PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : the sims 3 กับ the sims 4 ควรจัดอันใหนมากกว่ากันครับ

นรกตัวสุดท้าย
2nd May 2016, 11:34
ตามหัวข้อเลยครับ
แต่ถ้ามีรีวิวด้วยก็ดี

liger0000
2nd May 2016, 11:52
The sims3 ภาคเสริมเยอะมากๆทำให้เกมกินสเปคมาก ไหนจะของstoreอีกเกมบวมมหาศาล ตามเก็บของในStoreให้หมดก็ทำได้ยากมาก ภาคหลังๆบัคก็เยอะด้วย โดยเพราะภาคเกาะ แต่โดยรวมมันสมบูณย์แบบมากนัสำหรับภาค3
The sims4 ภาคนี้ฟังชั่นอะไรตัดออกหมด ของเสริมภาคเสริมก็น้อยมากๆ รถก็ไม่มี ระบบก็สู้ภาค3ไม่ได้เลย คือถ้าภาค3 มีคนรวมภาคเสริมของเสริมครบนี้ก็น่าเก็บคับ แต่แท้นี้ยังไงก็ไม่แนะนำเพราะหมดเป็นหมื่นๆแน่ ภาค4ก็ไม่คุ้มเท่าไหร่เหมือนภาค1อัพเกรดมาก

Gzerk111
2nd May 2016, 13:19
ภาค 3 เน้นชีวิตนอกบ้าน map มัน open ข้อเสียเดียวเลยที่ไม่ชอบ โหลดเข้าmapเกมที ครึ่ง ชม ได้ขนาดใช้SSD ที่เหลือดีหมด mod เยอะ store เยอะ มีไรให้ทำเยอะมาก

TsunaZ
2nd May 2016, 13:21
ภาค 3 เน้นชีวิตนอกบ้าน map มัน open ข้อเสียเดียวเลยที่ไม่ชอบ โหลดเข้าmapเกมที ครึ่ง ชม ได้ขนาดใช้SSD ที่เหลือดีหมด mod เยอะ store เยอะ มีไรให้ทำเยอะมาก

ผมกลับมองว่าภาค 4 ตัดระบบ open world ออกไปเลยทำให้ผมรู้สึกน่ารำคาญมาก ทำห่าไรก็โหลด 55555555555555555555

2nd May 2016, 14:19
ผมกลับมองว่าภาค 4 ตัดระบบ open world ออกไปเลยทำให้ผมรู้สึกน่ารำคาญมาก ทำห่าไรก็โหลด 55555555555555555555

มันโหลดถี่ขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย:eek:

2nd May 2016, 14:20
The sims3 ภาคเสริมเยอะมากๆทำให้เกมกินสเปคมาก ไหนจะของstoreอีกเกมบวมมหาศาล ตามเก็บของในStoreให้หมดก็ทำได้ยากมาก ภาคหลังๆบัคก็เยอะด้วย โดยเพราะภาคเกาะ แต่โดยรวมมันสมบูณย์แบบมากนัสำหรับภาค3
The sims4 ภาคนี้ฟังชั่นอะไรตัดออกหมด ของเสริมภาคเสริมก็น้อยมากๆ รถก็ไม่มี ระบบก็สู้ภาค3ไม่ได้เลย คือถ้าภาค3 มีคนรวมภาคเสริมของเสริมครบนี้ก็น่าเก็บคับ แต่แท้นี้ยังไงก็ไม่แนะนำเพราะหมดเป็นหมื่นๆแน่ ภาค4ก็ไม่คุ้มเท่าไหร่เหมือนภาค1อัพเกรดมาก

หมื่นเลยเหรอครับ รอลดดีกว่า 55555:o

kurolykan
2nd May 2016, 15:09
ภาค 4 นี่อย่าเลย ณ ตอนนี้นะ บัคน่ารำคาญๆ ยังแก้ไม่เสร็จเลย แถมอะไรให้เล่นในเกมตอนนี้ก็น้อยมากด้วย ผมให้เวลาคุณประมาณ 1 2 สัปดาห์ (เกมตัวแรกออกมาไม่มีภาคเสริม บางคนเล่นยังไม่ถึงวันก็บ่นแล้วว่าเบื่อ) ลองเล่นภาค 4 รวมภาคเสริมตัวล่าสุดด้วย แปปๆ ก็พรุนหมดแล้วรวมถึงความลับต่างๆ ในเกม เทียบกับราคาแล้วแลดูไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แค่เพิ่มทักษะบางอย่าง กับไอเทมนิดๆ หน่อยๆ กับสถานที่ไว้ Woo Hoo ขึ้นมาอีกนิด ที่ภาค 4 มีแต่ภาค 3 ไม่มีเอาแบบที่เห็นกันชัดๆ ก็เรื่องระบบ Mood หรืออารม ซึ่งก็ไม่ได้มีผลอะไรมากเท่าไหร่ ดองไว้ซัก 3 4 ปี แล้วค่อยพิจารณาอีกทีก็คงไม่สายมั้ง รอดูภาคเสริมที่ออกมาทีหลังเอา

ส่วนภาค 3 ก็ครบเกือบทุกอย่างแล้วแหละ แต่กินทรัพยากรอยู่โขเลย แต่ภาค 3 ผมเล่นสุดที่ Super natural เอง แต่แค่นั้นผมก็เล่นไปหลายเดือนเลยกว่าจะซาลงแล้วเลิกเล่นไป