PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเกี่ยวกับ lobby ในเกม dota 2 ครับ

Footfeet45
14th March 2016, 13:49
ตอนนี้กำลังหัดเล่นเกมแนว moba เลยมาเล่น dota 2 เลยไปเล่นพวก โหมดธรรมดา all pick อะครับ มันมีช่วงที่เน็ตไม่ดี หลุดแล้วก็แลคบ่อย เลยโดนทำโทษให้ไปเล่น single draft ซึ่งเป็นแมทที่สุ่มฮีโร่ให้ 3 ตัว ผมเพิ่งเริ่มหัดเล่น ฮีโร่ก็เล่นเป็นไม่กี่ตัว เลยไม่อยากเล่นโหมดนี้สักเท่าไหร่ เพราะเล่นไม่ค่อยเป็น นั่งงงกับสกิล ทำอะไรไม่ถูก เลยได้แต่เล่นกับบอท บางทีก็เบื่ออยากเล่นกับคน แต่มันก็เล่นโหมดอื่นไม่ได้เลย ผมเลยไปเล่นในลอบบี้ ที่เขาจะสร้่างห้องไว้ๆหลายๆห้องอะครับ แต่เข้าไปห้องไหนก็เจอแต่เจ้าของ host ที่เป็น afk -.- ก็เลยไม่รุ้จะเล่นอะไรยังไงแล้ว อยากเล่นกับคนอะ อย่างน้อยเราก็ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียว 555 เลยอยากถามว่า นอกจากเล่นในลอบบี้แล้ว มันมีวิธีอื่นที่เล่นกับคนโดยไม่ต้องไปติดโทษแบนไรนั่นรึเปล่าครับ
ปล. เพื่อนๆผมมันไปเล่น hon กันหมด ไม่มีใครเล่น dot 2 แต่ผมไม่ชอบเพราะมันสุมฮีโร่มาให้ เลยมาเล่นใน dota 2 เพราะมันให้เล่นฮีโร่ได้ทุกตัวอะครับ

oner
14th March 2016, 14:00
เข้าโหมด arcade ไปเล่น map ต่างๆเลยครับ แต่รูปแบบเล่นจะไม่ค่อยเหมือนกับเกมหลักนะ แต่ก็ถือว่าหัดได้ในตัว
ลองโหลดๆ มาเล่นดู ออกจากเกมไม่ติดโทษด้วยนะ

DevilBoy
14th March 2016, 14:26
ไปเล่น custom map พวก10vs10 dota imba ก็สนุกนะ

Footfeet45
14th March 2016, 14:27
อ่อครับ ขอบคุณครับ แล้วโทษแบนนี่ มันจะติดไปตลอดเลยใช่ปะครับ ต้องเล่นให้ครบตามจำนวนที่มันกำหนดใช่ปะครับ ผมติดอยู่ 4 แมท คิดว่ายังไงก็ไม่เล่นต่อละ 55555 รอไว้เข้าใจฮีโร่หลายๆตัวก่อน ส่วนใหญ๋มันจะสุ่มตัวที่เล่นไม่เป็นมาซะด้วยสิ งงกับสกิลไม่พอ โดนด่าอีก 5555

ning445
14th March 2016, 15:13
ด่านลงโทดนี่เล่นๆไปให้ครบเหอะครับ บางทีอีกทีมมันออกกันหมดดลางเกม ก้จบใวไปอีก555
ส่วน single draft นี่ดีนะมันจะทำให้เราเล่นฮีโร่ทุกตัวเป็น บางทีเราไม่ต้องจำเป็นต้องวเล่นทุกตัวก็ได้นะ แค่ดูคนอื่นเล่นในทีมเอา
แต่อยากแนะนำให้เล่นทุกๆตัวดู เพราะเวลาเราเผชิญหน้ากับอีโร่ที่เราไม่รุจัก หรือไม่รุสกิลมัน เราจะรับมือกับมันลำบาก