PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงเกมส์ใหม่ๆแล้วเกิดอาการค้างเป็นช่วงๆ

ADZ_dEwZ
10th October 2011, 12:15
อาการตามหัวข้อเลยครับ คือผมลงเกมส์ Rage กับ NBA2K12 ก็เป็นอาการเดียวกันทั้ง 2 เกมส์ ลง Drivers การ์ดจอยังไงก็ไม่หาย

เกมส์ที่ลงก่อนหน้านี้ไม่เป็นนะครับเล่นได้ตามปกติ ผมเลยอยากรู้เป็นเพราะอะไร ค้างเป็นช่วงๆตั้งแต่โหลดเข้าเกมส์ วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ :dash

ปล.อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆบ้างเท่านั้นเอง
ปล.2 สเปคก็ can u run it ผ่านหมดนะครับ ^^"

osamuakitsuki
10th October 2011, 13:26
1 ผ่านไนระดับ recommend เลยรึเปล่าครับ
2 ถ้าเพิ่งเคยลง แล้วเป็นเฉพาะ 2 เกมนี้ เกมอื่นยังเล่นได้ปกติ แสดงว่า การ์ดจอแรงไม่พอ / ไม่เข้ากับเกมนี้โดยเฉพาะ
3 ถ้าเกมนี้เคยลง แล้วลงรอบ 2 มีปัญหา อาจเป็นเพราะไวรัส หรือโปรแกรมอื่น ที่เปิดไว้ ทัให้เครื่องทำงานหนัก

ADZ_dEwZ
11th October 2011, 00:57
ลงหลายรอบมาก ลงวินโด้ใหม่ก็ยังไม่หายลองหมดทุกอย่างแล้ว ฮือ ๆ

FH3Ziiz
11th October 2011, 01:13
ผมก็เป็นแต่ว่าเกมส์ GTA IV นะ กระตุกตอนแรก ๆ ไม่รู้เป็นอะไร แต่ตอนหลัง ๆ ก็เล่นลื่นน ^^