PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : triple hจะเสียwwe world heavyweight championshipก่อนจะถีงwrestle mania32รึเปล่า?

gwen stacy
8th March 2016, 15:32
ถามเล่นนะเห็นบอร์ดเงียบเกินหนะ!!triple hจะเสียwwe world heavyweight championshipก่อนจะถีงwrestle mania32รึเปล่า?มีใครบ้างที่คิดว่าtriple hจะเสียแชมในศึกWWE ROADBLOCKอีก4วันที่จะถึงนี้
https://pbs.twimg.com/profile_images/705119967570731012/qr7zs1cd.jpg

jacross
8th March 2016, 18:00
ผมว่าเฮียแกไม่น่าจะเสียนะฮะ

YoungDragon01
8th March 2016, 20:35
ผมก็ว่าไม่น่าเสียนะ แต่wrestle mania ไม่แน่
แต่แอบเชียร์ให้ป้องกันได้นะ :D:D:D

sattawat1979
8th March 2016, 22:48
เชื่อแล้วว่าบอร์ดเงียบจริงๆ กระทู้นี้ยังเม้นไม่ถึงไหนเลย

คนหายไปไหนหมดหนอ?

gwen stacy
8th March 2016, 23:19
เชื่อแล้วว่าบอร์ดเงียบจริงๆ กระทู้นี้ยังเม้นไม่ถึงไหนเลย

คนหายไปไหนหมดหนอ?

LOLZ:girlhaha คนส่วนใหญ่เขาไม่มาโพสให้กระทู้ไร้สาระแบบนี้หรอกแต่เราก็เป็นคนตั้งกระทู้แบบมีสาระไม่เป็นซะด้วนสิโทษทีนะ:girlhaha

p.s เดี๋ยวคราวหลังจะทำ(....)ไว้ละกันว่านี่คือกระทู้ไร้สาระคนจะได้ไม่เข้ามาดูมาโพส:girlhaha

White_hand
9th March 2016, 00:05
อายุเท่าไรแล้วละ 3H อะ ดูมานานมากแล้ว

gwen stacy
9th March 2016, 00:17
อายุเท่าไรแล้วละ 3H อะ ดูมานานมากแล้ว

ตอนนี้ก็18ถ้าจะถามว่าทำไมรู้จัก HHH หนะหรอก็เพราะว่าลุงเราเป็นแฟนมวยปลำนะสิเขาชอบดูชอบสะสมเวลาไปบ้านเขาเขาชอบเปิดให้ดู

Eucliwood Hellscythe
9th March 2016, 07:05
ดูตั้งแต่สมัยที่ Eugene ยังเป็นแค่ตัวประกอบยังไม่ได้ปล้ำอย่างเป็นทางการแน่ะ

THE MIZ
9th March 2016, 07:53
ไม่เสียแน่ๆ100% แต่ไม่แน่อาจมีพลิกล็อค 55 อาจมีเซอร์ไพส์ก็ได้ ถ้าจะให้ Triple H ชนะเดี๋ยวๆใสสะอาดกับดีน มันจะยังไงๆอยู่นะ ดีนแพ้ตลอด 55 อาจมีคนออกมาช่วย HHH ปิดท้าย Roman กลับมาช่วย ไล่ Spear หมดจบปิดรายการ 555....

nodoka
11th March 2016, 10:40
คิดว่าไม่เสียครับ ศึกนี้เหมือนแค่มาเอาใจคนดูไปงั้น แต่ 3H ก็ไม่น่าจะชนะแบบใสสะอาด

แต่ที่แน่นอนที่สุด ยังไงๆ Roman ก็ต้องได้แชมป์คืนมา ก็ป๋า Vince เล่นดันสุดลิ่มทิ่มประตูซะขนาดนั้น ทั้งๆที่รู้ว่าคนดูไม่ชอบ

THE MIZ
11th March 2016, 11:53
คิดว่าไม่เสียครับ ศึกนี้เหมือนแค่มาเอาใจคนดูไปงั้น แต่ 3H ก็ไม่น่าจะชนะแบบใสสะอาด

แต่ที่แน่นอนที่สุด ยังไงๆ Roman ก็ต้องได้แชมป์คืนมา ก็ป๋า Vince เล่นดันสุดลิ่มทิ่มประตูซะขนาดนั้น ทั้งๆที่รู้ว่าคนดูไม่ชอบ

ส่วนตัวผมชอบ Roman ดีน่ะ แต่ๆหลังแทบไม่เคยแพ้ใครแบบใสสะอาดเลย ไม่ใช่แทบล่ะ คือไม่เคยแพ้เลยล่ะ.......

White_hand
11th March 2016, 11:58
เดี่ยวนี้เฮียแกยังใส่ท่าไม้ตายกับเก้าอี้อยู่ไหม +ค้อนปอนอาวุธลับ >.<

sattawat1979
11th March 2016, 12:12
ไม่ได้ดูมวยปล้ำมานานมากๆ เห็น 3H แล้วนึกถึงค้อนปอนทุกที

บางทีผมก็ไม่เข้าใจมวยปล้ำเหมือนกัน ว่ามันสู้กันจริงๆรึป่าว บางทีก็ดูเหมือนมันเล่นตามสคลิปเลย

อีกทั้งยังใช้อาวุธได้อีก มีตั้งแต่เก้าอี้พับ จนถึง ค้อนปอนกันเลย - -

พูดถึงเรื่องใช้อาวุธ เครื่องทุ่นแรงนี้ ผมว่า Mick foley นี่บ้าเลือดที่สุดละ

nodoka
11th March 2016, 12:25
ส่วนตัวผมชอบ Roman ดีน่ะ แต่ๆหลังแทบไม่เคยแพ้ใครแบบใสสะอาดเลย ไม่ใช่แทบล่ะ คือไม่เคยแพ้เลยล่ะ.......

