PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รุมประชาทัณฑ์ผู้ต้องหาจนตายแบบนี้ รุนแรงไปไหมครับ ?? [ กัมพูชา 18+ ]

THE MIZ
7th April 2016, 14:56
อันนี้จากกัมพูชาน่ะครับ คือมีลูกเขยฆ่าเมีย ฆ่าแม่ ตาย ชาวบ้านรู้ข่าวรุมกระทุมจนตาย ทหารยังไม่ห้ามเลย

แบบนี้ทีแรกผมว่ารุนแรงไปน่ะ แต่พอดูสภาพศพตอนท้ายคลิบแล้วโอ้โห่.....รับไม่ได้

เลยอยากถามว่ามันรุนแรงไปไหมเอาถึงตายเลย

ปล.แบบนี้ติดคุกตลอดชีวิตก็พอ ไม่ก็ประหารไปเลย

คำเตือน18+ ภาพในคลิบรุนแรงน่ะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม

https://www.youtube.com/watch?v=aGz29Cqd8Gc

sattawat1979
7th April 2016, 15:42
บ้านป่าเมืองเถื่อนจริงๆ - -" น่าจะดำเนินการตามกฏหมายนะผมว่า

ก็รู้ว่าฆ่าคนตายผิดกฏหมาย แต่ก็ทำซะเอง - -* คนที่ร่วมประชาทัณฑ์ก็ต้องมีความผิดด้วย

ใช้อารมณ์ตั้งศาลเตี้ยตัดสิน ไม่ใช่แนวทางของประเทศที่เจริญเค้าทำกัน :(

Patrenko
7th April 2016, 15:51
คือมันสนองความต้องการเพียงช่วงครู่นะผมว่าสุดท้ายเหยื่อก็ไม่ฟื้นขึ้นมาอยู่ดี และมันก็จะไม่เป็นบรรทัดฐานต่อๆไปด้วยเพราะผลที่ีตามมามันหลังจากก่อเหตุ สำคัญที่สุดไม่พ้นกฏหมาย ถ้าระงับเหตุก่อนจะเกิดแบบนี้ได้มีกฏหมายควบคุมพลเมืองไม่ให้ก่อเหตุได้นั้นแหละจะเป็นบรรทัดฐาน

THE MIZ
7th April 2016, 16:36
แต่คิดไปคิดมาประเทศไทยก็มีน่ะ แต่ไม่รุนแรงถึงตายแบบนี้ กัมพูชามันร้ายกาจจริงๆ เพื่อนที่เป็นเขมรมันยังบอก แต่คนกัมพูชาก็ไม่ใช่แบบนี้ทุกคนน่ะ บางคนก็นิสัยดี บางคนก็อารมณ์ร้อนเกินเหตุ 55

Eucliwood Hellscythe
7th April 2016, 17:42
ไม่ต่างกันหรอกนะ

ลองดูอารมณ์ของคนเวลาที่มีคดีฆ่าข่มขืนที่บ้านเราดูสิ

ตำรวจมาขวางก็เกือบจะตีตำรวจเสียด้วยซ้ำแต่ตำรวจเขาคุมสถานการณ์ได้

ตำรวจยังไม่มาไง เลยเจอดีแบบนี้

ตอนแรกก็ว่าแรงไปอยู่นะ แต่พอเขาขึ้นไปข้างบนให้ดูสิ่งที่มันกระทำแล้ว สมควร

THE MIZ
7th April 2016, 18:27
ไม่ต่างกันหรอกนะ

ลองดูอารมณ์ของคนเวลาที่มีคดีฆ่าข่มขืนที่บ้านเราดูสิ

ตำรวจมาขวางก็เกือบจะตีตำรวจเสียด้วยซ้ำแต่ตำรวจเขาคุมสถานการณ์ได้

ตำรวจยังไม่มาไง เลยเจอดีแบบนี้

ตอนแรกก็ว่าแรงไปอยู่นะ แต่พอเขาขึ้นไปข้างบนให้ดูสิ่งที่มันกระทำแล้ว สมควร

มีทหารอยู่น่ะ เห็นแวบๆในคลิบ ทหารปล่อยให้กระทืบเลย55
ปล.ทีแรกคิดเหมือนกันแหละว่ารุนแรงไป แต่พอเห็นศพ อื้อหืออ....สมควรแล้วแหละแขนขาดเลย... แต่ยังไงก็ควรเป็นไปตามกฏหมายเหมือนเม้นบนๆบอก

