PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ลง Windows ไม่ได้ !!!

I'M ReDDeVil
19th March 2016, 00:23
สวัสดีครับ เนื่องจาก Notebook ผมทำงานได้ช้าลง เช่นเกมส์ที่เคยเล่นได้ ปัจจุบันกลับเล่นแล้วกระตุก
ผมเลยสันนิฐานว่า HDD เกิดอาการ Bad sector
ผมเลยจัดการโหลด Hirens 11.0 แล้วจัดการเช็ค Bad sector ซะ
ผลก็คือมี Bad sector 1 จุด แล้วก็เป็น Bad ที่มันซ่อมได้

จากนั้นผมเลยลง Windows ใหม่
แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่ ผม Fomat แล้วมันลงไม่ได้ครับ
มันขึ้น "Windows cannot be installed to disk 0 Partition. (Show detail)"
แล้วพอผมกดที่ Show detail มันขึ้นว่า "Windows cannot be installed to this disk. The disk may fail soon. If other hard disk are available, install windows to another location."

ช่วยผมหน่อยครับ ต้องการใช้ Notebook มาก ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรเหรอครับ
เท่าที่ไปหาข้อมูลมา ที่มันขึ้น Show detail แบบนี้ เค้าบอกกันว่า HDD มีอาการ bad sector เลยลงไม่ได้
แต่พอผมไปเช็ค Bad sector ตอนนี้มันไม่พบ Bad แล้ว เลยไม่เข้าใจว่าที่มันลงไม่ได้มันเป็นที่อะไร