PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่องเพจ"คุณหญิงแม่"ที่ดักดราม่ามานับไม่ถ้วน

482566789
29th March 2016, 00:12
https://www.facebook.com/mothermadam/ เพจ"คุณหญิงแม่" เหมือนชอบดูถูกคนเชื้อชาติเดียวกัน เเบ่งชนชั้น จะด้วยความตั้งใจหรือ ประชดเล่นๆ หรือดักดราม่า หรือสร้างความเเตกเเยก ผิดกฏหมาย(ไทย)มั้ยครับ ถ้าผิดทำไมถึงไม่มีใครมาจัดการเลยครับ หรือการเหยียดผิวเหยียดเชื้อชาติถิ่นฐานมันเป็นเรื่องเล็กน้อยสำหรับประเทศเราครับ เเล้วใครกระทรวงไหนเป็นคนรับผิดชอบเรื่องพวกนี้ครับ ทำไมเขานิ่งดูดายเเบบนี้ละครับ ผมได้อ่านเพจเเล้วก็ไม่ได้รู้สึกอะไรหรอกเพราะมันไม่จริงเลยหลายๆคนก็รู้ๆกันอยู่ เเต่ทำไมการดูถูกเหยียดหยาบถึงทำได้ขนาดนี้ มันไม่ถูกต้องเลยครับ ผมก็ไม่ใช่คนดีอะไรหรอกผมเป็นคนรักชาติเเละการเหยียดหยามดูถูกเเบบนี้ผมยอมไม่ได้ครับ ผมฝากReportเพจด้วยนะครับจะได้หายๆไปสักที่ นี้ถ้าผมเป็นคนมีเงินมีอำนาเเละเป็นคนดังมากๆผม จะหาทางติดต่อกับพี่ Mark Zuckerberg เลยครับ เเล้วจะหาตัวเจ้าของมันให้เจอ สั่งฟ้องเลยถึงจะไม่ได้อะไร เเต่ได้ความสะใจเเน่นอน ที่เห็นคนไม่ดีได้เข้าไปอยู่ในคุก เเต่ก็นะเรามันสามัญชนจะไปทำไรได้นอกจากส่งReport

ป.ล.ผมไม่อยากให้คนไทยนิ่งดูดายกับสิ่งผิดๆเหล่านี้ ผมไม่อยากให้ต่างชาติมองเราเป็นตัวตลกครับ

EndOfTheKING
29th March 2016, 00:34
คุณคือ กลุ่มเป้าหมายของเพจ "คุณหญิงแม่" เลยครับ รู้ตัวหรือเปล่า?

MADAFAKA
29th March 2016, 00:37
มันเป็นเพจประชด ดักควายครับ

notty
29th March 2016, 00:50
ผมไม่แคร์นะ เฉยๆ

482566789
29th March 2016, 00:55
ผมรู้ครับว่ามันเป็นเพจดัก(ก็พิมพ์บอกไปเเล้ว) เเต่ มันไม่เหมาะสมเลยไม่ใช่หรอครับ ที่มาเหยียดกันเเบบนี้ เอาเรื่องเเบบนี้มาเรียกร้องความสนใจได้หรอครับ ?????

ถ้าพวกคุณมองเเค่ว่ามันเป็นเพจประชดดักอะไรก็เเล้วเเต่ เเสดงว่าคุณไม่ได้มองอะไรกว้างๆเลยมองอะไรเเคบๆ ลองคิดดูนะเรื่องไม่ไม่ใช่เเค่การดักหรืออะไรประชดอะไร ถ้าคนต่างประเทศมาเห็นละ เเล้วเค้าเห็นคนไทยด่าว่ากันเอง เเล้วเขาเอาไปพูดต่อคนไทยชอบดูถูกกันเอง ชาติเดียวกันเเท้ๆ ต่างประเทศยังไม่มีเพจเเบบนี้ในเฟสเลยคิดดูละกันถ้ามีคงหายไปภายในไม่นานขนาดเกม LOL เขายังเเบนพวกเหยียดสีผิวเลย

