StarWarsBattlefront, Titanfall, COD, Battlefield ไม่ถึงปีเซิฟร้าง

ผมสนใจเนื้อเรื่องมากกว่า
เพราะจบแล้วมันก็เล่นใหม่ได้ เอามาคุยได้ มีไรให้ติดตามอีก ของลับพื้นที่ลับโน่นนั้นนี้

ดูอย่าง DragonAge Series เนื้อเรื่องมันขนาดไหน ว่ากันยาวๆ

เห็นด้วยครับ เกมถ้าโผล่ๆมาเล่นเลย ไม่มีเนื้อเรื่อง ส่วนตัวแล้วผมว่ามันขาดๆไปน่ะ
ความคิดเห็นส่วนตัว

Eryx
8th February 2016, 18:23
Multiplayer สำหรับผมมันเอาไว้เล่นตอนจบเกมจบเนื้อเรื่องแล้ว ถ้าคิดจะขายผมราคา 60 usd

มันต้องครบ เนื้อเรื่องและ Multi แต่ถ้าเนื้อเรื่องดีเกมเพลย์เยี่ยมจะ 60 usd ผมก็ไม่ว่า แต่ multi อย่างเดียวยอมไม่ได้

manglove
8th February 2016, 20:35
สำหรับผมขอความหลากหลายในการเล่นนะ

ภาคแรกตอนเล่นแรกๆติดงอมแงม เล่นไปสักพักเจอแต่อะไรเดิมๆ แมพเดิมๆ เบื่อเร็วไปหน่อย

แต่ gameplay สนุกแล้ว

ใช่เลยครับ แรกๆมันมาก แต่เล่นๆไปเจอแต่ของเดิมๆมันก็เบื่อๆนะ แต่ก็พอเล่นไปได้นะ ส่วน gameplay มันมากครับ ชอบทั้งหุ่น titan และก็ระบบการลั่นกระสุน ลั่นมันมากครับ สโคปปืน มีหลากหลายดี
ระบบปีนป่ายก็รวดเร็วดีผมชอบเลย ละ ถ้าภาค2 มีเนื้อเรื่องด้วยแจ่มเลย ขอแบบซื้อที่เดียว จบเลยได้ไป อย่าแยก dlc มากนักเลย ขอแค่นี้ละ

tonkaw456
8th February 2016, 21:30
ก็รอดูเรทติ้งภาคใหม่อยู่ ภาคเก่าก็ทำดีนะครับ แต่เสียดายคนเล่นน้อยไปหน่อยจนเกมเกือบร้าง

Pondparis
8th February 2016, 21:45
เกมเน้นเนื้อเรื่องส่วนมากจะเล่นแบบคุ้มไปเลยทีเดียว ที่ผมชอบก็ Bioshock ทุกภาค ตอนแรกเล่นเถื่อน Infi ติดใจ พอดีสตีมลงแบบมัดรวมจัดซะฟินไปทีเดียว
Fallout4 นี่เฉยๆ อะส่วนตัวคิดว่าสู้ New vegas กะ 3 ไม่ได้ ส่วน Multi มันจะต้องเป็นเกมที่มีแรงจูงใจ ที่เล่นมาก็ GTA V อะ คือถ้าพูดถึง Titanfall2
ก็ขอให้ปรับแต่งสีปืนลายปืนได้ ปรับสโคป ปรับที่จับปืน ใส่ที่เก็บเสียง ติดเลเซอร์ หุ่นก็ แต่งสี แต่งปืน แต่งขา แต่ง แขน แต่ง หัว ตัว บูสเตอร์ สกิล ต่างๆ นาๆ
ปืนก็ขอให้มันมาเยอะๆ ขอเกิน 20 ปืนอะ 55555555 แล้วก็อาจจะทำโหมด ผู้เล่น กะ ผู้เล่น ไม่มีหุ่น ก็ทำแบบ 12vs12 ไปเลย ส่วนหุ่น 6vs6 ก็โคตรมั่วเละ
ต่อยกันกระจาย 5555555 หรือไม่ก็ทำแบบ ห้องนึง 16vs16 เลย แต่หุ่นจะสุ่มคนเอาจะได้ขับทีละ 3 - 6 คนก็ว่าไป

tom.z
9th February 2016, 13:05
StarWarsBattlefront มีโหมด20vs20 4รุม1ยังเบื่อเลยเพราะมันอัพเดทช้ามากๆถ้ามีเนื้อเรื่องยังพอทนเล่น มัมติถ้าไม่ขยันอัพเดทจบทุกราย

Tonyghost
9th February 2016, 20:44
ชอบมากเกมนี้ ภาพสวย องค์ประกอบฉาก อลังการมาก Sci fi fantasy ดี มีเนื้อเรื้องก็ดีเหมือนกันครับ พร้อมจะสนับสนุนอยู่แล้ว

NeoBoyToT
10th February 2016, 17:41
ถ้าตอนนี้ซื้อภาคแรกมาเล่นจะคุ้มมั้ย ช่วยบอกที คนยังเล่นอยู่มั้ย หาห้องยากป่าว หรือว่าเค้าเลิกเล่นกันหมดแล้ว ขอบคุณครับ