PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อย่างนี้เรียกว่าปั้มกระทู้ไหมครับ

AVG
1st May 2016, 21:08
คือผมทำแบบ center game อะครับแล้วเวลาผมอัพเกมใหม่ทุกวันก็อยากจะให้ทุกคนุรู้ว่ามีเกมเพิ่มผมก็ต้องใส่ในช่องแสดงความคิดเห็นว่า"มีเกมนี้เพิ่มมาใหม่นะ"แล้วพอใส่กระทู้ผมก็จะไปอยูบนสุดทุกวันอย่างนี้เรียกว่าปั้มกระทู้หรือเป็นการดันมากเกินไปหรือป่าวครับ แล้วผิดกฎไหมครับ

manhantun01
1st May 2016, 21:44
ไม่น่าจะปั้มกระทู้นะ

cpt.noppakit
1st May 2016, 21:55
มันก็เหมือนเป็นการอัพเดท Center เกมของตัวเองนั้นแหละอย่างเช่น "มีเกมอัพเดทใหม่ 1/05/2016" ไม่น่าจะเป็นการปั้มกระทู้ครับ แต่ถ้าโพสเกมแบบรั่วๆจนดันกระทู้ของคนอื่นไปหน้า 2-3 แบบหมวด Software ก็ไม่ไหวนะครับ