PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : idm ผมใช้กับ google chrome ไม่ได้ครับ ปรับตรงdownload แล้วก็ไม่ได้

donjuan
9th October 2011, 17:51
idm ผมใช้กับ google chrome ทั้งที่ผมปรับตามนี้ครับ
1. เปิด IDM configuration เพื่อตั้งค่า เลือก tab ที่ชื่อว่า General
2. ติ๊กถูกหน้าข้อความ Use advanced browser integration
3. กดตกลงเืพื่อยอมรับว่าจะต้อง restart หลังจากเลือกโหมดเมื่อกี้
4. restart เครื่อง
5. อย่ารีบเปิด Chrome ให้เปิด IDM configuration เลือก tab ที่ชื่อว่า General เหมือนเดิม ติ๊กถูกหน้าข้อความ Detect new applications that try to download files from internet แล้วกด OK เลย
6. ใช้ Chrome เพื่อดาวน์โหลดอะไรก็ได้ IDM จะเข้ามาช่วยจัดการให้แล้ว

ก็ยังใช้ไม่ได้ งง เลยครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยทีครับ เซงมากมายต้องไปใช้ ie กากๆ

donjuan
9th October 2011, 21:28
ตอบหน่อยครับ เดือดร้อนจิงๆ

Cpt.Price
9th October 2011, 22:30
อัพเดต idm ให้เป็น version ล่าสุดด้วยครับ 6.07 build 12

donjuan
9th October 2011, 22:50
จะใช้ได้หรอครับ

Cpt.Price
10th October 2011, 00:31
idm ตัวใหม่ๆ จะรองรับครับ