PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วย เรื่อง ยาแก้ไอ ผสมโค้ก

Tonyghost
23rd March 2016, 15:15
เพื่อนผมมันติดยาแก้ไอผสมโค้กครับเห็นมันกินแทบทุกวันเลยโค้กหมดต่อวันก็ 5-6 ขวด แบบนี้เป็นอันตรายมากน้อยแค่ไหนครับ แล้วพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ส่วนสารประกอบแต่ละอย่างที่ใส่ไปก็มี ทามาดอล จำนวน 10-15 เม็ด เป็นยาอันตรายมากอันนี้ผมพอรู้อยู่แต่ถ้ามันกินทุกวันแบบนี้อนาคตร่างกายจะเป็นแบบไหนครับ อันตรายเท่ากับยาเสพติดไหม แต่ที่แน่ๆเป็นเบาหวานแน่ๆเลย

jeditrainer
23rd March 2016, 15:34
นี่คือยาเสพติดประเภทนึง รีบบอกพ่อแม่เขาเถอะก่อนที่มันติดหนักกว่าเดิม และหาอะไรที่แรงกว่าเดิมเสพอีก
ยาบางชนิดกินได้แค่เสี้ยวเดียวเองนะ กินไปขนาดนี้ส่งผลต่อร่างกายอย่างหนักแน่นอน ทรามาดอลมีฤทธิ์
กระตุ้นประสาท แก้ปวด แต่ขนาดใช้นะน้อยกว่านี้เยอะ ถ้าใช้มากจะมีฤทธิ์กดประสาทแทนและจะเกิดอาการที่
เรียกว่า Serotonin syndrome จะมีอาการกลืนลำบาก มือสั่น มีไข้ กล้ามเนื้อเกร็งตัวอย่างมาก หรืออาจมี
อาการทางระบบประสาท เช่น สับสน ประสาทหลอนและหวาดระแวง รีบช่วยมันเลิกก่อนสายเหอะ

nunt77
23rd March 2016, 15:37
ยาแก้ไอกินมากเสี่ยงโรคตับ ส่วนโค๊กกินมากเป็นโรคกระเพาะ เพราะกรดในน้ำอัดลมมีฤทธิ์กัดกระเพาะอาหาร ว่าแต่อาการเหมือนคนติดน้ำกระท่อมเลยนะครับ

Tonyghost
23rd March 2016, 18:05
ใช้ครับ อารมณ์ประมาณ ติดน้ำกระท่อม เด็กแถวบ้านผมกินกันทุกกลุ่มเลย กลัวอนาคตมันต้องลองอะไรที่หนักกว่านี้แน่เช่น ยาบ้า เป็นต้น ไม่ได้การแล้ว คงต้องบอกกำนันให้ประกาศออกทางวิทยุชุมชน เคยได้ยินข่าวด้วยว่าผสมทรามาดอนมากๆทำให้เกิดอาการช็อค น่ากลัวครับ

Eikkew
23rd March 2016, 18:20
เขาเรียกโปรครับ ยาพวกนี้มันกินละมันจะมึน เหมือนเสพยา มีผลเสียต่อร่างกายเเน่ครับถ้าเสพหนัก ถ้าเตือนละไม่ฟังก็ปล่อยไปเถอะครับ
เคยมีคลิปที่เด็กนักเรียนลงไปชักในโคลน นั่นแหละครับโปร

Dreamm
23rd March 2016, 18:21
เด็กสมัยนี้รู้ว่ามันไม่ดีก้ยังทำ โครตอยากด่าเลย ก็เราไม่ใช่พ่อแม่เขา ทำไรไม่ได้หรอก

อยากบอกว่าดื่มนานมีผลกับร่างกายแน่นนอน ข้างในเน่าหมดแล้วมั้งเพื่อน จขกท เนี่ย

THE MIZ
23rd March 2016, 18:25
เด็กสมัยนี้รู้ว่ามันไม่ดีก้ยังทำ โครตอยากด่าเลย ก็เราไม่ใช่พ่อแม่เขา ทำไรไม่ได้หรอก

อยากบอกว่าดื่มนานมีผลกับร่างกายแน่นนอน ข้างในเน่าหมดแล้วมั้งเพื่อน จขกท เนี่ย

ไม่ใช่แค่นั้น เด็กสมัยนี้มันแก่แดดมาก 555

opaljj
23rd March 2016, 18:37
นี่มันคือยาเคล้มครับ ออกฤิทะิ์เหมือนกัญชาเเต่อันตรายมาก จะมันให้เคลิ้มไปเลย ถ้ากินมากๆต่อๆไปจะเบลอๆไปจนสมองเป็นอัมพาท เออ....อ่านในข่าวมาอะ
เคยเจอเเมร่งเสพอยู่ไม่อยากไปยุ่งไม่รู้จัก พวกวัยรุ่นชอบ ให้เขาหยุดซะเดี่ยวสมองพังมันกดประสาทนานๆเข่้า

theneddube
23rd March 2016, 18:38
ให้มันลองไป ชีวิตใครชีวิตมัน ประสบการณ์จะสอนคุณ จำคำนี้ไว้ครับ

hisotomz
3rd April 2016, 08:57
โหหหหห อันตรายมากๆเลยนะครับ อะไรที่มันเกินพอดี มันก็อันตรายทั้งนั่นแหละครับ