PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อกระทู้ไร้สาระ

hungungs
18th March 2016, 00:17
ตามชื่อกระทู้เลยนะครับ

ตั้งแต่ผมเป็นสมาชิกบอร์ดมานานมาก ผมเห็นกระทู้หลายประเภท

ทั้งข่าวสารเกม, รีวิวเกมส์ใหม่, โชว์ฮาร์ดแวร์, ปัญหาสุขภาพ

บางกระทู้เคยหวิดมีดราม่าบ้างแต่ก็แค่เล็กน้อย

สาระยังพอมีให้เห็น ยังพอเกิดประโยชน์แก่สังคมบ้าง

แต่ล่าสุด มียูสใหม่ กับอีกยูสเซอร์ ซึ่งยูสใหม่

เรียกสั้นๆว่า 'เกรียน'ครับ โพสแต่เรื่องไร้สาระ รกบอร์ดครับ

ผมไม่ให้ราคานะครับขยะแบบนี้ "บอร์ดสาธารณ ก็จริง แต่พวกคุณ

อยู่ในสังคมที่ส่วนใหญ่มีการศึกษา จะใช้เวปบอร์ดก็ควรทำตามระเบียบ

สังคมและใช้สมองมองว่าเรื่องที่จะเอามาลงควรไม่ควรด้วย

อย่าทำตัวขวางสังคม "

ถึงแอดมินอันไหนเห็นว่าควรลบออกจากบอร์ดอันไหนสมควรแบน

ดำเนินการได้เลยครับ ส่วน"ขยะบางชนิดควรทำลายครับ

ขยะบางชนิดสามารถรีไซเคิลได้"

ขอบคุณพื้นที่บอร์ดครับ

SilverHand
18th March 2016, 00:56
ตอนผมเข้ามาใหม่ ๆ มุมมองผมเป็นแบบ จขกท. เปี๊ยบบบบ (Beautiful World) หลายปีผ่านไปผมเติบโตขึ้น เว็ปนี้ได้ขัดเกลาให้ผมกลายเป็น Sith Lord ไปนานแล้ว ระวัง อีกไม่กี่นาทีต่อไป ใครที่ผ่านมาเป็นมู้ ถ้าเค้าเป็น Sith แบบผม เค้าก็จะ 55555 ติดตามจ้ะ

White_hand
18th March 2016, 01:36
ปล่อยวางซักนิด ให้เด็กมันมีที่เล่นบ้างเถอะ ยังไงนี่ก็เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนชั้นนำของ ปทท. ถ้าไม่หนักหนาหรือรบกวนอะไรมากไปจริงๆ ก็ปล่อยเขาไป

ONE OK ROCK
18th March 2016, 02:03
ให้บอดร์กับมาคึกคักแบบตอนปี 2011-2013จะได้มั้ย

สมัย spyman gigkok สมัยที่ เว็บนี้ มีแต่เกรียนๆสร้างความฮาความสนุกสีสันกะบอดร์มีความสุขเวลาเข้ามา JKG ทุกที

แต่เวลาผ่านไปบอดร์กับเงียบลงเพราะ กฏโหดๆของท่าน โจ๊กกก เลยไม่ค่อยมีเรื่องฮาๆเกรียนๆเกิดขึ้น

ณ บัดนี้ JKG จะปลุกตำนานนี้ กับมาอีกครั้งในรอบ 5ปี ขอให้ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม เว็บของเราJKG ในอดีตกำลังกับมาอีกครั้ง

