PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถามเรื่องของเกม Don't Starve ทั้ง 2 ภาคหน่อยครับ

postgeno159
22nd April 2016, 21:46
สั้นๆเลยคือ..

ผมอยากเล่นแนว สร้างบ้าน, ฟาร์มทรัพยากรณ์, ทำไร่ อะไรประมาณนี้

แล้วพอดีว่าในสตีมผมมีทั้ง 2 ภาคเลย จู่ๆก็อยากเล่นน่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านๆแนะนำเป็นภาคไหนดีหรอครับ

ryoshiki
24th April 2016, 20:36
แนะนำ Shipwrecked เลยครับ ล่าสุด ติดเกาะ ต้องฝ่าฟันเสาะหาทรัพยากรในเกาะต่างๆ มีของใหม่มาเยอะมากโดยเฉพาะเกี่ยวกับการเดินเรือ
โหดกว่าภาคเก่าๆที่อยู่ในเกาะใหญ่เกาะเดียว แต่ภาคนี้ต้องออกเรือเดินทางในทะเลทีมีทั้งคลื่นยักษ์ ปลาฉลาม วาฬยักษ์ และสัตว์ร้ายมากมาย

สนุกมากๆครับ อยากให้มีออกอัพเดตเป็นแบบ multiplayer ด้วย

Pondparis
24th April 2016, 20:45
มันมี Don't Starve คือเล่นได้แค่ออฟไลน์ หรือ ซิงเกิลเพลเยอร์
และ Don't Starve together ซึ่งเป็นโหมดออนไลน์เล่นกับเพื่อนได้ทั้งหมด 6 คน และเล่นคนเดียวได้ มีระบบแต่งตัวเปิดกล่องของแพงสุดเท่าที่เห็น 1800
เกมนี้ตัวละครมีหลากหลาย ข้อดีข้อเสียต่างกันเช่น ตัวเอก วิลสัน คือเล่นไปสักพักจะสร้างเครื่องชุบชีวิตได้ หรือ วินโลว์ จะชุดไฟได้ไม่ต้องคราฟคบเพลิงแต่ไฟเบ๊าเบา สว่างนิดนึง
และจะมี Don't Starve ที่เป็น DLC โดยจะต้องมีตัว Don't Starve ธรรมดา (มั้ง) ซึ่งจะมีตัวละครเพิ่มมาอีก แต่จะต้องเล่นในส่วนของ DLC เท่านั้น
แล้วแบบข้างบนบอกภาคติดเกาะภาพสวยจริงๆ 300 กว่าบาทได้ครบทุก DLC ถ้าซื้อแยกจะแพงขึ้นมาก มีตังก็จัดเลยครับ

ตัว Don't Starve together ซื้อ 1 แล้วจะแถม 1 ส่งให้เพื่อนเล่นได้ด้วยครับผม ซื้อแบบไหนก็ได้หมดไม่ว่าจะเป็น Don't Starve together Don't Starve bundle หรือตัว pack รวมทุกภาคทุก DLC
แอดมาเล่นกับผมได้นะ Available on iTunes!