PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Trailer RAGE!!

InFiNiTy
9th October 2011, 21:41
http://www.youtube.com/watch?v=D0KUNQ-IBvA
Trailer Rage ฉบับทำเองครับ ทำครั้งแรก ฝากผลงานด้วยนะครับ :yes

เกมใหม่ในรอบ 15 ปีของ id Software บิดาของเกม FPS ที่บัดนี้มาอยู่ใต้ชายคาของ Bethesda อย่าง RAGE เกม FPS Open World สุดแหล่ม

เรื่องราวของเกม RAGE เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในอนาคตที่อาจจะไม่ไกเกิดคาดนัก หลังจากที่โลกถูกพุ่งชนด้วยอุกกาบาต ทำให้โลกของเราเข้าสู่สภาพที่รกร้างกว้างใหญ่อย่างที่ไม่เคยมีใครเคยพบเห็นมาก่อน เราจะเข้าสู่ดินแดนนรกอันกว้างใหญ่นี้และจะได้พบเห็นการทำงานกันอย่างหนักของมนุษยชาติทีจะสร้างตัวขึ้นมาอีกครั้งจากสิ่งที่กำลังเผชิญอยู่อย่างพวก แก๊งซิ่งมอเตอร์ไซด์ , เหล่ามนุษย์กลายพันธ์ และองค์การที่ทำการปกครองแบบกดขี่ ที่ดูเหมือนว่าจะให้ความสนใจในตัวเราเป็นพิเศษ RAGE มีระบบที่น่าสนใจคือ ผู้เล่นสามารถเล่นระบบ Co-Op ไปพร้อมกับเพื่อนผ่านระบบออนไลด์ไปพร้อมกันได้

เกม RAGE บน PC จะใช้เนื้อที่ในการติดตั้งเกม 25 GB เหตุที่ต้องการเนื้อที่มากขนาดนี้ เพราะเป็นเรื่องของไฟล์ Texture ที่ใช้ร่วมกับเทคนิค Mega Texture ในเอนจิ้น id tech 5 ของทาง id software เอง ซึ่งจะช่วยให้ภาพพิ้นผิวต่างๆในเกมมีความสวยงามสมจริง ในขณะที่เกมยังคงรันได้อย่างลื่นไหล ผู้พัฒนากล่าวว่าด้วยเทคนิคนี้สามารถทำให้เกมรันได้ที่ 60 เฟรมต่อวินาที

RAGE มีตัวแทนจำหน่ายในไทยคือ PGM ครับ : http://pgm.everything.co.th/Action/RAGE.html
เกมนี้ราคาคุ้มมาก 789 บาท :)

โพสครั้งแรกในหมวดนี้ :D

nontawat02
9th October 2011, 21:41
จขกท. เป็น.....

Enzio
9th October 2011, 21:46
สนุกมากครับเกมส์นี้ น่ากลัวนิดๆ แต่มีข้อเสียคือ ไม่มี Map เวลาเข้าเมืองทำให้ใครเล่นใหม่ๆจะงงมาก :cool:

bigbang06
9th October 2011, 21:47
เป็นกำลังใจให้ครับผม

ผมยังทำไม่เป็นเลย ทำเก่งดีนะครับ

deklnw2012
9th October 2011, 21:54
สุดยอดเลยครับเป็นกำลังใจให้
ว่าแต่ จขกท. เป็น ... จริงหรอครับ???:rofl

eliwodkung
9th October 2011, 21:56
ขอเพลงที่เอามาใช้ใน Trailer หน่อยครับ

papika01
9th October 2011, 21:57
เป็นเกมที่ทำให้ผมหมดศรัทธาในค่าย id software

ผิดหวังจริงๆกับเกม rage หวังว่า doom4 คงทำได้ดีกว่านี้นะ

(อย่ามาดราม่าใส่ผม นี้คือความคิดเห็นส่วนบุคคล)

TwIgHTz
9th October 2011, 22:00
, :: เมพสวดๆไปเลย เฮีย ปลื้มมมม~

SinSu
9th October 2011, 22:01
bulletstrom ประมาณนี่เลย สัตว์ประหลาด ปืน สภาพแวดล้อม เหมือนกันเลย

มันไม่ดียังไงเหรอครับ?
สั้งแท้ยังไม่ได้ของเลย :dash
นึกไม่ออกก็แบบข้่างบนเลยครับ แต่ต้องรับเควส ขับรถไปไรงี่ openworld

Opt!c
9th October 2011, 22:03
เป็นเกมที่ทำให้ผมหมดศรัทธาในค่าย id software

ผิดหวังจริงๆกับเกม rage หวังว่า doom4 คงทำได้ดีกว่านี้นะ

(อย่ามาดราม่าใส่ผม นี้คือความคิดเห็นส่วนบุคคล)

micro
9th October 2011, 22:05

มันก็มันดีคับ สนุกด้วยเจ๋ง แต่เนื้อเรื่องมันสั้นไปหน่อยขนาดของเกมตั้ง18 gb --*

Zidane
9th October 2011, 22:07
ผมว่ามันไม่ Openworld เท่าไหร่หรอกนะ

clubzaxxx
9th October 2011, 22:08
สุดยอดครับ

oodkungzx
9th October 2011, 22:09
อยากทำป่ะหล่ะครับโปรแกรมตัดต่อเยอะมากครับอ่านวิธีทำและ ลองดูครับ ^^

