PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมออนไล

moverj
23rd March 2016, 01:16
ตอนนี้มี เกมออนไลใหม่ๆ แนวเก็บเลเวล ยุคเก่า ใช้ดาบ ธนู ไม่เอาแบบภาพการตูนน่ะคับ มีไหมคับแนะนำหน่อย คับ
ที่ไม่ใช้ของ ญี่ปุ่น จีน เกาหลี สร้าง เป็นเกมออนไลของยุโรปสร้างพอจะมีไหมคับ ช่วยแนะนำหน่อย

BlackCatz
23rd March 2016, 02:22
อืมม ถึงจะเป็นเกาหลีสร้างก็เถอะ แต่ก็ออกแนวยุโรบยุคกลางนะ
-> VINDICTUS .. (แต่ก็คงไม่นับว่าใหม่ =_= ฮ่าๆ เกมเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว) แต่ก็ตอบโจทย์ข้างบนได้พอสมควร
-> ArcheAge ก็อืมม.. คงไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่มั้ง แต่ก็โอเคนะ
-> Guild war 2 ถึงจะเป็นเกมเก่า แต่ก็ตอบโจทย์ข้างบนได้พอสมควรเลย

:thank คร่าวๆก็นึกออกประมาณนี้ไปลองหาดูใน youtube ดูละกันนะ (ส่วนตัว เชียร์ vindictus เพราะเล่นอยู่ 55)

kunikuman
23rd March 2016, 03:29
elder scrolls online

kissbally
23rd March 2016, 03:57
Guild war 2
The Elder Scrolls Online
Final Fantasy XIV

Tree of Savior <<< อันนี้ภาพมันออกการ์ตูนอะแต่แนะนำ 55555555:o

lankinpark
23rd March 2016, 04:22
Guild war 2
The Elder Scrolls Online
ArcheAge

นึกออกแค่นี้อ่ะครับเพราะเกมส์ออนไลน์ของยุโรปใหม่ๆมักจะไม่ทำออกมาแนวนี้ซักเท่าไหร่ เกมส์แนวๆนี้เกาหลีมักจะสร้างเป็นส่วนใหญ่นะ
อย่าง Black Desert ของเกาหลีนี่คือธีมเกมส์จะเป็นยุโรปจ๋าไปเลย ทั้งฉากเมืองตัวละครคอสตูมใช้ดาบธนู แต่ตัวเกมส์ออกแฟนตาซีในเรื่องสกิล,มอนสเตอร์,เวทย์มนต์มากพอสมควร
เรื่องกราฟิก ก็พูดได้เลยว่า งามมากๆ ยังมีอิสระในการสร้างตัวละครที่โคตะระละเอียดมากๆเลย ผมว่าเกมส์นี้ตอบโจทย์ท่านในระดับหนึ่งเลยหล่ะถ้าไม่ซีเรียสประเทศผู้พัฒนาเกมส์

ปล.ไม่ต้องห่วงเรื่องภาษาเพราะมีแพทช์ Eng ด้วยนะ

sarayou
23rd March 2016, 08:05
ผมนึกไม่ออกเลยนะเกมส์ออนไลน์ที่ไม่ใช่เกาหลีกับจีนสร้างแต่มันก็พอมีนะแต่เน็ตบ้านเราคงเล่นไม่สนุกเลยไม่แนะนำ

nutronirock
26th March 2016, 19:18
ผมลองหามาเหมือนกันแต่ ปัจจัยหลักผมว่า ต้องการเพื่อนมากกว่า เล่นคนเดียวเกมไหนก็ไม่หนุก TT