PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแชร์ความลับใน Gta iv กัน

montreepot
10th October 2011, 16:05
ผมมีเยอะเลย

แต่อยากให้ทุกคนลองแชร์กันดู

ถ้ามีน้อย หรือ มีไม่ครบ

ผมจะมาบอกเองครับ ^^

montreepot
11th October 2011, 02:31
:(:(:(:(:(

The Run
11th October 2011, 07:37
1.ในร้านเนทในเกมให้ใส่เวป "www.whattheydonotwantyoutoknow.com" ก็จะเห็นสถานที่ๆยังไม่ได้ไปเปิด
2.นั่งคอปเตอร์ โดดลงที่เทพีเสรีภาพ ชั้นที่มันไม่มีทางขึ้นจะมีประตูหนึ่งเขียนว่าทางเข้าลับ ปีนบันไดขึ้นไป มีหัวใจแขวนไว้ด้วย
3.ไอเทม เสื้อเทพีเสรีภาพ หาได้ที่ ตรงบริเวณเกาะที่มีเทพีเดินขึ้นไปเรื่อยๆจนถึงฐานชั้นบนสุดมันจะวางอยู่บนพื้นครับ
4.เปลี่ยน ringtone กะ theme บนมือถือ ไปโหลดในร้านเน็ตก่อนแล้วเลือกเมนู option ในมือถือ แล้วก็เลือก theme rington ได้เลย
5.car cannon ขับรถไปสะกิดชิงช้า แล้วรถจะกระเด็นไป ไกลมากๆหรือเดินไปชนเฉยๆก็ได้ตัวเราจะกระเด็น (เฉพาะ แพท 4)
6.วิธีเบิร์นยางรถกดถอยหลังกับไปหน้าพร้อมกันรถเราก็จะเบิร์นยาง ถ้าทำไปเรื่อยๆยางรถของคุณก็จะระเบิด
7.วิธีรับโสเภนีขี้รถ ไปไกล้ๆแล้วกด Gเพื่อบีบแตรเธอจะเดินมาไกล้ๆแล้วเธอจะเต้นยั่วคุณจากนั้นกด Eเพื่อรับเธอขึ้นรถพาไปที่ลับๆแล้วกด Eตกลงราคากันจากนั้นก็ทำกิจกรรมๆขึ้นอยู่กับราคาที่ตกลงกันไว้ (ขอพูดตรงๆเลยหละกัน 25 ชัก 75 อม 100 ใส่)
8.อันนี้ไม่จำเป็นต้องบอกเพราะรู้กันอยู่แล้วมั้ง แต่บอกก็ได้สำหรับคนไม่รู้ เวลาขึ้นรถตำรวจแล้วกด G เปิดวอรถตามถนนจะหลีกทางให้คุณ
9.กด H เป็นการเปิดไฟสูงไฟต่ำถ้าเป็นกลางวันเป็นการเปิดปิดไฟครับ (สำหรับคนที่เล่นอย่างเดียวไม่น่าจะมีทางอ่านตอนมันบอกทริกเล็กเพื่อเปิดมาอ่านแล้วยังไม่รู้ก็ลองนำไปใช้ดู)
10.ระเบิดพลีชีพอันนี้เป็นวิธีที่ผมชอบเล่นมากครับถ้าคุณกดระเบิดมือค้างไว้6วินาทีมันจะระเบิดกดเวลาขี้มอเตอร์ไซด์ก็ได้ครับ เอาไว้เวลาเล่นผ่านแลนหรือออนไลน์ยิงมันไม่ได้ระเบิดพลีชีพไปเลย ฮ่าๆ
11.คุณสามารถเก็บกระป๋องหรือเศษอิธที่อยู่ตามถนนมาปาได้ครับโดยเดินไปไกล้ๆของเช่น เช่น ก้อนอิฐ , แก้วน้ำ , โทรศัพท์ แล้วกด Eเอาไว้เวลาไม่มีอาวุธจริงๆปาใส่หัวมันเลยหรือหมั่นใส้ใครก็ปาเลยครับ (อันนี้เพื่อคนไปโหลด Save จบไม่รู้อีก ส่วนมาก 99 % จะรู้กันดีเพราะมันมี Mission ให้ทำ)
12.อันนี้สำหรับคุณชอบทำบุญครับ ถ้าคุณเดินไปไกล้ๆพวกจอนจัดหรือขอทานเค้าจะมาขอเงินคุณครับกด E เพื่อให้เงิน (กรณีที่มันเดินมาขอ)
13.Tug boat อันนี้เป็นเรือลากทรายครับลองไปขี่กันดูเผื่อใครยังไม่เคยลอง
14.กด P เป็นการเปิด Motion Blur ครับทำให้ภาพลื่นกว่าปกติ
15.คุณคงสงสัยว่าภาคนี้ไม่มีโรงเก็บรถเหมือนภาคก่อนๆเหรอมีครับแต่เป็นบริเวณเส้นสีเหลืองๆหน้าอาพาทเม้นคุณเองครับเอาไปจอดให้อยู่ในเส้นได้เลยครับรถคุณจะอยู่ตลอด แต่ต้อง saveก่อนนะครับโหลดมาใหม่ก็อยู่ตลอด ชอบคันไหนก็หามาเก็บได้เลยครับ (เพื่อคนไม่รู้ครับ 99 เปอร์ รู้กันดี)
16.วิธีเรียก Texiให้เดินไปไกล้ๆแล้วกด EพอTexiหยุด ก็กดFค้างไว้จนขึ้นนั่งเบาะหลังแล้วก็เลือกที่จะไปหรือจุดที่เรามาร์คไว้โดยการกดwหรือsเพื่อเลื่อนดูแล้วกด Enterถ้ากด Enterอีกทีก็จะข้ามไปที่จุดหมายเลยขณะขี่ Texi ถ้ากด spacebarจะเร่งให้ Texi รีบไป (หมายเหตุ ต้องทำ Mission สัก 3-4 ถึงจะสามารถทำได้)
17.ถ้าคุณไปดื่มเหล้าในบาร์ตัวละครของคุณก็จะเดินเมาโซเซไปมา แต่ถ้าขีบรถไปด้วยตำรวจมาเห็นต้องเข้า Mode Need For Speed Drunk เพราะมันจับคุณ (เมาแล้วขับ)
18.วิธีใส่เพลงของเราลงไปในรายการวิทยุของเกม (Win XP)
1.นำไฟล์เพลง (นามสกุล MP3 หรือ WMA) ที่ต้องการไปวางไว้ใน C:\Documents andSettings\ชื่อผู้ใช้\My Documents\Rockstar Games\GTA IV\UserMusic
2.เมื่อเข้าเกม เราสามารถฟังเพลงของเราได้จากคลื่น Independence FM
(โหมดปกติของ Independence FM จะอยู่ที่ Radio ซึ่งเป็นการจำลองรายการวิทยุ ในโหมดนี้จะมีโฆษณาหรือ DJ พูดคั่นระหว่างเพลง)
(หากต้องการฟังเพลงของเราอย่างเดียว ต้องไปเปลี่ยนโหมด Independence FM เป็นSequential หรือ Shuffle ใน Options ของเกม > เมนู Audio >Independence FM mode ........... )
3.ในกรณีที่เพลงของเราไม่ปรากฏขึ้น มาให้เราได้ฟังในเกม ให้ไปที่ Options ของเกม แล้วเลือกแถบเมนูAudio จากนั้นคลิิกที่บรรทัด Complete Scan
หมายเหตุ: ชื่อของไฟล์เพลงห้ามมีภาษาไทย และตัวเลขอย่างเดียว

