PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามหน่อยครับ GTA 5 เล่นได้ 43 เปอร์เซ็นต์ ไม่มีภารกิจให้ทำ

adullord
30th March 2016, 19:36
สอบถามหน่อยครับ GTA 5 เล่นได้ 43 เปอร์เซ็นต์ ไม่มีภารกิจให้ทำ

headshot deluxe
31st March 2016, 09:09
ก่อนอื่นเลย จำนวนเปอร์เซ็นต์ของเกมนี้ไม่ได้บอกว่าคุณเล่นเนื้อเรื่องถึงไหนแล้ว เพราะมันนับรวมภารกิจหลัก-ย่อยทั้งหมด
ถ้าคุณเล่นภารกิจย่อยเยอะเปอร์เซ็นต์ก็จะเยอะ แม้เนื้อเรื่องจะไปไม่ถึงไหน แต่ถ้าคนเล่นแต่ภารกิจหลักไม่เก็บอย่างอื่นเลย ก็จบได้ที่ 60-70% ครับ ไม่จำเป็นต้อง 100

กรณีคุณที่ไม่มีภารกิจบนแผนที่แสดงว่าคุณทำภารกิจค้างอื่นอยู่ ส่วนใหญ่จะเป็นภารกิจที่ไมเคิลให้หารถไปจอดที่ลับตาคนเพื่อเตรียมแผนปล้น
เพราะภารกิจนี้จะไม่มีจุดหมายบนแผนที่ เนื่องจากเกมมันให้เราเลือกรถคันไหนก็ได้ที่มี 4 ประตู จอดตรงไหนก็ได้ที่ลับตาคน
สำหรับคนที่เล่นเกมนี้โดยไม่อ่านคำอธิบายมุมจอ แต่เล่นโดยการตามจุดบนแผนที่ (จุดขึ้นตรงไหนก็ไปตรงนั้น) พอมาถึงภารกิจนี้จะงง เพราะไม่รู้จะไปตรงไหนต่อ

ที่พูดมาซะยาว สรุปคือผมไม่สามารถรู้ได้หรอกครับว่าคุณติดภารกิจไหนอยู่โดยดูจากจำนวนเปอร์เซ็นต์ของคุณ เพราะแต่ละคนเล่นมาไม่เหมือนกัน
วิธีแก้เบื้องต้นคือให้คุณดูว่าคุณเล่นภารกิจหลักอันไหนอยู่ (ดูจากชื่อเซฟไฟล์เวลาเข้าเกมโดยการโหลดเกม ไม่ใช่ continue)
แล้วเอาชื่อภารกิจนั้นไปเสิรช์ในยูทูปว่าต้องทำอะไรบ้าง คุณทำครบหรือยัง แล้วก็ไล่ทำตามเขาไปครับ

ปล. อันนี้สำหรับของแท้นะครับ ถ้าเล่นของก็อบแล้วมีปัญหาอาจจะเกิดจากสาเหตุอื่น อันนั้นผมไม่ทราบครับ

adullord
4th April 2016, 14:58
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