PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยการ Root เครื่อง

duchyzaza
10th October 2011, 20:08
ผมซื้อ Galaxy Gio มาใหม่ๆ เเล้ว มัน Andriod 2.3.4 มาให้อยู่เเล้ว ทดสอบ Neocore 71.01 .Fps ถามหน่อย ถ้าผมจะรูทต่อสามารถ Root ได้ไหมครับ เครื่องผมเล่น Asphalt 5 ไม่ได้อ่ะเล่นเวลาจบการเเข่งของเกมส์ชอบเด้ง

Aun_
10th October 2011, 20:34
ท่านสามารถ Root ได้ครับ ถ้าอยากให้เครื่องแรงกว่านี้ เร็วกว่านี้
ข้อดีของการ Root มีหลายอย่างครับ
แต่ที่สำคัญ โปรดศึกษาให้ดีก่อนการรูท แบ็คอัพไฟล์สำรองไว้ก็ดี
และที่สำคัญ ตามหลายๆที่บอกมา ถ้ารูทแล้ว ประกันจะหมดนะครับ แต่มันมีวิธีอยู่ ลองศึกษาดูก่อนครับ

สำหรับเกมที่ท่านเล่นแล้วเด้ง อาจจะเป็นที่เครื่องไม่ไหว หรือว่าถ้าท่านเล่นเกมอื่นๆในระดับเดียวกันได้ แสดงว่าตัวเกมอาจจะมีปัญหาครับ ลองหามาติดตั้งใหม่ดู

ถ้าผมใช้ Super one click จะ Root ได้ไหมครับ
เเล้ว ไอ่ตัวเกมส์ Asphalt 5 HD นี้ผมโหลด เกือบจะ ทุกเว็บมันเด้งเหมือนกันหมด นะ เเต่ ถ้าเราโหลด จาก Market จะ ไม่เด้งใช่ไหมครับ
เพราะโหลด ตามเว็บ มันเป็น Cahce

Super one click น่าจะได้นะครับ เพราะไม่ได้ยุ่งยากอะไรสำหรับตัวนี้ น่าจะเหมาะกับรุ่นของท่าน แต่ถ้ารูทแล้วไม่แสดงผลลองหาตัวอื่นดูนะครับ

เครื่องของท่านกับเกม HD ท่านเล่นแล้วหน่วงบ้างไหม สเปคเครื่องท่านกับเกม HD ไม่ค่อยเหมาะกันเท่าไหร่
สำหรับเกม ถามว่าถ้าโหลดจาก Market จะไม่เด้งใช่ไหม ผมขอตอบว่า ผมไม่เคยโหลดอะไรจาก Market เลย หาเอาตามเว็บต่างๆ โหลดจาก Market ก็ไม่แน่เสมอไปครับ
บางที่อาจจะเป็นที่ตัวเกมนะครับ หรือไม่ก็เครื่องของท่าน ^^

duchyzaza
10th October 2011, 20:42
ท่านสามารถ Root ได้ครับ ถ้าอยากให้เครื่องแรงกว่านี้ เร็วกว่านี้
ข้อดีของการ Root มีหลายอย่างครับ
แต่ที่สำคัญ โปรดศึกษาให้ดีก่อนการรูท แบ็คอัพไฟล์สำรองไว้ก็ดี
และที่สำคัญ ตามหลายๆที่บอกมา ถ้ารูทแล้ว ประกันจะหมดนะครับ แต่มันมีวิธีอยู่ ลองศึกษาดูก่อนครับ

สำหรับเกมที่ท่านเล่นแล้วเด้ง อาจจะเป็นที่เครื่องไม่ไหว หรือว่าถ้าท่านเล่นเกมอื่นๆในระดับเดียวกันได้ แสดงว่าตัวเกมอาจจะมีปัญหาครับ ลองหามาติดตั้งใหม่ดู

ถ้าผมใช้ Super one click จะ Root ได้ไหมครับ
เเล้ว ไอ่ตัวเกมส์ Asphalt 5 HD นี้ผมโหลด เกือบจะ ทุกเว็บมันเด้งเหมือนกันหมด นะ เเต่ ถ้าเราโหลด จาก Market จะ ไม่เด้งใช่ไหมครับ
เพราะโหลด ตามเว็บ มันเป็น Cahce

duchyzaza
10th October 2011, 21:35
ช่วยตอบหน่อยๆครับ ผม :D