hungungs
18th March 2016, 02:57
คำพูดของผม
ไม่ได้ออกมาเป็นสายรุ้ง

ผมไม่ได้โลกสวย

สมัยก่อน "เกรียน" ยังหาสาระได้แล้วดีกว่านี้

สีสันไม่ได้มาจากความเกรียน แยกคำว่าสีสันกับไร้สาระให้ออก

ไปนึกกันดีๆ ช่วงนึกที่ฮาร์ดแวร์ออกใหม่ แล้วทุกคนอัดคลิปเทสเกมส์กัน

ยังสนุกกว่านี้

#ถึงยุคที่คนโตๆแล้วเป็นงี้กันหมดหรือ หรือพวกคุณยังไม่บรรลุนิติภาวะ

#ผมผิดหรือที่ผมไม่สนับสนุนเกรียน

#นี่แค่ความรู้สึกผม ผมเคารพความรู้สึกของพวกคุณ ถ้ามันถูกต้อง

ส่วนเกรียนที่ดิ้นและอยากจะต่อว่าผมเอาที่ตามสบาย

เพราะผมรู้คุณไม่ได้ชีวิตดีขึ้นเพราะความเกรียน

จะเปลี่ยนหรือเป็นแบบนี้ก็อยู่ที่ตัวพวกคุณ(ตัวผมด้วย)

วันนึงถ้ามีเอกสารผลทางการบอกว่าการเกรียนทำให้ชาติเจริญผมก็จะสนับสนุน OKนะ

chain76
18th March 2016, 03:28
เปิดการ์ดช่วงปิดเทอม 5555

jeditrainer
18th March 2016, 03:48
อันนี้เรื่องจริงนะ สมัยก่อนกระทู้ถึงจะเกรียนหรือเอาฮา แต่ก็ยังพอมีสาระเจือปนอยู่บ้าง แต่ตอนนี้เจอแต่ไร้สาระอย่างเดียวเลย
บางคนก็เวิ่นเว้อ มโน เพ้อฟันถึงขั้นเพ้อเจ้อก็มีอยู่ไม่น้อย(ถ้าเข้ามาอ่านคงรู้ตัวนะ) บางคนก็สมัครเข้ามาเพื่อก่อกวนโดยเฉพาะ
เลยก็มีแถมยังมีวิชาแยกร่างหลายยูสเซอร์อีกต่างหาก ชื่อมันเปลี่ยนกันได้แต่สำนวนการพิมพ์มันหลอกกันยาก จะสร้างสีสัน
ก็ต้องสร้างสรรค์ด้วย ไม่ใช่เอาแต่ปั๊มกระทู้ขยะแต่เพียงอย่างเดียว แบบนี้มันไม่ได้ดีขึ้นแต่เสื่อมลงต่างหาก ก็เหมือนการใช้-
ภาษาไทยของเด็กในบอร์ดรุ่นใหม่นี้ที่ตอนนี้แทบไม่มีใครใส่ใจกันอีกแล้วไม่เหมือนสมัยก่อน ขนาดคำง่าย ๆ ยังพิมพ์ผิดใช้ผิด
กันเลยแถมยังใช้ผิด ๆ กันแบบไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ นี่คือความจริงของบอร์ด JKG ตอนนี้ สังคมโลกสวยก็ยังดีกว่าโลกมืดที่หาอะไรดีไม่ได้
ถ้าสังคมมันต่ำลงแต่เราไม่จำเป็นต้องต่ำตามนี่ครับ มันก็เหมือนการคบเพื่อนนั่นแหละ โลกมืดก็สามารถเปลี่ยนเป็นโลกสวยได้
ด้วยการเริ่มจากการเปลี่ยนที่ตัวเราเองก่อน แต่ถ้าเรายอมรับทุกอย่างที่สังคมแย่ ๆ เป็น ตัวเรานั่นแหละที่ตกต่ำลงไม่ใช่สังคม
อยากให้ลองพิจารณากันดู

482566789
18th March 2016, 04:14
ผมว่าบางทีที่เขาโพสเอาสนุกก็ได้ เพราะถ้าเขาเป็นคนบ้าหรือสติไม่ดีจริงๆ รพ บ้าคงมีเอาตัวไปเเล้วเเล้ว ก่อนจะมีคนพวกนี้บอร์ดเราเงียบเเค่ไหนลองคิดดู เเต่พอมีคนพวกนี้ สำหรับผมคนว่าคนพวกนี้คอยสร้างสีสรรค์ให้บอร์ดเราครับ
ถึงจะไรสาระบ้างเเต่บางส่วนที่เขาว่ามามันก็ถูกเเต่ก็ไม่ทั้งหมด ผมก็อีกคนนึงที่ชอบโพสอะไรเรื่อยเปื่อย เเต่ก็ไม่เห็นจะมีใครด่าว่าผมเลยนิครับ หรือมีเเต่อาจจะไม่พิมพ์เเสดงความคิดเห็นก็ได้ :o

kissbally
18th March 2016, 05:58
รีเรียสไปทำไมเรื่องแค่นี้ ผ่อนครายหน่อยจริงจังเกินไปแล้ว ไม่ได้เครียดแค่ตัวเอง มันจะพาเครียดกันไปหมด เดือดร้อนก็เดือดร้อนไปคนเดียว อย่าได้นำพาความเดือดเนื้อร้อนตัวมาสู่ผู้อื่นเลย เอเมน สาธุ จุ๊กกรู๊