ยกตัวอย่าง
ห้ามใช้ชื่อไฟล์เพลงแบบนี้ : คาราบาว.mp3 123456.mp3
ชื่อไฟล์เพลงที่ถูกต้องคือ : A.mp3 ABC123.mp3
วิธีเปลี่ยนชื่อไฟล์แบบเร็วนะครับ เลือกไฟล์ทั้งหมดคลิกขวาไฟล์ที่1แล้วใส่ชื่อเช่น A1 แล้ว Enter ครับไฟล์เราจะเปลี่ยนชื่อทั้งหมดโดยอัตโนมัติ
แนะนำถ้าใครอยากได้คลื่นวิทยุของไทยก็ไปอัดมาจากคลื่นวิทยุจริงๆแล้วแปลงไฟล์เป็นMP3แล้วเอามาใช้ก็ได้เหมือนกันครับจะได้สมจริงขึ้นมาหน่อยอัดหลายๆคลื่นเลยครับ

19.วิธีการต่อยแบบคอมโบ ให้กด spacebar เพื่อหลบพอหลบเสร็จให้รีบกดเมาร์ซ้ายต่อยทันทีจะเป็นการต่อยแบบคอมโบครับลองดู
20.อันนี้เป็นทิปเล่นๆนะครับลองทำดูให้เราไปทำร้ายใครก็ได้ตอนไม่มีตำรวจนะครับแล้วให้คนนั้นมาทำร้ายเราคืนแล้วเราก็วิ่งไปหาตำรวจให้ตำรวจเห็นว่าเรากำลังโดนทำร้ายโดยคนที่เราไปทำร้ายก่อน คนนั้นก็จะเจอตำรวจจับครับ (เพิ่มความสมจริงในระดับหนึงของ GTA)
21.อันนี้จะคล้ายๆอันบนครับ ให้เราเดินชนคนอื่นไปให้โดนรถอีกคันชนคนที่เราเดินไปชนนั้นก็จะไปต่อยกับคนที่ขี้รถมาชน
22.INFERNUS CAR หาได้ตอนภารกิจของเพื่อนเราที่เป็นตุ๊ด ถ้าทำเสร็จมันจะซื้อรถให้เราคันนึง
23.thelibertonain museum อาคารลับ เป็นพิพิธพันธ์โบราณที่ปิดปรับปรุงครับแต่มีทางเข้าอยู่ด้านซ้ายของตัวอาคารครับลองไปชมกันดูเผื่อใครยังไม่เคยไป