PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าเกิด Denuvo โดนเจาะได้บริษัทเกมที่ใช้Denuvoป้องกันไม่เสียเงินฟรีหรอครับ?

palmgt3
25th February 2016, 21:43
ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้จริงๆ ถ้าเกิด Denuvo โดนเจาะได้บริษัทเกมที่ใช้Denuvoป้องกันไม่เสียเงินฟรีหรอครับ?

Eucliwood Hellscythe
25th February 2016, 21:48
Proprietary software หมายความว่าโปรแกรมนี้เป็นโปรแกรม VIP สำหรับผู้ผลิตเกมส์ที่มีหุ้นกับโซนี่เท่านั้น ไมได้ขายให้ผู้ผลิตเกมส์ทั่วไป

ปล. เดาลูกเดียว

nunt77
25th February 2016, 22:10
ตอน DRM ของ Denuvo ออกครั้งแรกจำได้ว่าค่ายเกมทยอยกันมาหาระะบบ DRM กันเยอะแต่หลังจาดถูกเจาะระบบค่ายเกมเหล่านี้ก็ยกเลิกระบบนี้กันเกือบหมดแสดงว่า Denuvo คงจะคิดค่าเช่าระบบแพงน่าดู เดาเอานะ

sertnalove
25th February 2016, 22:15
เค้ามีประกันอยู่ครับ เงื่อนไขก็คงมีเผื่ออนาคตว่าจะโดนเจาะเข้าซักวันอยู่แล้วนั้นหละ
ไม่มีหรอกครับเสียเงินฟรี ไม่งั้นฟ้องกันชิบห..าย โดนเจาะก็อัพเกรดใหม่ให้ดีกว่าเดิม แค่นั้นหละครับ

Acedia
25th February 2016, 22:22
ที่เค้าใช้เพราะมันเป็นการป้องกันที่ดีที่สุดที่เค้ายอมที่จะจ่ายเพื่อมัน แต่เผอิญในโลกนี้ไม่้มีอะไรป้องกันได้100%
เหมือนเสื้อเกราะกันกระสุนก็กันกระสุนไม่ได้100%ยิงโดนส่วนที่ไม่มีเกราะ หรือเจอพวกอาวุธหนักยังไงก็ตาย
แต่คนก็ยอมจ่ายเงินเพื่อซื้อมาใช้ดีกว่าเดินตัวเปล่าๆไปให้เค้ายิง อะไรประมาณนั้นแหละครับ

Proprietary software หมายความว่าโปรแกรมนี้เป็นโปรแกรม VIP สำหรับผู้ผลิตเกมส์ที่มีหุ้นกับโซนี่เท่านั้น ไมได้ขายให้ผู้ผลิตเกมส์ทั่วไป

ปล. เดาลูกเดียว

ตอบได้ตรงคำถามมากครับ

Endless33
26th February 2016, 03:37
denuvo เป็นตัวป้องกัน drm ที่สร้างมาป้องกัน drm อีกที ( เหมือนเป็นกุญแจที่ล็อค drm) ซึ่งทางเจ้าของเค้าคอนเฟิมไว้ว่าในช่วงเปิดตัวเกมส์ จะไม่มีใครเจาะทำ crack ได้
และระบบของ denuvo ก็มีการพัฒนาอัพเดทให้อย่างต่อเนื่อง ถึงจะมีทีม crack ได้ ชาวเถื่อนก็จะได้เล่นแค่เวอร์ชั่นที่ crack เท่านั้น ยกเว้นทีม crack จะโคตรเก่งทำต่อเนื่อง
เหมือนเป็นการทำประกันมากกว่า ว่าในระยะเวลานั้นๆ คุณมั่นใจได้เลยว่าขายได้เต็มๆ ซึ่งเราเห็นว่ามันคุ้มค่านะ

ning445
27th February 2016, 21:07
ยุดมืดเจ้าครอบงำแล้ว

Deadman23
27th February 2016, 21:29
ราคาเกมส์จะแพงแน่ เพราะล่าสุดทาง denuvo ขึ้นราคาการคุ้มครองแล้วและมีข่าวลือว่า

denuvo อาจจะนำไปใช้ในการป้องกันหนัง xxxx อย่างได้ผลด้วยนะ

ไม่เป็นไรครับ...

ผมสาย h ครับ ไม่มีปัญหา... L O L

anupol1992
27th February 2016, 21:54
3DM เจาะได้ นานแหละ เขาประกาศไปเมื่อเดือนที่แล้วมั้ง บอกได้คำเดียว อ่อนน กระจุยยยย กันได้แค่ไม่กี่เดือน ถึงยังไง เรื่องพวกนี้ แฮกเกอร์เก่งกว่าเสมอ