Cagoman
18th March 2016, 06:34
หมอบการ์ดใบสุดท้าย "ปล่อยๆเขาไปเหอะเป็นสีสันของบอร์ดดี" :D :D

deathwhisper123
18th March 2016, 08:33
ผมก็เข้าใจนะว่าเบื่อ แต่ว่าคุณก็ไม่ต้องจริงจังอะไรมากมาย พวกเว็ปบอร์ดมันก็แบบนี้ปกติ มันก็ต้องมีพวกกระทู้ที่หาสาระไม่ได้เลยก็มี อย่าไปจริงจังมาก แต่ถ้าเซ็งกับกระทู้ไร้สาระจริง ก็จำ User ไว้สิ ถึงเวลามีโพสใหม่ขึ้นมาก็ดูว่าใครโพส ก็ไม่ต้องเข้าไปอ่าน

ทุกอย่างอยู่ที่เราจะเลือกสรรค์แหละครับ มันต้องมองที่ตัวเราก่อน ถ้าเรารำคาญ เราก็ต้องหาทางเลี่ยงของเราเอง เพราะพวกที่อยู่ในนิยามคำว่าเกรียนของคุณมันไม่เปลี่ยนแปลงตัวเองเพียงเพราะโพสนี้ของคุณหรอกครับ

ผมอยู่กลาง ๆ นะ เพราะผมอ่านได้ทุกกระทู้อ่ะ ถึงบางอันอ่านแล้วคิดว่ามันเพื่อแป๊ะอะไรวะ แต่มันก็คือกระทู้อ่ะฮะ อ่าน ๆ ไปไม่เสียเวลาเหมือนฝึกอ่านภาษาให้คล่องแคล่ว

Eucliwood Hellscythe
18th March 2016, 08:46
เรื่องที่นางโพสเรื่อง denuvo นี่ไม่เท่าไหร่

แต่ประเภทว่าตั้งกระทู้โพสลิงค์เห็นของลับนี่ สมควรเหรอ เด็กยิ่งเยอะๆ อยู่ด้วย

CanDiiZ
18th March 2016, 09:07
http://img.tlcdn3.com/news/2015/03/p19h8s84vd6mi1ta1tdsgi1nih4.jpg

ถ้าไม่อยากเจอกระทู้ไร้สาระ ก็ไปอยู่บนดอยสิ

ปั๊ดโท่วววว !!!

คงไม่ต้องเอากันให้ตาย หรือจะเอาให้ตายกันไปเลย หรือประหารชีวิต 7 ชั่วโคตร

อยากให้ดูเจตนาคนทำบ้าง ถ้าเป็นแบบนี้จะอยู่กันมีความสุขได้อย่างไร เขาไม่มีอะไร และไม่ได้ทำอะไร ก็จะให้ผิดให้ได้

เขาอยู่เฉย ๆ เขาเจตนาดีก็จะให้เขาผิดให้ได้ สังคมไทยเป็นอะไรกันตอนนี้

นะ ฝากด้วยนะ

ปั๊ดโท่วววววว !!!!

