PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเพื่อนแต่ไม่มีแฟน กับ มีแฟนแต่ไม่มีเพื่อน เป็นคุณ คุณจะเลือกขอมีแบบไหน

=Galaxy Ag=Z
10th February 2016, 17:31
มีเพื่อนแต่ไม่มีแฟน กับ มีแฟนแต่ไม่มีเพื่อน เป็นคุณ คุณจะเลือกขอมีแบบไหนดีกว่า

sattawat1979
10th February 2016, 17:39
อยากมีทั้งแฟนและเพื่อน :o

แต่ถ้าให้เลือกในสองข้อนี้ อืม.... ผมเลือกมีเพื่อนแต่ไม่มีแฟน ดีกว่าครับ

เพื่อนผ่านไปนานแค่ไหนก็ยังเป็นเพื่อนเหมือนเดิม ส่วนแฟนเลิกกันก็เป็นคนอื่น แถมยังเป็นชนวนให้เกิดความหึงหวง สับสน วุ่นวาย สารพัด

Emo
10th February 2016, 17:41
มีเพื่อนดีกว่าครับ

ทำไม >> ก็เพื่อน สำหรับผม อยู่ด้วยกันจนตาย คำว่าเพื่อนมันลบไม่ออกจาก ใจหรอกครับ แม้จะทะเลาะกันแรงแค่ไหนก็ตาม
ถ้าเจอผู้หญิงดีๆที่เข้าใจกันก็ มีทั้งเพื่อนทั้งแฟน

482566789
10th February 2016, 18:34
เพื่อนนะมีอยู่เเล้ว เเต่เเฟนมีไม่มีก็ได้ครับ น้้ำเเตกเเยกทาง ตามเเนวพี่เสือน้องสิงค์
//หน้าตาผมไม่ดีหรอกไม่รวยด้วย เเต่ถ้าพูดเป็นก็มีโอกาส(เเล้วเเต่ ผญ ด้วย)
ปล.ผมไม่ได้ได้บ่อยนะ เเค่นานๆที

anupol1992
17th February 2016, 09:44
มีแฟน แต่ไม่มีเพื่อน เพราะบันปลายชีวิตจริงๆ เราต้องใช้ชีวิตกับใคร ครอบครัวไม่ใช่รึ ขอเลือกแฟนดีกว่า ยังไงเพื่อนมันก็ต้องไปใช้ชีวิตกับครอบครัวมันเองอยู่ดี

kidsylenser
17th February 2016, 10:13
เป็นคำถามโลกแตกเลยครับ ผมว่าต้องพยายามอยู่ตรงกลางให้มากที่สุด

CanDiiZ
17th February 2016, 11:04
มันก็ต้องแบ่งๆกันไป มีทุกอย่าง

แต่ถ้าให้เลือก ก็ต้องแฟน >> ครอบครัว

เพื่อนกัน มันเพื่อนจนวันตายลบไม่ออกก็จริง

แต่ไม่คิดเหรอว่าเพื่อนก็จะมีครอบครัวเหมือนกัน

คำว่าเพื่อนมันอยู่ในใจ ไม่เจอกันเป็น 10 ปี กลับมาเจอมาคุยกันยังไงมันก็คือเพื่อน

hungrymeq
17th February 2016, 11:05
มีเพื่อนเป็นแฟน และ มีแฟนเป็นเพื่อน เพราะ ได้เพื่อนเป็นแฟน

sertnalove
17th February 2016, 11:44
มีแฟนครับ

คุณจะเข้าใจเอง เมื่อมีครอบครัว .......

lankinpark
11th March 2016, 17:05
ต้องเลือกมีเพื่อนแต่ไม่มีแฟนสิ เพื่อนมันเลื่อนมาเป็นแฟนกันได้อยู่แล้ว ยิงปืนนัดเดียว ก็ยังเหลือกระสุนในแม๊กกาซีนนะครับ

kamara01
11th March 2016, 17:35
แฟนสิครับ เพื่อนมัน Yes ไม่ได้

darkperson50
11th March 2016, 17:57
คำถามนี้ขึ้นอยู่กับว่าผู้ตอบอยู่ในช่วงอายุไหน
สำหรับผมถ้ายังเป็นวัยรุ่นอยู่หรือยังไม่แก่มากคงเลือกเพื่อนไว้ก่อน เพราะช่วงชีวิตวัยรุ่นหรือตอนหนุ่มๆยังสำคัญมาก
เราสามารถท่องเที่ยว สนุกสนานกับชีวิตอยู่ได้

บางคนก็อาจจะเลือกแฟนเพราะ ทำให้ชีวิตมีสีสัน

แต่ถ้าต้องการที่จะปักหลักสร้างครอบครัวหรืออยู่ยาวเลยก็ต้องเลือกแฟน
ทีนี้ก็จะมีบางคนที่ถึงแม้จะมีแฟน มีภรรยาก็ยังไปสังสรรค์กับเพื่อนอยู่ อันนี้ก็แล้วแต่คน

แต่ผมมีเพื่อนในคณะ ที่ผมที่รู้จักแต่ไม่สนิทคือ ไม่มีทั้งเพื่อนและไม่มีแฟน
ชอบใช้ชีวิตสันโดษคนเดียว กินข้าวคนเดียว ทำทุกอย่างคนเดียว ไม่เคยไปเที่ยวไหนกับใคร

KooBABA
11th March 2016, 18:03
แฟนซิค๊าบ

เพื่อนมีเยอะแล้ว แฟนยังไม่เคยมีซักคน

ko555555
11th March 2016, 18:07
ขอเพื่อนมาก่อน แล้วค่อยไปจีบเพื่อนเป็นแฟนอีกที เหอๆๆ

jokabobo147
11th March 2016, 18:13
ถ้าถามแบบนี้ผมเลือกเพื่อนนะ แต่ถ้าเปลี่ยน "แฟน" เป็น "เมีย" จะเลือกเมียแทน 555
แฟนกันมันก็เท่านั้นแหละครับ มันยังไม่ใช่ครอบครัวซะหน่อยจริงมั้ย?

hisotomz
30th March 2016, 21:09
เลือกมีแฟนดีกว่าครับ ผมบอกเลยว่าตอนนี้อายุ 30 แล้ว
อยากสร้างครอบครัวแล้วครับ อีกอย่างเพื่อนๆมันมีแฟน มีเมียมีลูกกันหมด
มันไม่ค่อยสนใจผมเลย แต่ละคนก็สนใจแต่กับแฟน กับครอบครัวกันหมดแล้วครับ
ผมก็เข้าใจเพื่อนๆของผมนะครับ ไม่อยากจะรบกวนแล้ว เกรงใจ
ช่วงเวลาความสนุกของชีวิตวัยรุ่น กินๆ เที่ยวๆ มันได้หมดไปแล้ว
มันทำให้ผมรู้สึกเหงามากๆ คิดถึงตอนที่เราสนุก กิน เที่ยว ไปด้วยกัน
จนตอนนี้ผมกล้าพูดได้เต็มปากเลย ว่าผมขอเลือกมีแฟน แต่ไม่มีเพื่อน ครับ :o