PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากให้วิน7ออนตลอดไม่ต้องล๊อคระบบเวลาตอนดาวห์โหลดอยู่อะ

Zenchou!
10th October 2011, 08:15
ปกติผมเปิดเครื่องไว้ตลอดนะครับ พอปิดหน้าจอ ขึ้นไปนอนได้สักครึ่งชั่วโมงกว่า
พอกลับมาดูใหม่ ผมก็สงสัยว่าทำไม router ไฟถึงไม่กระพิบ ไฟนิ่งหมด ผมก็คิดว่าโหลดเสร็จละมั้ง
แล้ว พอเปิดหน้าจอไปดู มัน Locked ไปเฉย ต้องเปิด Switch User ถึงมันจะทำงานใหม่

ระบบใครพอรู้วิธีแก้ไม่ให้ระบบมันล๊อคเอง บ้างมั้ยครับ
รบกวนหน่อยครับ :p
พะดีพึงเริ่มหัดใช้ เลยไม่ค่อยเป็น :o

chikuva
10th October 2011, 08:21
ไปที่ Control Panel>Power Options>Edit Plan Settings
ตรง sleep เปลี่ยนเป็น never
ถ้าเป็นโน็ตบุคไปตั้งตรง close lid เปลี่ยนเป็น never

Zenchou!
10th October 2011, 08:38
ไปที่ Control Panel>Power Options>Edit Plan Settings
ตรง sleep เปลี่ยนเป็น never
ถ้าเป็นโน็ตบุคไปตั้งตรง close lid เปลี่ยนเป็น never

ขอบคุณมากครับ

l9399tx1991
10th October 2011, 10:30
เพิ่มเต็มให้ครับพอถึง Edit Plan Settings ให้เข้าไปที่ Change advanced power settings หน้าต่างใหม่ขึ้นมา เลือก Hard disk > Turn off hard เลือก Never ไม่งั้น มันไม่โหลดต่อให้นะครับ :)