HISMAN
9th October 2011, 22:09
พรุ่งจะไปโอนเงินสั่งเกมนี้แล้ว
ลองโหลดของคุณมาลองเล่นดู ระบบ Gameplay ขั้นเทพจริงๆ

hahago123
9th October 2011, 22:11
สั่งกับ PGM ไปแหล่ว ^ ^

wararuki
9th October 2011, 22:11
สนุกดีครับแต่เสียดายอย่างเดียว เนื้อเรื่องของเกมเกมสั้นไป อยากให้มีเควสเยอะกว่านี้

payback
9th October 2011, 22:16
skrillex ชอบๆ

whitebaa555
9th October 2011, 22:27
น่า จะ มี DLC ออกมา เหมือน Borderlands น่ะครับ

auuinw
9th October 2011, 22:30
แหล่มเลย 55+ แต่ จขกท เปง.. จริงหรอ

folk20310
9th October 2011, 22:34
อะไรหรอ .... นี้อ่ะ....

phonrath
9th October 2011, 22:34
เเหล่มมากครับ 55

papika01
9th October 2011, 22:40

อ้อคือผมเล่นแล้วรู้สึกว่ามันน่าเบื่อน่ะ

คือผมอาจจะตั้งความหวังกับเกมนี้สูงไป

นึกว่ามันจะให้ประสบการณ์ใหม่ๆเหมือนตอนเล่น fallout3 ครั้งแรก

แต่มันกลับไม่เป็นอย่างที่คิด คือผมเล่นแล้วโคตรน่าเบื่อลเย

ภาพก็ดูกากๆยังไงพิกล ดูไม่สมกับผู้สร้าง doom 3 เลย

บอกตามตรงเล่นไปได้สักพักผมก็ต้องลบเกมทันทีเพราะทนเล่นต่อไม่ไหว

เต็ม 10 ผมให้ 6 นะเกมนี้

(ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ)

rockpoko
9th October 2011, 23:05
http://www.youtube.com/watch?v=D0KUNQ-IBvA
Trailer Rage ฉบับทำเองครับ ทำครั้งแรก ฝากผลงานด้วยนะครับ :yes

เกมใหม่ในรอบ 15 ปีของ id Software บิดาของเกม FPS ที่บัดนี้มาอยู่ใต้ชายคาของ Bethesda อย่าง RAGE เกม FPS Open World สุดแหล่ม

เรื่องราวของเกม RAGE เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในอนาคตที่อาจจะไม่ไกเกิดคาดนัก หลังจากที่โลกถูกพุ่งชนด้วยอุกกาบาต ทำให้โลกของเราเข้าสู่สภาพที่รกร้างกว้างใหญ่อย่างที่ไม่เคยมีใครเคยพบเห็นมาก่อน เราจะเข้าสู่ดินแดนนรกอันกว้างใหญ่นี้และจะได้พบเห็นการทำงานกันอย่างหนักของมนุษยชาติทีจะสร้างตัวขึ้นมาอีกครั้งจากสิ่งที่กำลังเผชิญอยู่อย่างพวก แก๊งซิ่งมอเตอร์ไซด์ , เหล่ามนุษย์กลายพันธ์ และองค์การที่ทำการปกครองแบบกดขี่ ที่ดูเหมือนว่าจะให้ความสนใจในตัวเราเป็นพิเศษ RAGE มีระบบที่น่าสนใจคือ ผู้เล่นสามารถเล่นระบบ Co-Op ไปพร้อมกับเพื่อนผ่านระบบออนไลด์ไปพร้อมกันได้

เกม RAGE บน PC จะใช้เนื้อที่ในการติดตั้งเกม 25 GB เหตุที่ต้องการเนื้อที่มากขนาดนี้ เพราะเป็นเรื่องของไฟล์ Texture ที่ใช้ร่วมกับเทคนิค Mega Texture ในเอนจิ้น id tech 5 ของทาง id software เอง ซึ่งจะช่วยให้ภาพพิ้นผิวต่างๆในเกมมีความสวยงามสมจริง ในขณะที่เกมยังคงรันได้อย่างลื่นไหล ผู้พัฒนากล่าวว่าด้วยเทคนิคนี้สามารถทำให้เกมรันได้ที่ 60 เฟรมต่อวินาที

RAGE มีตัวแทนจำหน่ายในไทยคือ PGM ครับ : http://pgm.everything.co.th/Action/RAGE.html
เกมนี้ราคาคุ้มมาก 789 บาท :)

โพสครั้งแรกในหมวดนี้ :D

ช่วยสอนวิธีทำหน่อยครับ หรือ ส่งลิ้งเวปที่สอนทำก็ได้

พอดีพี่ทำออกมาดีเลยอยากจะฝึกลองทำมั้งอ่ะครับ

InFiNiTy
9th October 2011, 23:20
ช่วยสอนวิธีทำหน่อยครับ หรือ ส่งลิ้งเวปที่สอนทำก็ได้

พอดีพี่ทำออกมาดีเลยอยากจะฝึกลองทำมั้งอ่ะครับ

ลิ้งสอนแบบพื้นฐานครับ : http://www.gooab.net/index.php?mo=3&art=498519

ส่วนเทคนิคที่เหลือ ผมมั่วๆเอา 555

kidsylenser
9th October 2011, 23:45
กำลังโหลดมาลองเลยครับ ไฟล์ใหญ่ จริง ๆ

_Lucifer-
10th October 2011, 07:22
แปลกจัง พวกนี้ได้เล่นหมดละ ผมยังไม่ได้เล่นเลย ..............

BuGMaP
10th October 2011, 07:29
เห็น แล้ว อยาก เล่น วุ่ย

Nut_crazyboy
10th October 2011, 08:44
ใช้ โปรแกรมอะไรตัดต่อเหรอครับ

nexcellene
10th October 2011, 09:18
นับถือครับ

alquaz
10th October 2011, 13:48
แจ่มครับ ~ 5 5 5