PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สำหรับผู้ที่นำเกมส์มาแจกโปรดทราบ

dogaki
11th October 2011, 08:30
เนื่องจากว่าเมื่อไม่นานมานี้ในหมวด Download มีคนแจ้งมาว่า บางคนนั้นนำลิงค์ Download คนอื่นเอามาแปะโดยที่โดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ พูดง่ายๆคือ Hotlink เช่น ลิงค์ Direct Download ของคนอื่นที่เขาอัพมากับมือ มาแจกหน้าตาเฉย แล้วสุดท้ายเจ้าของเขามาโวย การกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ใช้งาน Internet นะครับ ดังนั้น ใครจะนำเกมส์มาแจกควรจะ

1. เกมส์ที่นำมาแจกควรจะอัพเองจะได้ไม่มีปัญหา คุณจะใส่พาสใส่อะไรก็เรื่องของคุณครับ
2. ถ้าเกิดไม่ได้อัพเองควรนำเครดิตผู้อัพมาด้วย เพื่อให้รับรู้ว่าใครเป็นผู้อัพคนเดิมนะครับ (ใส่ url นะครับ ไม่ใช่ใส่ชื่อ เช่น dogaki ไอหมอนี่มันมาจากไหน - -)
3. บางครั้งควรจะดูด้วยว่าผู้ที่เขาอัพ เขาอนุญาตให้คุณนำมาเผยแพร่หรือเปล่า ดังนั้นควรจะดูให้เรียบร้อยหรือขอนุญาตก่อน กันการมีปัญหาว่าเราไปเอาของเขาโดยไม่ได้รับอนุญาต

ส่วนตัวข้อ 2 และ 3 สำคัญมาก เพราะ มันไม่ใช่ของของคุณเองนะครับ ถ้าเกิดว่าเกิดเคส 2 กับ 3 มีปัญหาขึ้นมาจะลงโทษด้วยการแบนนะครับ เพราะว่า ผมถือว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราเอาแต่ได้ ไม่สนใจความเหนื่อยยากของคนที่เขาอัพเอง

ที่สำคัญอีกข้อนึงก็คือ "ห้าม เอา Link ของคนอื่นมาแอบอ้าง หรือครอบ Link เพื่อหาประโยชน์ จาก Link เหล่านั้น" หากตรวจสอบพบ สมาชิกผู้นั้น จะถูกแบบเช่นเดียวกันนะครับ

bulakorn123
11th October 2011, 08:54
นักอัพโหลดมือใหม่ควรอ่าน :o

nutyoyo456
11th October 2011, 09:43
ถึงผมจะไม่ได้อัพเกมส์แจก แต่ผมก็จะรับทราบไว้ครับ:victory

rockpooh
11th October 2011, 14:07
มาโพสร์ยามจำเป้นเพราะ ว่า ตัวเองอัพแล้ว ค่อยมาโหลดใหม่ถ้ากระทู้หาย ก็อย่าขุดมัน จะดีกว่านะครับ ความจำเป้นของฟรอมของ Download game
(สำหรับผม)(เป็น TOM )
1.อัพไว้เมื่อกันว่าเกมตัวเองหาย หรือ ผิดพลาด
2.อัพไว้เมื่อต้องการแบ่งผู้อื่น
3.ถ้าเกมนั้นเล่นไม่ได้จิงๆ ก็ควรจะแก้ไขไฟล์ที่เสีย
4.และเมื่ออัพตามข้อ 1 แล้ว ถ้ากระทู้ถูกขัดลง ไม่ควรดันกระทู้จนกว่าจะมีผุ้อื่น มา พูดคุย
5.ไม่อัพเกมที่ไร้สาระ หรือ เกมที่จำทำให้เสือมเสีย
6.ไม่อัพเกมผิดหมวด
7.ไม่โพสร์กระทุ้มั่ว ถ้าโพสร์มีั่วควรแจ้ง ทางทีมงาน @jokergameth ให้ทำการย้ายกระทู้หรือ ทำการ ลบกระทู้

regention
11th October 2011, 15:07
พี่dogaki ช่วยสร้างกระทู้สำหรับนักอัพมือใหม่ ว่าอัพแบบไหน อัพยังไงอ่ะครับ คือผมลืมไปหมดแล้ว :nea

dogaki
11th October 2011, 18:30
พี่dogaki ช่วยสร้างกระทู้สำหรับนักอัพมือใหม่ ว่าอัพแบบไหน อัพยังไงอ่ะครับ คือผมลืมไปหมดแล้ว :nea

