PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โทรศัพท์รีสตาร์ทเครื่องเองไม่หยุด มีวิธีแก้ไหมครับ

~FeaR~
12th March 2016, 00:58
ก่อนหน้านั้นไม่เป็นครับ แต่พอยืมสายชาร์ตเพื่อนและต่อกับสายพ่วงไฟ หลังจากนั้นก็เป็นเลยครับ รีเองไม่หยุดเลยครับ

แล้วทีนี้ทำตกน้ำอีก แต่ก็สะบัดๆ ให้น้ำออกหมด แล้วเอาใส่ถุงซิลิกาเจลดูดความชื้นแล้วครับ

พอลองถอดซิม บางครั้งก็หายครับ แล้วตรงขั้วที่ต่อแบตโทรศัพท์พอลองจับดูแล้วร้อนผิดปกติครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

ผมใช้ Sony Xperia L ครับ มีศูนย์ซ่อมที่ไหนบ้างไหมครับ แถวๆ ลาดพร้าว

ตอนนี้ผมก็คิดจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เน้นเล่นเกม ฟังเพลง แชทไลน์ เฟส ขอไม่แพงมากนะครับ

ONE OK ROCK
15th March 2016, 03:46
WIKO PLUP 4000บาท สเปคเทพ ที่สุดในโลกในงบ4000 และ ราคาถูกเวอร์

แล้วคุณ จะ ตะลึง หาซื้อได้ตามห้าง ทั่วไปเลยครับ ห้างใหญ่ๆ เช่น สยามพารากอน เซ็นทรัลเวิล เดอะมอลหลายๆสาขาๆ

redrumpirate
15th March 2016, 04:34
ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่ดูครับส่วนใหญ่ปัญหามาจากแบตเตอรี่