PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การจับบอลใน FIFA 12

toonsw
10th October 2011, 22:46
ผมลองดาวน์โหลดเกมส์ FIFA 12 แบบ Clone จาก DVD (7.2 GB) มาเล่น ใช้ Jotstick ธรรมดา (ยี่ห้อ Dilong) ทำไมเวลานักเตะรับบอลที่ส่งมา แล้วมันจะเด้งออกจากตัวพอสมควรครับ มีวิธีตั้งค่าหรือเปล่าครับ เพราะตอนที่เล่น FIFA 12 Demo มันก็ไม่มีปัญหานี้

ขอบคุณล่วงหน้าผู้ใจดีทุกท่านครับ

ryoshiki
10th October 2011, 22:51
อาจจะเป็นที่ความสมจริงของเกมก็ได้มั้งครับ...

gsuhplyf
10th October 2011, 23:09
คือถ้าเราวิ่งไปรับบอล มันก็จะเด้งออกาจากเท้าเราเป็นธรรมดา แต่ถ้าเราพลิกเฉียง หรือพลิกตามน้ำ มันก็จะไหลตามเท้า
อยากให้ลูกติดหนึบที่เท้า ก็กด L1 เวลารับ หรือกด L2 ก้ได้ แต่เวลาออกตัวใหม่ มันจะออกตัวได้ช้าครับ

ฉะนั้นหัดตามน้ำแล้วเล่นเร็ว น่าจะดีกว่าน่อ

Naowarat
10th October 2011, 23:40
อย่ากดเดินหน้าพอครับ ...

toonsw
11th October 2011, 22:40
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ

toonsw
11th October 2011, 23:58
ขอเพิ่มเติมนะครับ จริงๆ แล้วไม่ได้วิ่งไปรับบอล แต่อยู่เฉยๆ แต่มันเหมือนเด้งไปเอง ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ Joy ไม่สนับสนุนหรือไม่ครับ เพราะถ้าลองเปลี่ยนจาก Joy เป็น Keyboard มันกลับไม่เด้งครับ หรือว่ามีเมนูไหนให้ Setting เพิ่ม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Naowarat
17th October 2011, 15:08
ขอเพิ่มเติมนะครับ จริงๆ แล้วไม่ได้วิ่งไปรับบอล แต่อยู่เฉยๆ แต่มันเหมือนเด้งไปเอง ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ Joy ไม่สนับสนุนหรือไม่ครับ เพราะถ้าลองเปลี่ยนจาก Joy เป็น Keyboard มันกลับไม่เด้งครับ หรือว่ามีเมนูไหนให้ Setting เพิ่ม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กดปุ่มที่คุณ Set ไว้ LT ครับ ... จะทำให้การจับบอลดีขึ้น และถ้าหาก กดปุ่ม LT + RT ด้วยกันจะทำให้การเลี้ยงมีประสิทธิภภาพมากขึ้นด้วย

toonsw
19th October 2011, 22:19
ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่ขอถามเพิ่มเติมนะครับ ปัญหาเรื่องบอลเด้งออกจากขาเวลาจับบอล อันนี้ผมใช้ JoyStick ยี่ห้อนี้ล่ะครับ แต่ไม่เป็นปัญหาใน FIFA 11 หรือว่า FIFA 12 เพิ่มความสมจริงเลยเป็นแบบนี้