ผมว่าในกระทู้ของคุณ GIGKOK ที่แปะหมวดนี้น่าจะเป็นไกค์ที่ดีที่สุดแล้วครับ คือตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นนักอัพโหลดเลยไม่เชี่ยวชาญเรื่องนี้เท่าคนที่เขา อยู่ด้านนี้มากกว่านะครับ

ความจริงผมว่าที่แปะเนี่ย เพราะว่า มีคนตั้งกระทู้เป็น 10 กระทู้ที่ไปละเมิดสิทธิของเจ้าของ file จนเจ้าของเขามาโวยยังไงล่ะครับ ผมเลยมาตั้งกระทู้ให้คนอัพรับรู้ถึงสิทธิของเจ้าของ file เดิมถ้าเราไม่ได้อัพเองครับ ส่วนเรื่องการอัพเนี่ย

แต่ถ้าให้แนะนำในการอัพโหลดเราควรจะมี 3 อย่างสำคัญคือ

1. ตัวรายละเอียดของเกมส์
2. spec ที่แนะนำ
3. พาสที่แสดงความเป็นเจ้าของ ถ้าเกิดคนมักง่าย copy ไปหลักฐานมันจะแสดงตาม pass เนี่ยล่ะครับ

ข้อ 3 ผมว่าที่สำคัญ เพราะว่า เว็บเรานอกจากจะมีคนไปละเมิดของคนอื่นเขาแล้ว เราโดนเขาละเมิดก็มากเหมือนกันครับ ดังนั้น เราควรมีตรงนี้ไว้กันเหนียว ถ้ามีตรงนี้แล้วหรือมีรายละเอียดเรื่องการจะนำไปเผยแพร่ต่อแล้วล่ะก็ เราก็จะมีหลักฐานในการไปพูดกับคนที่ละเมิดเราได้ว่า คุณกำลังละเมิดสิทธิผมอยู่นะเป็นต้นครับ

hippienoyz
16th October 2011, 12:25
Thank you ^^

IceZ
16th October 2011, 17:16
อืม ๆ ทราบแล้วครับ แต่เกมส์ส่วนใหญ่ใน My Center ของผม 100% จะอัพเองทั้งนั้น

EnterNet
28th October 2011, 02:19
คุณ dogaki ครับ ผมขอถามหน่อย ทำไมเค้าถึงหาไฟล์ มาแจกกันจัง มีคนมาโหลดจากกระทู้เรา แล้วเราได้อะไรอ่ะครับ อธิบายหน่อยครับ ผมเพิ่งเคยเล่นอินเตอร์เน็ตครับ

nuiduidui
28th October 2011, 03:43
คุณ dogaki ครับ ผมขอถามหน่อย ทำไมเค้าถึงหาไฟล์ มาแจกกันจัง มีคนมาโหลดจากกระทู้เรา แล้วเราได้อะไรอ่ะครับ อธิบายหน่อยครับ ผมเพิ่งเคยเล่นอินเตอร์เน็ตครับ

ไม่ได้อะไรครับ ถ้าเป็นmediafire

dogaki
29th October 2011, 20:58

ปกติก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่คนที่เขาต้องการจะแบ่งปันเท่านั้นเองครับ(ปกติเป็นแบบนั้นนะครับ - -)

