PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เราสามารถใช้ DVI 2ช่อง พร้อมกันได้มั้ยครับ

Namies123
18th February 2016, 15:46
คือพอดีสิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อการ์ดจอใหม่แล้วตัวใหม่ ช่องมันมีแค่ DVI-D DVI-I Displayport และ HDMI ทีนี้จอที่ผมใช้อยู่ 2 จอ

จอแรกมี DVI กับ VGA ส่วนอีกจอมีแต่ VGA อย่างเดียว ปัจจุบันการ์ดจอผมมีช่อง VGA และ DVI ใช้ต่อออกพร้อมกันได้ แต่ผมจะถามว่า

ถ้าซื้อการ์ดจอใหม่มาเนี่ย เราสามารถต่อจอนึงเป็น DVI อีกจอนึงใช้หัวแปลงจาก VGA ไป DVI แล้วต่อ DVI 2 ช่อง สัญญาณจะตีกันจนภาพจะไม่ขึ้นมั้ย

หากไม่ขึ้นผมสามารถซื้อหัวแปลง แบบไหนจึงจะสามารถต่อออก 2 จอพร้อมกันได้ครับ

[TwIlIgT]
23rd February 2016, 20:15
คุณจะSLIการ์ดใช่หรือเปล่าครับ