PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดี่ที่สุดแล้ว

Eucliwood Hellscythe
2nd March 2016, 09:47
ก็พอจะเข้าใจอยู่นะว่าเค้าเคยทำอะไรไม่ดีมา

แต่ผมก็ขอตั้งคำถามว่า ช่องอื่น มีใครรายงานข่าวได้คุณภาพดีเท่าเค้า หรือวางตัวเป็นกลางได้ดีเท่าเค้ามั้ย

คือในความรู้สึกของผมก็คือ เขารายงานข่าวได้ดีที่สุด และวางตัวเป็นกลางที่สุดแล้วเค้าจึงเป็นที่ยอมรับของสังคมหมู่มาก

อยู่ดีๆ จะมารณรงค์ว่า เค้าโกง เค้าถูกตัดสินจำคุก ให้บอยคอตให้เปลี่ยนไปดูช่องอื่นๆ

ถามสักคำว่า ช่องอื่นน่ะ ทำได้อย่างเค้ามั้ย?

482566789
2nd March 2016, 10:11
สรยุทธ สุทัศนะจินดา สินะ ต่อให้ดีมากเเค่ไหน คนโกงก็คือคนโกงครับ สมมุติถ้ามีคนโกงเงินคุณไปร้อยล้านคณจะไม่ฟ้องเลยเหรอ
//ถ้าเป็นห่วงเขามาก็ ซื้อโอเลี้ยงกับข้าวมันไก่ไปฝากสิ

อย่าพาดพิงชื่อใครสิครับ เดี๋ยวก็ได้ไปทัวร์ฮ่องกรงกันหรอก
ก็มันเรื่องจริงนิครับ ไม่เห็นเป็นอะไรเลย

CanDiiZ
2nd March 2016, 10:22
ตรรกะเหมือนเด็กน้อยแถวบ้าน

"ไปว่าเค้าอะ ทำได้อย่างเค้ามั๊ย"

"เค้าไม่ได้ไปฆ่าใครตายซะหน่อย"

จะบอกว่า โกงก็คือโกง

ที่ช่องไม่กล้าปลดเพราะมีอิทธิพลต่อช่อง

ส. มีอิทธิพลต่อสังคม ต่อคนไทยเยอะพอสมควร

เรื่องร้ายๆอะไรที่ถึง ส. จะได้รับการแก้ไขจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องอย่างรวดเร็ว คนติด ส. มาก บางคนดูทุกวัน

เห็นหน้า ส. ทุกวันจันทร์ - อาทิตย์ มีเวลาให้กันเยอะยิ่งกว่าเมียน้อยซะอีก

ถ้าช่องทำการปลด ส. ออก คนจะแห่ไปช่องอื่นแทน เพราะถ้าพูดถึงความสามารถและอิทธิพลต่อคนดู ส. นี่อันดับ 1 ของประเทศอย่างไม่ต้องสงสัย

ถ้าปลด ส. แล้วคนแห่ไปช่องอื่น ช่องนี้จะเรตติ้งตก โฆษณาหดหาย ไปกระทบถึงเรื่องเงิน เรื่องธุรกิจ

แต่ตอนนี้ไม่ปลด โฆษณาหลายๆเจ้าก็เริ่มถอดโฆษณาออกกันแล้ว เพราะถือว่าเสียภาพลักษณ์ สนับสนุนคนโกง

ตอนนี้ไม่ว่าช่องจะปลดหรือไม่ปลด ส. ก็มีแต่เสียกับเสีย

ถึงจะมีให้สู้ 3 ศาล แต่ศาลแรก ตัดสินมาขนาดนี้ ศาลสุดท้ายก็คงไม่ต่างกันมาก เพราะหลักฐานน่าจะแน่น

ถ้า ส. ตัดสินใจพักงานเอง ไปเคลียร์เรื่องตัวเองให้จบแล้วกลับมาแบบแมนๆ น่าจะดีกว่า

ปล. ส. พลาดไปอย่างนึง ถ้าจ่ายเป็นเงินสด คงไม่มีหลักฐานว่าจ่าย (มิตรสหายท่านหนึ่งกล่าวไว้)

ปล.2 ส. พลาดที่คืนเงินแล้วก็จริง แต่ไม่เอาไปบริจาค ถ้าบริจาคแล้วก็คงไม่มีความผิด (มิตรสหายสายทหารอีกท่านหนึ่งกล่าวไว้)

ปล.3 ขอพรีออเดอร์ข้าวผัด + โอเลี้ยง บางขวางแดน 2 ห้อง 213

sattawat1979
2nd March 2016, 11:40
เพราะความโลภแท้ๆ เท่าที่มีตอนนี้ก็มีเงินเหลือกินเหลือใช้สบายอยู่ละ

ยังไม่พออีกรึ สะกดคำว่า "พอ" เป็นมั้ย

คราวนี้คงต้องไปอ่านข่าวในคุกแทนซะแล้วล่ะ ไม่น่าเลย ยุดเอ๊ย

jeditrainer
2nd March 2016, 12:03
เห็นหัวคิดแนวทางการคิดจะพัฒนาชุมชนนี่มาอย่างเยอะเลยนะ แต่พอเรื่องจริยธรรมของบุคคลนี่กลับสอบตกซะงั้น
ไปเรียนรู้โลกมาใหม่นะหนูน้อยโอตาคุ คนโกงก็คือคนโกง โกง=เลว คงไม่ยากเกินไปหรอกนะหนูน้อยโอตาคุ
ชุมชนที่มีคุณภาพต้องควบคู่กับคนที่คุณภาพในทุก ๆ ด้านด้วย เรื่องโกงนี่ตัวบ่อนทำลายชาติชัด ๆ ไม่ว่าจะทางไหน

