PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จริงหรือไม่ ?

potaepuf
17th February 2016, 23:27
กลับมาแล้วครับ กับผม PotaePUF ครั้งนี้ มาพูดถึงเรื่องที่ผมสงสัย และหลายคนสงสัยอยู่มั้ง 555

ช่วงนี้การบ้านเยอะครับ ไม่ว่าง และก็ไม่กี่วันก็มีงานรับปริญญาของรุ่นพี่ผมด้วย

เข้าเรื่อง เกมคอมตอนนี้ ผมมีคำถามคาใจหลายข้อ จากหลายเกม ที่อยากให้ผู้รู้ มีตอบหน่อย ว่ามันจริงไหม ดังต่อไปนี้

1. จริงหรือไม่ Assassin's Creed Syndicate เนื้อเรื่องหลัก สั้นกว่า Unity ? (เห็นมีคนคอมเม้นต์)

2. จริงหรือไม่ Evolve ฝ่ายคนเก่งกว่า ฝ่ายปีศาจ ?

3. จริงหรือไม่ Rainbow Six Siege คนเก่งๆ เทพๆ เยอะ ?

4. จริงหรือไม่ Just Cause 3 กินสเปก ?

5. จริงหรือไม่ Dying Light กลางคืนอันตรายกว่ากลางวัน ?

6. จริงหรือไม่ Fallout 4 ภาพกราฟิกไม่สวย ?

7. จริงหรือไม่ Metal Gear Solid V the Phantom Pain เควสย่อยซ้ำซาก และทำซ้ำได้ ?

8. และจริงหรือไม่ The Witcher 3 Wild Hunt มีฉาก xxx น้อยกว่าภาคก่อนๆ

ใครรู้ก็ฝากตอบด้วยนะครับ ผมก็สงสัย หลายคนก็คงไม่ต่างกัน สวัสดีครับ

Zaraki Kempaji
17th February 2016, 23:41
2. จริงหรือไม่ Evolve ฝ่ายคนเก่งกว่า ฝ่ายปีศาจ ?
จริง โอกาสที่อสูรจะได้อัพเวลนั้นน้อยมาก เพราะส่วนมากโดนฝ่ายคนไล่ฆ่าตายก่อน

4. จริงหรือไม่ Just Cause 3 กินสเปก ?
R9 290 ยังทำเฟรมเรต ที่60 นิ่งๆ ไม่ได้ละกัน

5. จริงหรือไม่ Dying Light กลางคืนอันตรายกว่ากลางวัน ?
จริง เพราะตอนกลางคืนจะมีตัวหนองสีแดงผมไม่รู้ชื่อออกล่า ซึ่งพวกนี้ไว เร็ว แรง ถึกต่างจากพวกซอมบี้ปกติมาก

6. จริงหรือไม่ Fallout 4 ภาพกราฟิกไม่สวย ?
สวยครับ แต่แลกกับสเปคที่มันกินเลยไม่ค่อยคุ้มค่า แต่ก็เป็นปกติของค่ายนี้อยู่แล้ว

7. จริงหรือไม่ Metal Gear Solid V the Phantom Pain เควสย่อยซ้ำซาก และทำซ้ำได้ ?
จริง บางทีเราต้องทำเควสเดิมที่เคยทำไปแล้ว ให้ได้ระดับ S เพื่อที่จะเล่นให้จบได้

8. และจริงหรือไม่ The Witcher 3 Wild Hunt มีฉาก xxx น้อยกว่าภาคก่อนๆ
ภาค 2 Triss - ves - แม่สาวเอลร้านขายของ - แม่สาวชุดนอน จำชื่อไม่ได้

ภาค 3 Triss - yen - keira - shani(DLC) - แม่สาวคนเหนือ

Endless33
18th February 2016, 03:25
ตอบข้อ 6 // เกมส์อื่นยังไม่ได้ซื้อ/ยังดองอยู่ fallout 4 กราฟฟิคสวยนะ แต่สีไม่สวย ต้องลง enb / reshade ปัญหาที่สุดคือกินสเปคมาก โดยเฉพาะ Shadow