PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะหาโหลด Windows 7 Home Premium แบบไม่ Crack จากไหนครับ

oBenjungo
27th April 2016, 09:50
พอดีผมจะลง Windows ใหม่ แต่ที่เห็นมีแต่ตัวที่ลงเสร็จเป็นของแท้เลย
คือผมมี Key อยู่อยากได้ตัวที่มันไม่มี Crack ตอนนี้ใช้ Windows 10 อยู่

เมื่อวาน บลูสกรีนไป 1 รอบเลยอยากจะใช้ Windows 7 เหมือนเดิม

เป็นโน๊ตบุคนะครับ ใช้ Windows 10 ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ มันไม่เหมือน ตั้งโต๊ะ

ขอบคุณครับ แนะนำหน่อยครับ หาโหลดไม่ได้เลย

markboon2
27th April 2016, 10:47
ต้องดูด้วยว่าโน้ตบุ๊คคุณเป็นรุ่นใหม่หรือเปล่า ถ้าใช่ ใช้ Windows 10
หากใช้ Windows 7 เครื่องจะไม่เสถียรครับ

oBenjungo
27th April 2016, 11:24
ต้องดูด้วยว่าโน้ตบุ๊คคุณเป็นรุ่นใหม่หรือเปล่า ถ้าใช่ ใช้ Windows 10
หากใช้ Windows 7 เครื่องจะไม่เสถียรครับ

เครื่องผมเก่าแล้วครับ มันมี Windows 7 แท้ติดเครื่องมา แต่มันแย่ตรงที่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับโน๊ตบุคและวินโด้แท้ สมัยก่อน
ผมเลยจัดการ Format แล้วลง Windows ใหม่เอง เหลือแต่ Key ใต้เครื่อง
ผมใช้ Asus N45S
i7-2670QM 2.2Ghz
GT555M (2GB DDR3)
Ram 8GB
HDD 750GB

พอดีเอาแผ่นให้น้องไป ลืมเก็บไว้น่ะครับ ตอนนี้หาโหลดมันมีแต่ตัวที่มันลงแล้วเป็นของแท้ทันที

ขอบคุณครับ