BoonTew
29th March 2016, 01:14
เพจประชดพวก "ดัดจริต"

ไม่ชอบก็รายงานสิ พวกแอบอ้างเนี่ย เพจมันสร้างความ อะไร เค้าเรียกว่าอะไรนะ แตกแยกใช่มั้ยเล่า ปั๊ดโธ่

notty
29th March 2016, 01:22
ไอ้เรื่องเหยียดผิวเนี้ย ไม่ใช่เรื่องเล่นๆนะครับ เพราะมีคนตายเยอะ แต่การที่จะเอาเรื่องอาหารการกินมาด่าคนอิสาน
รู้ไหมครับ พวกคนผู้ดีนี้แหละ ตัวกินเลยอาหารแบบนี้ มันเลยดูดัดจริตดีในสายตาของผมผมเองก็คนอิสาน เวลาคนอื่นมาด่าผมว่าไอ้ลาวอะไรทำนองนี้
ผมไม่เห็นจะเเคร์เลย แถมขรรมซะมากกว่า เพราะคนเหนือหรืออิสานก็ด่าคนเมืองเช่นกัน อย่างเช่น พวกคนเมืองมันขี้เกียจ มันดากดำ พวกกระเเดะ ไอ้เรื่องการเหยียดแบบนี้
มันเลยดูไร้สาระไปเลยอ่ะ ออกขำๆซะมากกว่า

Eucliwood Hellscythe
29th March 2016, 07:59
เสรีภาพในทางที่ผิด เสรีภาพที่จะกระทบจิตใจผู้อื่น มันก็เหมือน Charlie Hebdo นั่นแหละ

ไม่ได้สนับสนุนพวกหัวรุนแรงนะ แต่การที่ CH โดนกราดยิงเนี่ย ควรจะสำนึกได้แล้วว่าอะไรควรล้อ อะไรไม่ควรล้อ ไม่เลย

ไม่ใช่แค่ประเด็นศาสนา แต่ยังรวมไปถึงการล้อเลียนผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว อย่างน้อยก็ควรจะให้เกียรติผู้ที่สลดใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วย
http://www.thedailyvox.co.za/wp-content/uploads/2015/09/Charlie-Hebdo-1.jpg

neobleak
29th March 2016, 09:14
ตัวเพจไม่ฮาหรอกแต่มันฮาที่คอมเม้น :o

Neotridagger
29th March 2016, 09:33
เจตนาเขาโพสแกล้งเป็นคนเหยียดชนชั้น เพราะต้องการแสดงให้เห็นความน่าเกลียดของพวกเหยียดชนชั้น

คือแอดมินมันมีจุดประสงค์เดียวกับคุณนั่นแหละคือต่อต้านการเหยียด แบบนี้มันเรียกว่ามุขประชด

ถ้ามีคนไม่เก็ทมุขประเภทนี้แบบคุณ โมโหการเหยียด รับไม่ได้กับการเหยียด นั่นแปลว่าจุดประสงค์เค้าสัมฤทธิ์ผล

ไม่ต้องกลัวต่างชาติมองเราแย่หรอกครับ ต้นตำหรับเพจแนวนี้คือต่างชาตินี่แหละ

lastcall
29th March 2016, 10:52
มันเป็นเพจตลกครับบบ 555555555555555555555555

ผมว่ามันดักก็จริงแต่คนพิม****ก็คงนั่งขำอยู่เหมือนกัน มันตลกอะครับ ลองอ่านดูดีๆ เวลาเขาอ้างถึงสิ่งของสูงๆแล้วเขาจะใช้ภาษาอังกฤษ อย่างแป้งเย็นตรางูไรงี้ แต่เขียนเป็นภาษาอังกฤษ พวกไพร่ไม่มีวันได้ใช้ จะบ้าตาย 5555555