// ลุงข้างบ้านได้กล่าวไว้

:o

BoonTew
18th March 2016, 09:15
ก็เห็นด้วยกับจขกท.นะครับ เมื่อก่อนก็เห็นเป็นเด็กแล้วก็ทำให้บอร์ดไม่เงียบเหงาดี แต่พักหลังชักเยอะ

ผมเลยปล่อยวางเลิกให้อาหารโทรลไปยูสเซอร์นึงละ ปล่อยเขาโพสต์ตามใจไป

ผมว่าน่าจะเป็นอาการป่วยทางจิตชนิดนึง อย่างที่อีกกระทู้เขาตั้งข้อสังเกต ก็ยอมๆไป ถ้าเขาบำบัดหายดีแล้วบอร์ดเงียบจะมาบ่นกันทีหลังนะเออ

ปล.เพิ่งไปเห็นกระทู้กางเกงของอีกคน ดูพฤติกรรมเหมือนจะโพสต์เองตอบเองแล้ว:o:o

hungungs
18th March 2016, 10:05
ความคิดเห็นของผมก็เหมือนการบ่น

คนเราความชอบต่างกัน

Don't feed the troll. ช่วงนึงที่มีแต่คนใช้

สมัยก่อนคนตบพวกเกรียนเกรียนแตก

ปุ่ม reportมี บ่นตามประสาคนมีอายุ

ปกติก็ปล่อยให้เกรียนมันเกรียนไปนะไม่สนใจไม่ให้ราคา

แต่ที่เลือกจะตั้งกระทู้ก็แค่อยากแสดงความคิดเห็น

#นี่ต้องตั้งโพลมั๊ย จะได้วัดอะไรได้ ให้มันมี data อ้างอิง

#ต่อจากนี้ต้องทำป้ายไฟเชียร์เกรียนไหม

#คนตบพวกเกรียน

Zaraki Kempaji
18th March 2016, 10:43
ปล่อยไปเถอะ ครับอย่างน้อยมันก็ทำให้บอร์ดยังไม่ร้าง

ยิ่งคนเก่าๆ หายไปพอสมควร ไม่ค่อยมีกระทู้อะไรมันๆ ให้อ่านอีก

แล้วจะ # ทำไมเยอะแยะเนี่ยครับ ไม่ใช่ทวิตเตอร์หรือ face หรือ instra นะคุณ

ning445
18th March 2016, 10:53
บอร์ดไม่เงียบผมชอบ ส่วนคนโลกสวย อยากหาบอร์ดไม่มีเกรียน ก็ไปหาที่อื่นเลย #อวสานโลกสวย

DevilBoy
18th March 2016, 11:12
ไม่ชอบก็ไม่ต้องอ่านครับ เราต้องรู้จักหลบรู้หลีกครับ

KooBABA
18th March 2016, 11:27
ปล่อยวางซักนิด ให้เด็กมันมีที่เล่นบ้างเถอะ ยังไงนี่ก็เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนชั้นนำของ ปทท. ถ้าไม่หนักหนาหรือรบกวนอะไรมากไปจริงๆ ก็ปล่อยเขาไป

ใช่

ปล่อยให้ เค้าได้ปลดปล่อยบ้าง

sattawat1979
18th March 2016, 12:04
ถ้าไม่ทำผิดกฏของบอร์ด ไม่ปั๊มกระทู้ ไม่ใช้คำหยาบ ไม่สร้างความแตกแยก ผมว่าก็ไม่เป็นไรนะครับ

บอร์ดนี้สาธารณะอยู่แล้ว ใครจะโพสอะไรก็ได้ ภายใต้กฎระเบียบที่วางไว้

ถ้าไม่ชอบกระทู้ไหน ก็แค่ไม่อ่านแล้วปล่อยให้ตกไปเองครับผม:yes

kabukiput
18th March 2016, 12:50
จากคนในบอร์ดเก่ายุคช่วงก่อนปี2009ถึงคนในบอร์ดยุคใหม่ สมัยนี้อะไรๆเปลี่ยนไปเยอะ สมัยก่อนผมเข้าทุกวัน วันละหลายๆครั้ง ดูมันหลายๆกระทู้ที่น่าสนใจ แต่สมัยนี้ มันไม่มีแล้ว ผมแทบจะไม่เข้าบอร์ดเลย อย่างที่ว่าแหละครับ คนเก่าคนแก่ออกเยอะ ที่ยังอยู่ก็ไม่ค่อยอยากจะเล่นเท่าไหร่ มันหมดอารมณ์สนุกไปนานแล้ว แต่อย่างน้อยก็ดีใจได้อย่างนึงว่าเราไม่Troll เกือบทุกเรื่องเหมือนบางเว็บสีม่วงๆ หรือประมูล ฉะนั้นอยู่ได้ก็อยู่ เจออะไรไม่ดีก็กดReport เอาครับ ผมใช้วิธีนั้น แอดมินเว็บนี้ทำงานกันเก่งครับ คนดีก็อยู่คนไม่ดีก็เด้งไป ฉะนั้นเจอก็อย่าบ่นเลย กดReportดีกว่า

