PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Quantum Break พัฒนาเสร็จสมบูรณ์ พร้อมเปิดโหลดล่วงหน้าบน Xbox One

limBROO!!
21st February 2016, 09:48
Quantum Break พัฒนาเสร็จสมบูรณ์ พร้อมเปิดโหลดล่วงหน้าบน Xbox One

แซม เลค ผู้กำกับด้านความคิดสร้างสรรค์ได้ออกมาประกาศผ่านทวิตเตอร์แล้วว่า Quantum Break เกมแอ็คชั่นผจญภัยจาก Remedy ได้ “Gone Gold” ซึ่งเป็นชื่อเรียกระยะในวงการอุตสาหกรรมที่หมายถึงพัฒนาเกม “เสร็จแล้ว” นั่นเองครับ เร็วกว่ากำหนดเกือบ 2 เดือนเลยทีเดียว

นอกจากนี้คนที่ซื้อเกม Quantum Break ผ่าน Xbox Live ตอนนี้สามารถดาวน์โหลดเกมล่วงหน้าได้แล้ว มีขนาด 44.09 GB และสำหรับใครที่ซื้อเกมแบบดิจิตอลจะได้รับเกม Alan Wake และ DLC The Signal และ The Writer ยิ่งไปกว่านั้นถ้าสั่งเกมซื้อเกมล่วงหน้าก็จะได้รับโบนัสเป็น Alan Wake’s American Nightmare ด้วยครับ

Quantum Break กล่าวถึงการทดลองท่องเวลาที่ผิดพลาดของมหาลัยแห่งหนึ่ง ทำให้เวลาเริ่มเสื่อมสภาพและ 3 ตัวละครหลักกลายเป็นคนมีพลังพิเศษ แจ็ค จอยซ์ หยุดเวลาได้, เบธ ไวล์เดอร์ ยังไม่การเปิดเผยพลัง และ พอล ซีรีน ตัวร้ายหลักที่มองเห็นอนาคต

เกมกำหนดปล่อย 5 เมษายนนี้บน Xbox One และ Windows 10

ติดตามเขา ที่นี่ (https://twitter.com/SamLakeRMD?ref_src=twsrc%5Etfw)

ที่มา.http://4gamerth.com/quantum-break-goes-gold-and-pre-load/

CR.4gamerth.com

sattawat1979
21st February 2016, 11:07
ไม่มีใครสน XBOX ONE แล้วมั้งครับ 55555

ผมว่ารอเล่นบน PC ดีกว่า

XBOX ONE ดีกว่าแค่ได้เล่นก่อนเท่านั้นเอง

BoonTew
21st February 2016, 11:56
ไม่มีใครสน XBOX ONE แล้วมั้งครับ 55555

ผมว่ารอเล่นบน PC ดีกว่า

XBOX ONE ดีกว่าแค่ได้เล่นก่อนเท่านั้นเอง

ผมสนนะ จะขายทิ้งบอกได้:)

ayumiza320
21st February 2016, 11:58
ซื้อแบบดาวน์โหลดล่วงหน้าก็ดีนะ ได้เล่นทั้ง PC และ X1 เลย ซื้อทีเดียวคุ้ม :o

L4ST7T4ND
21st February 2016, 12:48
เงินล่ะเงิน เกมเยอะเหลือเกิน พระเจ้า

kaipoppop
21st February 2016, 13:43
นึงว่าชาว XBOX ONE ได้เล่นไปนานและ ที่แท้พึ่งเสร็จเหรอเนี่ย :yes

zaoomklkl
21st February 2016, 14:26
อยากลองเล่นเเนวนี้มานานเเล้วววว ^^

oBenjungo
21st February 2016, 21:45
เกมนี้ไม่ลง Steam ตอนลง PC ท่าจะมีปัญหาแน่ ๆ เลย ซื้อน่าจะลำบาก อาจจะแพงด้วยแหละ

21st February 2016, 21:47
ผมสนนะ จะขายทิ้งบอกได้:)

กำลังจะตั้งราคาขายอยู่พอดีเลยครับ ไม่รู้จะตั้งเท่าไหร่ดี ทำใจอยู่นานกว่าจะตัดสินใจขายได้ :)

เครื่องผมสภาพ 99% เลยครับ ตั้งแต่ซื้อมา เล่นรวมๆกัน ยังไม่ถึง 5 ชั่วโมงเลยครับ เล่นน้อยมากๆ

Jamesmaza
22nd February 2016, 09:17
เอาแค่สเปค PC ที่ต้องใช้คนที่อัพคอมไม่ทัน คนที่ไม่มีเงินอัพคอมก็ต้องซื้อ xbox one ไม่ก็เสียเงินอัพคอมเพิ่ม แถมต้องรองรับต้องเป็น win 10 อีก การตลาดดีมากเลยนะ Microsoft Sham on you

BoonTew
22nd February 2016, 14:27
กำลังจะตั้งราคาขายอยู่พอดีเลยครับ ไม่รู้จะตั้งเท่าไหร่ดี ทำใจอยู่นานกว่าจะตัดสินใจขายได้ :)

เครื่องผมสภาพ 99% เลยครับ ตั้งแต่ซื้อมา เล่นรวมๆกัน ยังไม่ถึง 5 ชั่วโมงเลยครับ เล่นน้อยมากๆ

เดี๋ยว PM ไปครับ พอดีมีงบอยู่บางส่วน ตอนแรกเล็งรุ่น elite แต่ถอดใจเพราะราคาโหดมาก

23rd February 2016, 20:25
เดี๋ยว PM ไปครับ พอดีมีงบอยู่บางส่วน ตอนแรกเล็งรุ่น elite แต่ถอดใจเพราะราคาโหดมาก

ลอง PM มาคุยกันดูครับ :yes ช่วงนี้งานยุ่งๆจัง :heat แทบไม่มีเวลาเล่นเกม

BoonTew
23rd February 2016, 21:11
ลอง PM มาคุยกันดูครับ :yes ช่วงนี้งานยุ่งๆจัง :heat แทบไม่มีเวลาเล่นเกม

PM ไปเมื่อวานครับ ไม่รุ้อยู่ใน inbox หรือเปล่าครับ เดี๋ยวผม pm ไปอีกที