พี่แกเหมือน Cena V.2 อ่ะครับ เก่งเวอร์ๆ โดนรุมก็ไม่แพ้ ถ้าแพ้ก็ต้องแพ้แบบโดนโกงเท่านั้น คนเลยไม่ชอบเพราะคาแรกเตอร์แบบนี้มันตกยุคไปแล้ว (แต่เด็กๆหรือผู้หญิงอาจจะยังชอบอยู่)

ถ้าในแง่ของรูปร่างหน้าตา ผมชอบนะ ดูเท่ ขรึมๆดี ไม่ชอบแค่บทเท่านั้นแหละ

ไม่ได้ดูมวยปล้ำมานานมากๆ เห็น 3H แล้วนึกถึงค้อนปอนทุกที

บางทีผมก็ไม่เข้าใจมวยปล้ำเหมือนกัน ว่ามันสู้กันจริงๆรึป่าว บางทีก็ดูเหมือนมันเล่นตามสคลิปเลย

อีกทั้งยังใช้อาวุธได้อีก มีตั้งแต่เก้าอี้พับ จนถึง ค้อนปอนกันเลย - -

พูดถึงเรื่องใช้อาวุธ เครื่องทุ่นแรงนี้ ผมว่า Mick foley นี่บ้าเลือดที่สุดละ

ถ้าเป็นผมจะให้คำจำกัดความว่า "มวยปล้ำเป็นการแสดงที่เจ็บจริง"

แต่นักมวยปล้ำก็จะพยายามเซฟให้ตัวเองหรือคู่ต่อสู้เจ็บน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ อย่างเก้าอี้เค้าก็จะพับให้มันเรียบแบนที่สุดเพื่อไม่ให้เจ็บมาก เวลาใส่ท่าต่างๆอย่างท่า Piledriver ที่เอาหัวปัก คนทำก็จะเอาก้นลงแทนที่จะเอาหัวคู่ต่อสู้ลง ฯลฯ ซึ่งต้องใช้ความชำนาญ

แต่ถ้าอย่างเฮียมิคนั่นแกเสี่ยงอันตรายจริงครับ เจ็บตัวจริง เพื่อความมันของคนดู ขนาดตอนเจอป๋าอันเดอร์เทคเกอร์ แกตกลงมาจากกรงสิบกว่าฟุตกระแทกโต๊ะจนขากรรไกรเคลื่อน ก็ยังกัดฟันสู้ต่อจนแมตช์จบ (ตอนนั้นผมคิดว่าบทนะ ที่ขากรรไกรเคลื่อนอ่ะ แต่ปรากฏว่าแกเจ็บจริงครับ)

THE MIZ
11th March 2016, 12:47
พี่แกเหมือน Cena V.2 อ่ะครับ เก่งเวอร์ๆ โดนรุมก็ไม่แพ้ ถ้าแพ้ก็ต้องแพ้แบบโดนโกงเท่านั้น คนเลยไม่ชอบเพราะคาแรกเตอร์แบบนี้มันตกยุคไปแล้ว (แต่เด็กๆหรือผู้หญิงอาจจะยังชอบอยู่)

ถ้าในแง่ของรูปร่างหน้าตา ผมชอบนะ ดูเท่ ขรึมๆดี ไม่ชอบแค่บทเท่านั้นแหละ

หลังๆมานี้ Roman กลายเป็น Cena V.2 ชัดๆ Cena ยังมีแพ้อยู่ แต่ Roman ไม่เคยแพ้เลยพระเจ้า.... ใน Fastlane ก็ชนะทั้งบล็อค และ ดีน เก่งเกิ๊น...
ปล.อยากให้ Cena กลับมาฝัง Roman ซะ 55 คู่หยุดโลกเลยคู่นี้

nodoka
11th March 2016, 12:53
หลังๆมานี้ Roman กลายเป็น Cena V.2 ชัดๆ Cena ยังมีแพ้อยู่ แต่ Roman ไม่เคยแพ้เลยพระเจ้า.... ใน Fastlane ก็ชนะทั้งบล็อค และ ดีน เก่งเกิ๊น...
ปล.อยากให้ Cena กลับมาฝัง Roman ซะ 55 คู่หยุดโลกเลยคู่นี้

ไม่น่าฝังหรอกนะผมว่า อาจจะกรณีคล้ายๆ Cena vs The Rock คือให้ต่างฝ่ายต่างผลัดกันชนะ-แพ้ เพื่อให้เห็นว่าแข็งแกร่งกันทั้งคู่ ป๋า Vince แกหัวโบราณงี้ละ เวลาให้บทนักมวยปล้ำแพ้ แกจะมองว่าคนที่แพ้จะเท่ากับอ่อนแอ

ตอน Cena โดน Brock ยำเละอยู่ฝ่ายเดียว ป๋า Vince ดันมองว่าบทแบบนั้นทำให้ Cena ดูอ่อนแอเกินไป (คือคนเรามันก็ต้องมีอ่อนแอบ้างไม่ใช่หรอวะ) เลยให้บท Cena ไปอัด Bray Wyatt เละเทะ เพื่อให้ Cena กลับมาดูแข็งแกร่งอีกครั้ง (ทั้งๆที่ตอนนั้นสองคนนี้ไม่ได้มีบทอะไรกันเลย)