BoonTew
7th April 2016, 18:45
ในคลิปก็โหดเกินนะ แต่ไม่รู้ที่มาที่ไป เจอแต่คนโดนรุมประชาทัณฑ์กับศพสองศพ

ขอระบายนิด บ้านเราก็มีให้เห็นอยู่บ่อยๆ สังคมรุมประชาทัณฑ์จนเหมือนตายทั้งเป็น บางเรื่องก็เกินไป ไม่รู้ว่าทำเพื่อผดุงความถูกต้องหรือแค่เหยียบคนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูเป็นคนดีกันแน่

White_hand
7th April 2016, 19:21
หาก.. ฆ่าคนตายด้วยเจตนา โดนกระทืบตายก็สมควรแล้ว

ชีวิตก็มีค่าเท่ากัน ฆ่าคนอื่นตาย หากถูกฆ่า มันก็เท่าเทียมปะ ?

คนที่ตาย ยังไม่ได้รับโอกาสที่จะมีชีวิต ฆาตกรก็เช่นกัน *-*

คหสต.
ส่วนเรื่องของกฏหมาย..ประเทศอื่นเป็นไงไม่รู้ แต่ที่นี่ประเทศไทย มันก็เท่านั้น..

~FeaR~
7th April 2016, 19:21
น่าจะให้ตายแบบทรมาณหน่อย อันนี้ตายง่ายเกิ๊น

Andou
7th April 2016, 20:52
ตอนต้นคลิปคิดว่าไอพวกนี้ป่าเถื่อนรุนแรงเกิน พอท้ายคลิปเห็นสภาพศพเท่านั้นแหละ เมียโดนฟันหัวขาดท้องโดนกรีดจนเห็นใส้ แม่ยายโดนฟันแขนขาด

catter1
7th April 2016, 21:52
ต้องรู้จักปล่อยวาง

sattawat1979
7th April 2016, 22:06
ผมดูคลิปตอนกลางวัน ทีทำงานเน็ตมันช้า เลยไม่เห็นทั้งหมด

พอกลับมาดูที่บ้านจนจบ ดูแล้ว น่ากลัวจริงๆครับ = =' ระดับความ ฮาร์ดคอร์ พอๆกับคลิป ของพวก ISIS เลย :sweat

น่าตกใจที่คนเราสมัยนี้จิตใจโหดร้ายเหลือเกิน :( ศีลธรรมหายไปไหนหมด ไม่กลัวบาปกรรมกันเลยรึไง ดูแล้วสลด หดหู่มากมาย T T

nunt77
7th April 2016, 23:39
นึกถึงประเทศไทยนะ คนฆ่าคนตายแค่ให้มีตังจ้างพวกทนายพลิกลิ้นนิดหน่อยติดคุกไม่กี่ปีก็ออกมาได้แล้ว แต่ชีวิตคนทั้งคนมันทดแทนได้หรือ ถ้าตัดสินยุติธรรมจริง คนผิดกลัวกฎหมายการละเมิดกฎหมายไม่มีหรอก

THE MIZ
8th April 2016, 07:54
ผมดูคลิปตอนกลางวัน ทีทำงานเน็ตมันช้า เลยไม่เห็นทั้งหมด

พอกลับมาดูที่บ้านจนจบ ดูแล้ว น่ากลัวจริงๆครับ = =' ระดับความ ฮาร์ดคอร์ พอๆกับคลิป ของพวก ISIS เลย :sweat

น่าตกใจที่คนเราสมัยนี้จิตใจโหดร้ายเหลือเกิน :( ศีลธรรมหายไปไหนหมด ไม่กลัวบาปกรรมกันเลยรึไง ดูแล้วสลด หดหู่มากมาย T T

คนนี้ผมว่าน่าจะติดยาหนักด้วยแหละครับ ติดยาบ้าติดม้าติดกาว ไม่งั้นคงไม่ฆ่าหั่นศพแบบนี้หรอก สมควรให้ตายในดงตีนจริงๆ