Nutsu
18th March 2016, 13:54
เบื่อ 2 คนเนี่ยที่ใช้ชื่อใน JKGว่า "กิริยาดี" กับ " Eucliwood Hellscythe"

ONE OK ROCK
18th March 2016, 14:16
เบื่อ 2 คนเนี่ยที่ใช้ชื่อใน JKGว่า "กิริยาดี" กับ " Eucliwood Hellscythe"

ลูกหลานเค้าก็มี

กิริยาพร กิริยาดี กิริยาทราม ลูกสาวพี่บ๊อบ ล่าสุดน้องเล็ก คนที่ 5 ทันยะเรศ คลอดแล้วน่ะ :sweat

Rufiorocco
18th March 2016, 14:35
หมวดนี้มันเอาไว้ "พูดคุยกันสบายๆ" มีเรื่องอะไรอยากโม้อยากระบายก็ทำได้หมดแหละครับ พวกกระทู้ไร้สาระที่เขาโพสๆกันมา ถ้ามันไม่ได้ผิดกฏระเบียบอะไรก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว อย่างน้อยก็พอทำให้หมวดนี้มันมีอะไรน่าอ่านน่าตอบ ดีกว่าปล่อยให้บอร์ดมันเงียบๆนะครับ
อีกอย่างมันก็ทำให้เราได้เห็นความคิดของผู้คนต่างๆนาๆว่าแต่ละคนเขาคิดกับเรื่องๆนั้นยังไง

ปล.กระทู้ไร้สาระส่วนมากคอมเม้นแต่ละอันจะฮามาก ผมนี่ชอบอ่านสุดๆ:o

palaloy
18th March 2016, 14:52
ทาง www.siampoker.com มีโบนัสพิเศษมาแนะนำค่ะ
สำหรับผู้ที่ลงทะเบียนเป็นครั้งแรก จะได้รับฟรีโบนัส 100 บาท ทุกท่าน ท่านละหนึ่งสิทธิ์ต่อหนึ่งยูเซอร์
- จำกัด 300 คนต่อวันเท่านั้นคะ
-เริ่มตั้งแต่เวลา 20.00น. - 00.00น.
ภายในวันที่20 มีนาคม 2016 - 31 มีนาคม 2016 นี้เท่านั้น
ติดต่อฝ่ายบริการได้ที่ LiveChat หรือ Line ID: SIAMPOKER
หรือสมัครผ่านทางหน้าเว็บ http://www.siampoker.com
สอบถามเพิ่มเติมฝ่ายบริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง

Eryx
18th March 2016, 15:03
นี่แค่เว็บบอร์ดเกมบนอินเตอร์เน็ทของไทยอันนึงน่ะนะ คนเราหลากหลายชอบและอยากได้อะไรแตกต่างกัน

จะให้มีสาระทุกกระทู้มันทำไม่ได้หรอกครับ ผมว่าเอาจริงๆเราเล่นบอร์ดเกมกันไม่ได้อยากได้สาระกัน100%หรอก (จริงป่ะล่ะ?)

ให้อะไรมันปนๆมาบ้าง (อย่างพวกสุดโต่ง) ผิดหรือถูก ควรลบหรือไม่ ก็ให้คนที่มีหน้าที่เค้ารับผิดชอบตรงส่วนของเค้าไป

แล้วเราไปหากระทู้อะไรที่ตัวเองชอบมาอ่าน มันจะดีกับตัวเราเองมากกว่าไปคอยจับผิดว่ากระทู้ไหนมีหรือไม่มีสาระ

เพราะบางทีสาระก็อยู่ที่มุมมองคนด้วย อย่างผมเองผมก็มองว่าข่าว Review คะแนนเกมไร้สาระถ้าทำต้องเอาเจ้าดังๆมาให้ครบ