Mostwall
2nd March 2016, 12:17
คุณหมายถึงคุณ สรยุทธ ใช่ไหมครับ? แยกประเด็นกันหน่อยครับ จะอ่านข่าวดีหรือดังแค่ไหนก็ว่ากันตามความผิด เค้าติดสินบนเจ้าพนักงานของรัฐ อัยการสูงสุดชี้มูลความผิดว่าผิดจริงตามความผิด พ.ร.บ.ว่าด้วยความผิดพนักงานในองค์การ หรือหน่วยงานรัฐ รับโทษ2ใน3ของอัตราโทษ ฐานร่วมกันสนับสนุนเจ้าหน้าที่กระทำความผิด

CanDiiZ
2nd March 2016, 12:35
คุณหมายถึงคุณ สรยุทธ ใช่ไหมครับ? แยกประเด็นกันหน่อยครับ จะอ่านข่าวดีหรือดังแค่ไหนก็ว่ากันตามความผิด เค้าติดสินบนเจ้าพนักงานของรัฐ อัยการสูงสุดชี้มูลความผิดว่าผิดจริงตามความผิด พ.ร.บ.ว่าด้วยความผิดพนักงานในองค์การ หรือหน่วยงานรัฐ รับโทษ2ใน3ของอัตราโทษ ฐานร่วมกันสนับสนุนเจ้าหน้าที่กระทำความผิด

อย่าพาดพิงชื่อใครสิครับ เดี๋ยวก็ได้ไปทัวร์ฮ่องกรงกันหรอก

Eucliwood Hellscythe
2nd March 2016, 16:21
ขอบคุณฮะ หนูตาสว่างแย้วค่ะ

hungrymeq
2nd March 2016, 16:35
เป็นเรื่อง ที่น่าจะทำความเข้าใจได้ง่ายๆนะเรื่องพวกนี้

White_hand
2nd March 2016, 16:38
ยังมีคนหลงคิดว่า สรย้วย เป็นคนดีอยู่อีกสินะ......

J.Columbia
2nd March 2016, 17:37
ดารา ศิลปินหรือคนมีชื่อเสียงในวงการ ที่เคยชื่นชมได้กระทำผิดกฏหมายหรือส่อความประพฤติไม่เป็นตัวอย่างที่ดี ตอนนี้ก็เลิกนับถือเลิกติดตามไปแล้วหลายคน

จะเป็นคนดีต้องเป็นให้ตลอด ไม่ใช่ว่าวีรกรรมดีของฉันเยอะ วันนี้ฉันลองไปขโมยของคนอื่นคงไม่มีใครรู้หรอกม้าง อย่างนี้มันไม่ใช่

ยังไงคนโกง ก็ต้องถูกตราหน้าว่า ขี้โกงอยู่ดี ทุกคนต้องเท่าเทียมกันในกรอบของกฏหมาย

liger0000
3rd March 2016, 21:10
กระทู้สร้างสรรค์มากโอเค

คือจริงๆถ้าว่าตามตรงสรยุทธฺคือ นักข่าวที่มีชื่อเสียงมากที่สุดในไทยนะขณะนี้ และเป็นนักข่าวที่เก่งทุกด้านของวงการข่าวเลย ตั้งแต่เรื่องบัญเทิง กีฬา เศรษฐกิจ การเมือง ยันต่างประเทศ(แต่สกิลภาษาต่างประเทศยังอ่อนแค่นั้น) ซึ่งแน่นอนปัญฆาคอรัปชั่นมันมีทุกวงการคับ วงการบัญเทิงโกงๆกันๆก็เยอะแต่สรยุทธ์ดันเป็นข่าวซะงั้นเพราะ แต่โจทย์ดันเป็นอสมท ซึ่งมีpowerในการเสนอข่าวมากช่องหนึ่ง คราวนี้มันเลยบานปลาย เกิดการฟ้องร้องกันใหญ่โตจนมันไม่จบแค่ทางเพ่ง กลายเป็นว่าสรยุทธ์โดนอาญาไปด้วยและ แน่นอนนักข่าวระดับสรยุทธฺ์มันทำเป็นไม่รุ้ไม่ชี้ไม่ได้คับ คนในวงการบัญเทิง ไม่ใช่พระ หรือนักการเมืองหรือทหาร ที่หน้าหนาหรือมีศักยภาพในการปิดข่าวได้ ต้องแสดงความรับผิดชอบแน่นอนคือต้องโดนแบนไปจากวงการข่าวไปเลย จนกว่าจะเคลียคดีได้

จริงๆคดีดันมาตัดสินกันช่วงนี้ด้วยคับ ช่วงที่มันจะมีการแต่งตั้งสมเด็จสังคราชหละแล้วทางนั้นอยากขึ้นเร็วๆแต่ก็เจอการตรวจสอบหนักจากสื่อและประชาชน หรือต้องเล่นสรยุทธ์ตอนนี้เลยคนจะได้ไปโฟกัสที่สรยุทธแทน ซึ่งมันมีคนสงเคราะห์หลายๆทาง ทหารเองก็ไม่อยากให้พระตีกันด้วย ธรรมกายต้องการให้การแต่งตั้งช่วงๆ เป็นไปได้ด้วยดีสรยุทธเลยโดนซะหนักเลย

hisotomz
30th March 2016, 21:15
เข้ามาดูเฉยๆครับ