PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยสอนหน่อยครับใครรู้เรื่อง HDMI

tiktee37
10th October 2011, 00:02
ช่วยสอนการต่อ HDMI VGA เข้า LED Monitor ทีครับ
คือถ้าเรามีสายก็ต่อจาก VGA เข้า Monitor ตรงๆเลยปะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

sattawat1979
10th October 2011, 00:13
ต่อตรงๆได้เลยครับ ถ้าการ์ดจอท่านมีช่อง HDMI อ่ะนะ

แต่ถ้าจอเป็นสาย D-Sub ก็ต้องมีหัวแปลงมาต่ออีกทีนึง โดยปกติเวลาซื้อการ์ดจอมันจะแถมหัวแปลงอะไรพวกนี้มาอยู่แล้วนะ

tiktee37
10th October 2011, 00:24
ต่อตรงๆได้เลยครับ ถ้าการ์ดจอท่านมีช่อง HDMI อ่ะนะ

แต่ถ้าจอเป็นสาย D-Sub ก็ต้องมีหัวแปลงมาต่ออีกทีนึง โดยปกติเวลาซื้อการ์ดจอมันจะแถมหัวแปลงอะไรพวกนี้มาอยู่แล้วนะ
ขอบคุณมากครับ มีแถมมาหัวเสียบตัวเดียวครับสายต้องซื้อเอง
(ซื้อสายแบบไหนดีครับ ว่าจะไปซื้อมาลองต่อดู)

sattawat1979
10th October 2011, 00:34
ขอบคุณมากครับ มีแถมมาหัวเสียบตัวเดียวครับสายต้องซื้อเอง
(ซื้อสายแบบไหนดีครับ ว่าจะไปซื้อมาลองต่อดู)

สายที่มากับ LED ก็มีนะครับ เอามาเสียบได้เลย

ผมก็มี LED 21.5'' อยู่จอนึงเอาสายมันมาต่อกับ 5970 ตรงๆได้เลย

tiktee37
10th October 2011, 21:43
สายที่มากับ LED ก็มีนะครับ เอามาเสียบได้เลย

ผมก็มี LED 21.5'' อยู่จอนึงเอาสายมันมาต่อกับ 5970 ตรงๆได้เลย
ไปซื้อสายมาละครับต่อติดด้วยลองดูหนัง HD ละแจ่มกว่าช่องธรรมดา (Analog) แต่ต้องตั้งค่าอะไรอีกเยอะเพราะหน้า Desktop ใหญ่กว่าหน้าจอ อย่างเช่นมองไม่เห็น Taskbar
ใครรู้วิธีตั้งค่าก็สอนกันมาได้นะครับ จะรับฟังทุกคน (ไปหาวิธีตั้งก่อนหายากพอดู)