PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อทำคลิปลง Youtube สิ่งหนึ่งที่ผมกลัว!!! สำหรับคนทำคลิป

ppsspp01
24th April 2016, 17:19
สิ่งที่ผมกลัวคือ ลิขสิทธิ์ครับ .... แต่ที่ผมสังเกตุเห็นคลิปบางคลิปที่สามารถทำซ้ำได้ อย่างเช่น ภาพประกอบหรือคลิป NARUTO แล้วนำมาสร้างรายได้บน Youtube ... เขาไม่กลัวลิขสิทธิ์ที่จะตามมาหรอครับ (กลัวทางบริษัทจะเอาเรื่อง) แม้จะเป็นภาพที่หาจาก Google ถ้า**ไม่ได้**ค้นหาแบบกรองที่สามารถใช้แก้ไขหรือนำไปใช้ซ้ำได้..แล้วนำมาใช้กับ Youtube บางคนติดลิขสิทธิ์ บางคนไม่เห็นติดลิขสิทธิ์เลย ทำต่ออย่างกับไม่มีอะไร หากใครรู้ ช่วยแนะนำเป็นแนวทางทีครับ เพราะผมติดลิขสิทธิ์ 1 ครั้ง แล้วผมเน้นเรื่องนี้ แล้วไม่อยากให้มีปัญหาอีก ขอบคุณครับ

rockblood39
24th April 2016, 17:45
เพราะว่ายูทุปได้ลงโทษโหดไงครับ ถ้าลงไปแล้วโดนลิขสิทธิ์ผลคือคลิปนั้นจะต้องลบออก แล้วก็ติดสีแดง
คลิปที่ไม่มีคนอ้างสิทธิ์ก็ยังคงใช้ได้ต่อไปแหละครับ

ppsspp01
24th April 2016, 18:15
ขอบคุณมากๆครับ