PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับเกม WWE W2K16 โหมด My Career

loansad
14th March 2016, 09:49
เพิ่งได้มีโอกาสลองเล่น เกมเริ่มมามันจะให้เราเริ่มเล่นใน NXT
อยากทราบว่า ผมเล่นมาจนขึ้นผู้ท้าชิงอันดับหนึ่งแล้ว แต่ทำไมไม่ได้ชิงแชมป์สักที
มันต้องมีเงื่อนไขอะไรไหมครับ
ปล. มีข้อมูลหรือเทคนิคอะไรดีๆ เกี่ยวกับเกมแบ่งปันได้นะครับ ขอบคุณครับ

allzeninezsa
14th March 2016, 14:20
เท่าที่ผมลองมานะ ต้องเล่นไปเรื่อยๆให้ Rank เราอยู่ที่1ก่อน

ที่นี้ก็ต้องเคลียร์โจท ให้เราไม่มีโจทกับใครเลย ถ้าในกรณีที่มีก็เล่นๆไปเรื่อยๆจบเรากับโจทเลิกตีกัน ( ปกติมันจะมีแมตที่เอาไว้ไฝว้กับโจทของทุกเดือน WEEK 4)

1.ถ้าเบื่อ NXT อยากชิงแชมป์ฺแล้วไปชิงเข้มขัดอื่น ในเดือนใหม่พอเรากดเริ่มแมตมันจะมีตารางว่าใครเจอกับใครบ้าง เราปล้ำเป็นคู่ที่เท่าไหร่ เราก็เลือกไปที่คนเป็นแชมป์แล้วเลือกเปิดโจทกับมันสะแค่นี้ก็จะมีเนื้อเรื่อง ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร WEEK 4 ของเดือนจะได้ชิงแชมป์

2.ถ้าไม่รีบ ก็เล่นไปเรื่อยๆครับเดี๊ยวแชมป์มันก็มาเปิดโจทกับเราเดี๊ยวก็ได้ชิง

ปล. ผมก็มือใหม่เหมือนกัน

loansad
14th March 2016, 14:23
เท่าที่ผมลองมานะ ต้องเล่นไปเรื่อยๆให้ Rank เราอยู่ที่1ก่อน

ที่นี้ก็ต้องเคลียร์โจท ให้เราไม่มีโจทกับใครเลย ถ้าในกรณีที่มีก็เล่นๆไปเรื่อยๆจบเรากับโจทเลิกตีกัน ( ปกติมันจะมีแมตที่เอาไว้ไฝว้กับโจทของทุกเดือน WEEK 4)

1.ถ้าเบื่อ NXT อยากชิงแชมป์ฺแล้วไปชิงเข้มขัดอื่น ในเดือนใหม่พอเรากดเริ่มแมตมันจะมีตารางว่าใครเจอกับใครบ้าง เราปล้ำเป็นคู่ที่เท่าไหร่ เราก็เลือกไปที่คนเป็นแชมป์แล้วเลือกเปิดโจทกับมันสะแค่นี้ก็จะมีเนื้อเรื่อง ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร WEEK 4 ของเดือนจะได้ชิงแชมป์

2.ถ้าไม่รีบ ก็เล่นไปเรื่อยๆครับเดี๊ยวแชมป์มันก็มาเปิดโจทกับเราเดี๊ยวก็ได้ชิง

ปล. ผมก็มือใหม่เหมือนกัน

อ๋อ พอเข้าใจและครับ ผมก็ว่า เล่นไปเรื่อยๆ ก็เรื่อยๆ จริงๆ ไม่มีอะไรเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ 55 :)

allzeninezsa
14th March 2016, 14:33
ครับผมมม :)