PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หลักกิโลแบบใหม่

Eucliwood Hellscythe
14th April 2016, 10:05
ไม่ใช่ป้ายนะ เป็นหลัก กม. แต่ขนาดใหญ่เท่าป้ายและวิธีการติดตั้งเหมือนป้าย

แต่มันต้องติดทุกกิโล แทนที่หลักกิโล จึงเรียกว่าหลักกิโลแบบใหม่

เรางานละเอียดเทียบเท่าช่างสิบหมู่เลยละ คือมันปราณีตมากๆ

วิธีติดตั้ง

ถามว่าทำไมถึงเปลี่ยน มันเล็ก อ่านตัวเลขยาก บางทีหญ้ามันบัง เราเลยแก้ปัญหา งานนี้ใหญ่สะใจ
เอาแบบนี้ออกไปแล้วติดแบบใหม่แทน

thetopzrr
14th April 2016, 10:24
อะเคร้ อันนี้มีเหตุผล +1

Mostwall
14th April 2016, 10:38
ทำหลักกิโลขนาดใหญ่ให้ใครอ่านครับ ขนาดป้ายจราจรห้ามแซง ลดความเร็ว มันยังไม่อยากจะอ่านกันเลย

ryoshiki
14th April 2016, 11:25
อืม...เปลี่ยนเสาให้สูงขึ้น ใหญ่ขึ้น มันจะง่ายกว่ามั้ยครับ

ของเก่าๆ มันก็ดีและคลาสสิคอยู่แล้ว เปลี่ยนเป็นป้ายแบบนั้นให้มันไปทับซ้อนกับป้ายบอกเส้นทางปกติ ทำไมล่ะ?

=Galaxy Ag=Z
14th April 2016, 11:31
ทำหลักกิโลขนาดใหญ่ให้ใครอ่านครับ ขนาดป้ายจราจรห้ามแซง ลดความเร็ว มันยังไม่อยากจะอ่านกันเลย

ไม่ต้องไปคิดเรื่องคนอื่น ใครไม่อ่านป้ายก็ช่างมัน จะให้เขาแก้นิสัยก็คงยาก ถ้าจะเริ่มปลูกฝังคนไทยตอนนี้ก็คงต้องใช้เวลาปรับตัวปรับจิตสำนึกนานพอควร

ส่วนเราก็ทำตัวเราเองให้ดีมีจิตสำนึกเวลาขับรถก็ขอให้อยู่ในกฏระเบียบวินัยที่เขาให้ไว้คอยดูอ่านป้ายจราจรให้ดีก็พอแล้ว

คหสต.Eucliwood Hellscytheโพสก็ฟังดูมีเหตุผลดี หรือถ้ากลัวหญ้าขึ้นบังก็น่าจะทำเสาให้มันใหญ่และสูงขึ้นมาหน่อยก็ได้นิ

L4ST7T4ND
14th April 2016, 11:52
ไม่เห็นด้วยครับ ต้นทุนสูงไป ความจำเป็นไม่เพียงพอ

482566789
14th April 2016, 11:58
ไม่ต้องไปคิดเรื่องคนอื่น ใครไม่อ่านป้ายก็ช่างมัน จะให้เขาแก้นิสัยก็คงยาก ถ้าจะเริ่มปลูกฝังคนไทยตอนนี้ก็คงต้องใช้เวลาปรับตัวปรับจิตสำนึกนานพอควร

ส่วนเราก็ทำตัวเราเองให้ดีมีจิตสำนึกเวลาขับรถก็ขอให้อยู่ในกฏระเบียบวินัยที่เขาให้ไว้คอยดูอ่านป้ายจราจรให้ดีก็พอแล้ว

คหสต.Eucliwood Hellscytheโพสก็ฟังดูมีเหตุผลดี หรือถ้ากลัวหญ้าขึ้นบังก็น่าจะทำเสาให้มันใหญ่และสูงขึ้นมาหน่อยก็ได้นิ

จะเปลื่นนิสัยคนในประเทศได้เรา ต้องเป็นคอมมิวนิสต์ เท่านั้นครับ ทำได้เเน่

Natthakon
14th April 2016, 13:54
งบประมาณสูงแน่เลยครับ

14th April 2016, 14:13
จะเปลื่นนิสัยคนในประเทศได้เรา ต้องเป็นคอมมิวนิสต์ เท่านั้นครับ ทำได้เเน่
โหดไปๆ
....

