PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ รบกวนช่วยที่ครับ (สาระ)

ta123
27th April 2016, 18:23
EDIT ทั้งหมดนะครับ

คือผมอยากสอบถามว่า มีอะไรในช่วงนี้น่าสนใจบ้างครับสำหรับเพื่อนๆ เช่น การลงทุนของคนรุ่นใหม่,การเรียน,การเล่นเกมหารายได้ ขอไม่เอาประเด็นการเมืองนะครับ ครั้งที่แล้วเสนออาจารย์

โดนว่าเรื่องนี้ 555 ก็คงรู้กันอยู่ว่าเพราะอะไร รบกวนเพื่อนๆที่ครับว่า เพื่อนๆอยากจะให้มีการวิจัยเรื่องอะไรในยุค Digital แบบนี้ บิตคอยน์หรืออะไรแบบนี้ ก็ได้ครับ

OUTbreaK!!!
27th April 2016, 18:46
อยากทำวิจัย เชิงปริมาณ หรือ เชิงคุณภาพครับ

ta123
27th April 2016, 19:02
อยากทำวิจัย เชิงปริมาณ หรือ เชิงคุณภาพครับ

ยังไม่ทราบครับ อันนี้อาจารย์ให้มาหาครับ ผมช่วยอาจารย์เขาทำ เหมือนเป็นResearch ความต้องการเฉยๆ ถ้ายังไงมีประเด็นไหนในสังคมปัจจุบันที่น่าสนใจ บอกได้นะครับ ^_^

steampricegamer
27th April 2016, 22:23
หัวเรื่อง คุณคิดยังไงกับนายกปัจจุบันกับการบริหารประเทศ
สอบถามดูครับเขาจะตอบยังไง ตอนนี้ประชาชนไม่มีจะกินแล้วครับ

ta123
28th April 2016, 10:53
หัวเรื่อง คุณคิดยังไงกับนายกปัจจุบันกับการบริหารประเทศ
สอบถามดูครับเขาจะตอบยังไง ตอนนี้ประชาชนไม่มีจะกินแล้วครับ

ขอบคุณครับ ยังไงก็ฝากโอเลี้ยงที่นะครับ 5555

เสนอมาได้เรื่อยๆนะครับ อยากได้หลายๆความคิดเห็น

ta123
3rd May 2016, 16:01
ดันนนน ครับ

EndOfTheKING
3rd May 2016, 16:37
ขอไม่เอาประเด็นการเมืองนะครับ ครั้งที่แล้วเสนออาจารย์
รู้เลยว่าอาจารย์ทำหน้ายิ้มแห้งๆ :o
ประเด็นตอนนี้ เอาจริงๆนะ หนีไม่พ้นเรื่องความยุติธรรมของสังคมไทย
เศรษฐีขับเบนซ์ชนคนตาย แล้วไง? ติดคุกมั๊ย?
ล่าสุดก็ ลูกตำรวจยกพวกไปฟันคนพิการตาย
ไหนจะฆ่านั่งยางที่อุดร, ขับรถชนคนขี่จักรยานตายแล้วทิ้งรถหนี และอื่นๆอีกในอนาคต(แน่นอน)
ที่น่าขรรมคือ ยิงหมาตาย จับอย่างไว