ข่าวที่เกี่ยวกับอัพเดท iOS และ Android ก็ไร้สาระ เพราะผมมองว่าทำข่าวเกมมือถือออกใหม่ยังจะดีกว่า

แต่สำหรับคนอื่นเค้าอาจจะรอดูรอฟังและอาจจะเป็นความสนใจของคนตั้งกระทู้เองด้วย

#ไม่ได้ปกป้องกระทู้ไร้สาระ#ลบก็ได้ไม่ลบก็ได้#VRแพงชิบ#Hitmanสนุกดี#รอกระทู้สุดโต่งของคนสุดโต่ง
#Sazabi Ver.Ka#กรุงเทพร้อนมาก#แบนซ์ซิ่งชนฟอร์ด#Vi so Cereal#Adventure time#Team Marceline
#จะ#อะไรเยอะแยะ#Batman Beyond#Beak Spider#Max Breaker#ไปเลยแม็กนั่ม!#ไปเที่ยวไหนดี

eriksate
18th March 2016, 15:28
ผมไม่มีปัญหานะ มันก็เป็นไปตามกฎบอร์ดด้วย อีกอย่างผมก็ไม่เห็นมันจะไม่ดีด้วยเพราะตัวบอร์ดมันมีเพื่อวัตถุประสงค์นี้อยู่แล้ว
อันไหนไม่ดีไร้สาระเดี๋ยวมันก็ตกไปเอง มันอาจจะไม่ถูกจริตคุณเองมากกว่า บอร์ดเกมส์ ถ้าคุณจะหาสาระผมว่าคุณมาผิดที่แล้ว

=Galaxy Ag=Z
18th March 2016, 16:01
บอกหลายทีละ ว่าผมไม่เกี่ยวข้องกับที่เหลือไง มาพนันกันเลยก็ได้ เก่งนักเรื่อง ip ก็เอามาดูกันครับ ว่า ip ตรงกันหรือป่าว
มากล่าวหาลอยๆ ผมเสียหายนะครับ อย่ามามั่ว

โอเคครับ ถ้าคุณไม่มีความเกี่ยวข้องกับ กิริยาพร กิริยาดี ก็แล้วไป เอาเป็นว่าตอนนี้เรายังสรุปไม่ได้ ไม่รู้ว่าคุณเป็นคนเดียวกันรึเปล่า

มันก็เป็นธรรมดาที่คนส่วนใหญ่เห็นใครใช้ชื่อคล้ายๆกัน ก็มักจะเกิดการเข้าใจผิดกันเป็นธรรมดา

แต่ถ้า IP คุณไม่ตรงกัน คุณก็ไม่มีอะไรต้องกลัวแล้วครับ แต่ขอเตือนไว้ก่อนนะครับ ถ้าแอดมินตรวจพบว่ารหัสหมายเลข IP ใครตรงกันละก็ สิ่งที่คนๆนั้นจะได้เจอคือ Banned กฏเขามีไว้แล้ว คลิ๊ก (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3789)

แต่จะว่าไปแล้วบอร์ดเราน่าจะใช้ระบบแบบโชว์ IP ให้เห็นใต้ชื่อให้เห็นกันจะๆตรงกระดานสนทนาไปเลยนะ ใครสมัคร ID กี่รายชื่อก็ปกปิดตัวตนของตัวเองไม่ได้ 55555

ปกติสมาชิกจะไม่สามารถเห็น IP ของคนอื่นได้ มีเพียงแอดมินเท่านั้นที่เห็น

macnum10
18th March 2016, 16:31
ใครจะมีสาระ หรือไร้สาระ ก็แล้วแต่คนคิดครับ แต่ชื่อบอร์ดนี้ก็บอกอยู่ว่า พูดคุยสบายๆ คลายเครียด ฯลฯ

ถ้าคุณชอบความเป็นบอร์ดตอนสมัยเก่าๆละก็มันหมดไปละครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมันพัฒนาไปหมด

น่าเสียดายเหมือนกันนะครับ แต่มันคงเปลี่ยนไปเหมือนอย่างเก่าไม่ได้หรอก ตามความคิดผมนะ