PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยโดนเว็ปพันทิปแบนบ้าง

liger0000
26th April 2016, 15:51
ผมโดนไป2รอบ
รอบแรก ข้อหาไปสงสัยว่าคสชอยู่เบืเองหลังเหตุการวางระเบิดที่ราชประสงค์
รอบสองโดน เพราะพูดเรื่องสิทธิเสีภาพในการแสดงความคิดเห็นในไทยฃ

รอบแรกผมเข้าใจนะว่าของผมมันอาจผิด112 แต่รอบสองนี้แค่พูดว่าสารขันต์มันจำกัดสิทธเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นจนประเทศไทยมันไร้ความพัฒนาแค่นั้นโดนเลย ประเทศไทยนี้แย่นะ จนมีคอมเม้นบางคอมเม้นต้องออกมาเตือนเลยว่าห้ามพูดความจริงมากเกินไปถ้าไม่อยากIDบิน พันทิปไม่ไหวจริงๆนะมันจะโลกสวย ทุ่งลาเวนเดอร์ไปไหน แล้วไม่พอใจก็มาแบนแบบนี้****แย่จริงๆ แล้วผมจำเป็นต้องใช้ไอดีพวกนั้นหากินด้วย แล้วมาแบนแบบนี้ผมจะทำยังไง

CanDiiZ
26th April 2016, 16:07
ก็หมื่นดริฟต์ มันมีแต่สุภาพชน ผู้จบปริญญาเมืองนอก ทำงานเงินเดือนเริ่มต้นหลักแสน พอร์ทหุ้น 7 หลัก 8 หลัก กันทั้งนั้น

ไปพูดอะไรกระทบกระเทือนจิตใจหน่อยเห็นจะไม่ได้ ก็มีแต่ผู้ดีนี่นะ

ส่วนเรื่องสิทธิเสรีภาพแบบอเมริกา หรือ freedom of speech ในบุรุนแลนด์ เห็นจะทำไม่ได้

ต่อให้ไม่ใช่รัฐบาลทหารจากท่านผู้นำบุรุนคุง ก็ยังยาก

เห็นได้จาก ท่านมาสเตอร์เจียม ที่พูดอะไรออกมามากมาย จนอยู่ในบุรุนแลนด์ไม่ได้

ไหนจะมี แจ็คแม้ว ที่รอวันคืนบัลลังก์อีก

ไหนจะเรื่องการกล่าวถึงบริษัทเดอะพิซซ่าคอมพานี ที่ทำให้ติดเชื้อในกระแสเลือดได้อีก

อยู่ยากจริงๆบุรุรแลนด์

ส่วนตัว ไม่มีไอดีหมื่นดริฟต์นะ อยู่ในโหมด read only

#ทีมเผือก

#จิตวิญญาณแห่งความเกรียน