PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีความรู้เรื่องกล้อง แนะนำผมด้วยครับ งบไม่เกิน 2 หมื่น

sattawat1979
30th March 2016, 12:15
ช่วยแนะนำกล้องดิจิตอลราคาไม่เกิน 2 หมื่นให้หน่อยครับ

ขอที่มีความละเอียดสูงๆ มากกว่า 16 ล้านพิกเซลนะครับ

คือผมชอบถ่ายรูปเก็บไว้ ช่วงสงกรานต์นี้ไปเที่ยวอยากเก็บภาพสวยๆไว้เยอะๆน่ะ

ตอนนี้ผมใช้กล้องจากมือถือ s6 edge อยู่ 16 ล้านพิกเซล ภาพก็ดูสวยดีอยู่

แต่ก็คิดว่ามันเป็นกล้องจากมือถือ ภาพคงสู้จากกล้องดิจิตอลไม่ได้

เคยเห็นเค้าไปเที่ยวแล้วถ่ายรูปมาดูกันสวยๆทั้งนั้นเลย ผมก็อยากถ่ายบ้างอ่ะ :o

แต่ผมมีงบแค่ 2 หมื่นครับ ไม่เกินนี้ ถ้าแพงกว่านี้ก็ไม่เอา และอยากได้ภาพที่มันละเอียดกว่า s6 edge ด้วย

ขอบคุณครับ

CanDiiZ
30th March 2016, 12:37
งบ 2 หมื่น ถ่ายรูปสงกรานต์ จัดไป

GoPro Hero 4

-0-

sattawat1979
30th March 2016, 12:47
งบ 2 หมื่น ถ่ายรูปสงกรานต์ จัดไป

GoPro Hero 4

-0-

รุ่นนี้ภาพละเอียดกว่า s6 edge ป่าวครับ

เห็นยันรูขุมขนเลยป่าว จะเอาไปส่องสาวในชุดเปียกน้ำวันสงกรานต์ด้วย :o