OUTbreaK!!!
14th April 2016, 14:18
จุดประสงค์หลักของหลักกิโลเมตร คือเอาไว้แค่บอกระยะทางเหรอครับ? คิดติดป้ายทุกๆ 1 กิโลเมตร ไม่ได้คิดภาพกันเลยเหรอครับ ?

MADAFAKA
14th April 2016, 15:22
หลักกิโลไว้บอกระยะทาง จะติดป้ายอย่างที่นายบอกทุกกิโลเมตรเลยเหรอ งบเท่าไหร่ สภาพแวดล้อมอำนวยมั้ย ต้องตัดต้นไม้ข้างทางมั้ยเพื่อที่จะได้เห็นป้าย ต้องเอาสายไฟลงดินมั้ย ต้องเอาสายโทรศัพท์หลบมั้ย
เป้าหมายมันเอาไว้บอกแค่ระยะทางเฉยๆ

ส่วนที่สำคัญคือป้ายไว้บอกเส้นทาง ซึ่งก็มีครบเกือบทุกจุดอยู่แล้ว ขับรถออกไปก็จะเห็นได้ชัดเจน ถ้าวันๆไม่ได้หมกตัวอยู่แต่ในบ้านน่ะนะ

ส่วนไอ้หญ้ารกบังมันมีโครงการอยู่หลายโครงการที่คอยจัดการอยู่ ทั้งโครงการถนนสวย โครงการถนนสะอาด โครงการปลูกต้นไม้ข้างทางเพื่อในหลวง บลาๆ ไปกวดขันบริหารท้องถิ่นของนายดีกว่ามั้ง

Mostwall
14th April 2016, 15:50
หลักกิโลไว้บอกระยะทาง จะติดป้ายอย่างที่นายบอกทุกกิโลเมตรเลยเหรอ งบเท่าไหร่ สภาพแวดล้อมอำนวยมั้ย ต้องตัดต้นไม้ข้างทางมั้ยเพื่อที่จะได้เห็นป้าย ต้องเอาสายไฟลงดินมั้ย ต้องเอาสายโทรศัพท์หลบมั้ย
เป้าหมายมันเอาไว้บอกแค่ระยะทางเฉยๆ

ส่วนที่สำคัญคือป้ายไว้บอกเส้นทาง ซึ่งก็มีครบเกือบทุกจุดอยู่แล้ว ขับรถออกไปก็จะเห็นได้ชัดเจน ถ้าวันๆไม่ได้หมกตัวอยู่แต่ในบ้านน่ะนะ

ส่วนไอ้หญ้ารกบังมันมีโครงการอยู่หลายโครงการที่คอยจัดการอยู่ ทั้งโครงการถนนสวย โครงการถนนสะอาด โครงการปลูกต้นไม้ข้างทางเพื่อในหลวง บลาๆ ไปกวดขันบริหารท้องถิ่นของนายดีกว่ามั้ง

ฮาๆๆ เห็นด้วยๆ

Cagoman
14th April 2016, 16:19

ยังไม่ชินอีกหรอครับ ? สีสันของบอร์ดเลยเชียวน่ะ 5555555

=Galaxy Ag=Z
14th April 2016, 16:37
ยังไม่ชินอีกหรอครับ ? สีสันของบอร์ดเลยเชียวน่ะ 5555555

เห็นด้วย+1:cool:

14th April 2016, 16:42
แงงงงงงงงงง โดนตอก