PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นี่แหละเมืองไทย กระบะแคนตาลูปคว่ำกระจาย ชาวบ้านแอบย่องโกย

=Galaxy Ag=Z
22nd March 2016, 10:23
นี่แหละเมืองไทย กระบะแคนตาลูปคว่ำกระจาย ชาวบ้านแอบย่องโกย

กระบะบรรทุกแคนตาลูปเต็มคัน ล้อยางระเบิด-พลิกคว่ำตลบ เทกระจาดเกลื่อนถนน ชาวบ้านแอบย่องเก็บกลับบ้าน ตำรวจเตือนเสี่ยงเข้าข่ายลักทรัพย์

ผู้สื่อข่าวประจำจังหวัดนครราชสีมารายงานว่า เมื่อคืนวานนี้ (21 มี.ค.) เวลาประมาณ 22.00 น. ร้อยตำรวจโท สมพร กระฉอดนอก ร้อยเวรสอบสวน สถานีตำรวจภูธรโพธิ์กลาง ได้รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถกระบะบรรทุกผลไม้มาเต็มคันรถ เสียหลักพลิกคว่ำ มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 2 ราย เหตุเกิดบนถนนมิตรภาพ ขาเข้านครราชสีมา ช่วงหลักกิโลเมตรที่ 132 ต.โคกกรวด อ.เมืองนครราชสีมา หลังรับแจ้งจึงรีบรุดไปตรวจสอบพร้อมประสานอาสาสมัครหน่วยกู้ภัย ฮุก 31 ประจำจุดตำบลโคกกรวด

ที่เกิดเหตุอยู่บนถนนสายหลัก พบรถกระบะอีซูซุ สีบรอนซ์ สภาพพลิกคว่ำเสียหลักพังยับเยิน จอดขวางอยู่กลางถนน มีผลแคนตาลูป น้ำหนักเกือบ 4,000 กิโลกรัม หล่นกระจายเกลื่อนเต็มพื้นถนน เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องปิดการจราจรบนถนนสายหลักทั้งหมดเอาไว้ชั่วคราว ภายในซากรถพบคนขับและผู้โดยสาร มีบาดแผลตามร่างกายเล็กน้อย เจ้าหน้าที่กู้ภัยได้ทำการปฐมพยาบาลเบื้องต้น

จากการสอบถาม นายวิรัตน์ อายุ 27 ปี คนขับรถกระบะคันดังกล่าว ทราบว่าได้ขับรถมามาจาก จ.พิษณุโลก พร้อมกับแฟนสาว เพื่อที่จะรีบมาส่งผลแคนตาลูปให้กับพ่อค้าคนกลางที่ตลาดสุรนคร อ.เมืองนครราชสีมา ขณะขับรถมาด้วยความเร็วปกติ จู่ๆ ยางล้อรถด้านหลังทั้ง 2 ข้าง เกิดระเบิดเสียงดังสนั่นหวั่นไหว ก่อนที่รถจะเสียหลักพลิกคว่ำ เป็นเหตุให้ตนกับแฟนสาวได้รับบาดเจ็บดังกล่าว

นอกจากนี้ ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า หลังเกิดอุบัติเหตุดังกล่าว ระหว่างที่เจ้าหน้าที่กำลังช่วยกันเก็บผลแคนตาลูป เพื่อเปิดเส้นทางจราจร ปรากฏว่ามีชาวบ้านบางรายอาศัยจังหวะเผลอ แอบเก็บผลแคนตาลูปไปเป็นจำนวนมาก อย่างไรก็ตาม หากเจ้าของรถกระบะหรือเจ้าของผลแคนตาลูปตรวจสอบและมีการแจ้งความในข้อหาลักทรัพย์ เจ้าหน้าที่ตำรวจก็จะได้มีการติดตามตัวมาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

แหล่งที่มา : http://news.sanook.com/1967882/

NNP9MR
22nd March 2016, 10:41
เกิดเหตุการ์ณคากฝัน ท่านจะได้รับความช่วยเหลือ ไม่ว่าอาสา หรือ ชาวบ้าน เห็นเเบบนี้เเล้ว น้ำใจงามจริงๆ
เเต่ก็ต้องระวังสิ่งของมีค่าด้วยนะ บางทีอาจหายไปไม่รู้ตัว

CanDiiZ
22nd March 2016, 11:53
จริงๆเลยนะ คนไทยบางคน

คนช่วยก็ช่วย คนซ้ำเติมก็จ้องแต่จะเอา

ขนาดรถน้ำมันคว่ำก็เอาถังไปรอง ไม่กลัวความตาย

รถของกิน ไม่ว่าจะของสด ของสำเร็จคว่ำ ก็ไปเก็บกลับบ้าน

แต่จะว่าไป กระบะ บรรทุกเกินใช่มั๊ย ไม่รู้เลขในข่าวผิดหรือเปล่านะ ใส่ไปยังไงตั้ง 4 ตัน

แต่ก็น่าจะเกินแน่ๆล่ะ มันถึงระเบิด 2 ล้อเลย สมควรแล้วยางระเบิด

ดีนะไม่ระเบิดแล้วพุ่งไปชนคนอื่น พวกมักง่าย บรรทุกเอาคุ้ม คว่ำตายคนเดียวไม่มีใครว่า แต่ช่วยลงข้างทางไปเลยนะ จะได้ไม่เกะกะ

Neotridagger
22nd March 2016, 13:13
เอาอะไรมาก ขนาดผมเคยประชดไว้ว่า ถ้ารถน้ำมันแหกโค้ง พวกนี้มันจะมีใครมาขนมั้ย

ปรากฎว่ามีครับ เรียกว่าประชดเงิบกันไป ข่าวเมื่อเดือนก่อน รถขนน้ำมันคว่ำ ชาวบ้านขนแกลลอนวิ่งมองรองน้ำมันกันแบบไม่สนความเสี่ยงเลยครับ จนจนท.ต้องมาไล่ออกไปเพราะอันตราย

http://www.dailynews.co.th/regional/380140

พอเห็นว่าสังคมเรามันไปถึงระดับนี้ ก็คงได้แต่ทำใจว่าเกินเยียวยาแล้วครับ

sattawat1979
22nd March 2016, 15:23
เห็นแล้วเสื่อมมาก เหมือนพวกหมาจรจัดแย่งเศษอาหารกันเลย

น่าอนาถสังคมไทย

Hellraizer
22nd March 2016, 15:43
เป็นผม.. ถ้ามาวางระเบิดซุ่มโจมตีรถให้คว่ำเพื่อปล้นแคนตาลูปกันแบบนี้ ผมคว้าปืนกลยิงตอบโต้ไปแล้วล่ะครับ..

neobleak
25th March 2016, 10:47
ข่าวไทยก็มักง่ายพาดหัวว่าชาวบ้านแอบขโมยแต่รูปที่ลงนะคือคนที่เค้ามาช่วยเก็บออกจากถนน :heat

hisotomz
30th March 2016, 20:40
แย่มากครับ