PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆนิยามคำว่าเจ้าคนนายคนไว้ว่าอย่างไร

steampricegamer
12th March 2016, 18:02
นิยามคำว่า "เจ้าคนนายคน" ไว้อย่างไร
เห็นคนเฒ่าคนแก่เขาพูดกัน เรียนจบสูงจะได้เป็นเจ้าคนนายคน จริงๆหรอ
คนพูดเขาเคยสัมผัสรึไงว่าเจ้าคนนายคนมันสบายอย่างที่คนเฒ่าเขาบอก

sarin8239
12th March 2016, 18:16
สำหรับผม เจ้าคนนายคนก็คือคนที่ชี้นิ้วสั่งลูกน้อง ส่วนตัวเองนั่งดูประมาณนี้มั้ง ผมเลยไม่ค่อยชอบคำนี้เท่าไหร่ ผมชอบคำว่าผู้นำจะดีกว่า เพราะผู้นำคือคนที่ทำนู่นทำนี่ไปพร้อมๆกับลูกน้อง ไม่ได้ชี้นิ้วสั่ง ลูกน้องทำ เราก็ทำไรเงี้ย