PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่หลับกลางวันโดยไม่มีคาเฟอีนไม่ได้เหรอ

Eucliwood Hellscythe
9th February 2016, 15:44
ไม่รู้เหมือนกันนะว่าเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทางร่างกายหรือเปล่า

คือพยายามเก็บภาพเสาไฟฟ้าตลอดการเดินทางเหมือนที่เคยทำสมัยเด็กๆ

แต่ปรากฏว่าช่วงบ่ายโมง ถึงวชิรบารมี ปรากฏว่าเปลือกตายกไม่ขึ้น ไม่นานเท่าไหร่สมองสั่ง Shutdown เลยทีเดียว

ตื่นมาอีกที ถึงเก้าเลี้ยวแล้วฮะ บ่ายสองกว่าๆ

คือสมัยเด็กนี่ตาแข็งมาก ไม่มีคาเฟอีนก็จดจำเสาไฟฟ้าได้ตลอดการเดินทางเลยทีเดียว ตอนโตมาไม่รู้เป็นอะไร

ปล.ตรุษจีน วันเที่ยว ปิดร้าน 4 วัน เจ้าของร้านที่ทำงานอยู่เลยออกทริปรถตู้ให้พนักงานร้านฮะ

Mostwall
9th February 2016, 17:08
ถ้าเพลียหลับกันทุกคนครับ แนะนำยาแก้เมารถ หลับตลอดการเดินทาง

=Galaxy Ag=Z
9th February 2016, 17:32
รีบเข้านอนอย่านอนดึกสิครับ ลองนอนเร็ว 3 ทุ่มครึ่ง แล้วตื่นเช้า 7 โมงสิ รับรองสดชื่นแจ่มใสจะได้ไม่ต้องไปง่วงเอาตอนบ่ายๆ มีเวลาเก็บภาพเสาไฟฟ้าตลอดการเดินทางสบาย

ป.ล. ตั้งกระทู้กลับมาให้นั่งขำอีกครั้ง 55555

neobleak
9th February 2016, 17:50
ติดกาแฟรึเปล่าตอนนี้ผมเองก็ติดนะขาดเมื่อก็จะง่วงซึมไม่มีแรง ต่อให้นอนมาเต็ม10ชม.ก็ง่วงอยู่ดี=='

tonkaw456
9th February 2016, 18:08
ถ้าอยากจะเลิกคาเฟอิน ผมว่ามันมีหลายวิธีนะแต่ผมใช้วิธีหักดิบเอา ละก็อย่านอนดึกเกินไป
ควบคุมเวลานอน หักดิบได้สัก 2 - 3 อาทิตย์ก็จะดีขึ้นเอง ถึงแม้ช่วงแรกๆ จะหน่วงๆ หน่อย

Eucliwood Hellscythe
9th February 2016, 19:41
ขอบคุณทุกท่านฮะ

สรุปทริป

เมื่อวานนี้
อุดร > ภูเรือ > ภูทับเบิก

วันนี้
ภูทับเบิก > พระพุทธชินราช > นครสวรรค์

พรุ่งนี้
นครสวรรค์ > สุพรรณบุรี > นครปฐม

พฤหัส
นครปฐม > กรุงเทพ > อุดร

Msguzs
9th February 2016, 19:57
น่าจะถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับบรรยากาศตอนเที่ยวทริป

482566789
9th February 2016, 20:23
มันจะดูเป็นกระทุ้ที่ปกติมาก ถ้าไม่มีเสาไฟฟ้ามาเกี่ยวข้อง 55555 :o
ปล.เห็นชื้อกระทู้ก็พอเดาได้ละ :rofl

Mostwall
9th February 2016, 21:14
ขอบคุณทุกท่านฮะ

สรุปทริป

เมื่อวานนี้
อุดร > ภูเรือ > ภูทับเบิก

วันนี้
ภูทับเบิก > พระพุทธชินราช > นครสวรรค์

พรุ่งนี้
นครสวรรค์ > สุพรรณบุรี > นครปฐม

พฤหัส
นครปฐม > กรุงเทพ > อุดร

มานครปฐมแถวไหนครับ ถ้ามาแถวอำเภอเมืองแนะนำมาตลาดโต้รุ่งองค์พระ เปิดตั่งแต่ 5 โมงเป็นต้นไป แต่ละร้านของน่ากินมาก ทีเด็ดอยู่ที่ร้านไอศกรีมลอยฟ้า ไอศกรีมร้านลุงแกถือว่าใช้ได้เลย วันดีคืนดีแกเล่นมากไป เจอเมียแกด่าก็มี 5555++

hisotomz
30th March 2016, 22:07
ได้นะครับ ล้างหน้าบ่อยๆครับ