PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกลียดที่ต้องอยู่แบบนี้

Eucliwood Hellscythe
12th April 2016, 15:42
ทำไมเวลาเวลาเดินเท้าต้องเสี่ยงกับคนเมายาบ้า โจร หมา ฝาท่อระบายน้ำ อะไรที่จะหล่นลงมา หรือรถเมาแล้วเสยขึ้นมาบนฟุตบาทด้วย

บางทีมันระวังได้ด้วยเหรอ

เกลียดที่ต้องทนอยู่กับการนั่งรอสองสามชั่วโมงในสถานที่ราชการหรือโรงพยาบาลเพราะเกิดเรื่องจากบรรทัดบน

ทำไมเราถึงต้องติดอยู่กับพวกรถส่งของที่จอดขวางถนนเป็นสิบๆ นาที

ทำไมต้องทนอยู่กับสิ่งอันไม่พึงประสงค์มากมายถึงขนาดนี้

ถ้ามันเป็นเช่นนี้ก็อย่าโทษเราเลยถ้าเราจะต้องการที่จะล้างบางสังคมนี้ให้สิ้นซากสลายหายไปต่อหน้าต่อตาให้สาแก่ใจเรา

ขอโทษนะ

482566789
12th April 2016, 16:11
ไม่ไปเล่นน้ำกับเขาบ้างหรอครับ อากาศร้อนจนเป็นบ้าเเล้ว :o

sattawat1979
12th April 2016, 16:13
สมัยนี้ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นอย่าออกจากบ้านเลยครับ

วุ่นวาย สารพัด อย่างที่คุณว่ามานั่นแหละ ผมเองเจอมาแล้วทั้งหมด

หรือไม่ก็ฟังธรรมมะอยู่บ้านก็ดีนะครับ ช่วยได้เยอะ

แล้วจะเข้าใจชีวิตมากขึ้น ไม่มีอะไรเป็นของเราจริงๆไงครับ บังคับอย่างที่ใจเราต้องการให้มันเป็นทุกอย่างไม่ได้

ทุกอย่างมีเหตุปัจจัยให้มันเป็นแบบนั้น ห้ามไม่ได้ เราทำได้แค่ยอมรับมันอย่างเดียว

ส่วนที่เราเป็นทุกข์เพราะไปยึดถือมันไงครับ เลิกยึดถือก็หมดทุกข์ :yes

Mostwall
12th April 2016, 16:13
ทำไมเวลาเวลาเดินเท้าต้องเสี่ยงกับคนเมายาบ้า โจร หมา ฝาท่อระบายน้ำ อะไรที่จะหล่นลงมา หรือรถเมาแล้วเสยขึ้นมาบนฟุตบาทด้วย

บางทีมันระวังได้ด้วยเหรอ

เรื่องแบบนี้มีทุกสังคม ทุกประเทศ หลีกเลี่ยงได้ให้หลีก

ถ้ามันเป็นเช่นนี้ก็อย่าโทษเราเลยถ้าเราจะต้องการที่จะล้างบางสังคมนี้ให้สิ้นซากสลายหายไปต่อหน้าต่อตาให้สาแก่ใจเรา

พูดเล่นหรือพูดจริง? ถ้าพูดจริงไม่ทันได้ล้างบางหรอก คงโดนอุ้มไปยิงก่อนแล้วมั๊ง การข่าวทหารเดี๋ยวนี้ดีมากๆ

kenjoje
12th April 2016, 16:19
ความคิดดี:D
ผมต้องกาหมายเลยอะไรคับ:pardon

Eucliwood Hellscythe
12th April 2016, 16:26
สิ้นซาก ในที่นี้หมายถึง สิ่งที่เป็นซาก สิ้นไป สิ่งดีๆ ยังคงอยู่

kunikuman
12th April 2016, 16:29
ถ้ารับสังคมที่ตัวเองอยู่ไม่ได้ ก็ ตายๆ ไปเถอะคับ ง่ายดีหลีกหนีแบบไม่ต้องไปเบียดเบียนใคร

zanuk9876
12th April 2016, 16:47
ปลงซะเถอะ

Tonyghost
12th April 2016, 16:50
จะทำอะไร จะบ่นอะไรจงคิดว่า นี่คือ ประเทศไทย ตาม เรปบน

neobleak
12th April 2016, 23:21
แค่เนี้ย...ผมเคยเดินตกท่อลึก2เมตรในวันฝนตกมาแล้วยังไม่อยากคุย ==''