narutook55
5th November 2011, 08:55
ขอบคุณครับ^^

sudteerukpla
19th December 2011, 18:51

ก็จะมีพวกฝาก link ไว้ทำเงินไงครับ พวก Zpage.es พวก ADF.LY ไงครับ เขาเรียกกันว่าเว็ปหาเงิน FILEDSONIC ก็ใช่นะครับ ก็ประมาณว่าถ้าเราคลิกไปที่เว็บเขา เขาก็จะได้ตังนะครับ (ปล.ไม่มีใครเขาเอามาแจกเราฟรีหรอกครับ ส่วนน้อยจะมีนะ
ส่วนมากเขาก็เอาเงินจากเราทั้งนั้นล่ะครับ โดยบางคนก็ให้เหตุผลว่าต้องเอาไปเพื่อให้พวกเขาใช้ในการ UPLOAD บ้างล่ะจะได้ UPLOAD ไวๆ ให้พวกเราได้เล่นเร็วๆ ถ้าเขาอยากจะ UPLOAD ให้พวกเราจริงๆ โดยไม่มีพวกเว็บหาเงินดิครับ ผมฟันธงเลย พวก UPLOADER จะหายไปจากเว็ปประมาณ 80 เปอร์เซ็นได้เลยครับ) บางเว็ปเขาไม่ให้พวก อัพลิ้ง หาเงินมาสมัครเลยนะครับ

****** ผมไม่ได้อคติกับนัก UPLOADER นะครับ แค่ตอบคำถามตามความจริงที่เขาสงสัยมานะครับ เพราะผมก็เข้าใจและนับถือในสิ่งที่พวกคุณทำให้พวกเราครับ****

Suppot2011
12th January 2012, 10:37
ยอมรับ ว่าไม่เคย อัฟโหลด สัก เกม

ha ha ha

เพราะ โหลด อย่างเดียว

dogaki
14th January 2012, 17:16
เพิ่มเตอมหน่อยนะครับว่า บางคนเนี่ยมีกรณีที่บอกว่า เป็นคนรู้จักกันไม่ต้องให้เครดิตเขาก็ไม่ว่า ตรงนี้ไม่ซีเรียสครับ แต่เผอิญไปเจอแบบว่า เจ้าของผลงานก็ copy คนอื่นมาอีกที แต่เจ้าตัวก็ใส่เครดิตให้ แต่คนเอามาลงไปลบเครดิตซะงั้น มีเคสแบบนี้เกิดขึ้นมาสดๆร้อนๆ เลยแนะนำว่า ใส่เครดิตให้เรียบร้อย ไม่ว่าคุณจสนิทกับคนนั้นแค่ไหนก็ตาม เพราะว่า อย่างน้อยก็จะได้เห็นว่า เราเอามาจากคนอื่นอีกที แต่เราไม่ได้ทำเอง คนอื่นทำดยให้เครดิตเขานะครับ

ปล. ลบเครดิตออกไม่ดีนะครับ แบบนี้เหมือนกับอ้างเป็นของตัวเองมากกว่าครับ

jirayu31363
16th January 2012, 10:36
ผมขอถามหน่อยครับว่าคนอัพโหลดนี้เค้าหาเกมกันมาจากไหนเหรอครับ
เค้าซื้อแผ่นมาเอา หรือว่าโหลดมาจากเว็ปอื่นแล้วก็ทดลองเล่นแล้วค่อยอัพโหลดเป็นของตัวเองอีกทีนึงเหรอครับ ???

Mescreatal
24th January 2012, 16:18
ผมก็พึ่งเป็นนักอัพนี่ละครับ(รู้ซึ้งเลยว่ามันลำบากแค่ไหน)อัพจนแฉะ(ที่แฉะนะตานะ)พึ่งได้ไม่กี่เกมส์เองครับ ใครเอาของผมไปผมก็ไม่รุ้หรอกน๊ะผมไม่อยากตามไปแล้วเห็นlinkของตัวเองโดนของคนอื่นครอบแทนที่ครับมันเจ็บปวดนะครับพอเห็นแบบนั้น ขอร้องเถอะครับอย่าเอาลิงค์ที่ผมครอบออกเลยครับบ้านผมจน คอมยังใช้ บอร์ด k8n อยู่เลยครับ card จอ ยังเป็น agp อยู่เลยครับ ผมอยากมีเงินเก็บไว้ถอยเครื่องใหม่มาอัพเกมส์ให้ ท่าน เยอะๆกว่านี้นะครับ ตอนนี้ฮาร์ดดิสก์ 80 gbกับอีกลูก 40gb ก็เริ่มมีเสียงขรอกแแขรกๆแล้วครับแถมยังไกล้จะเต็มอยู่ลอมล่อทั้ง2ลูก เน็ตก็4mb เองครับสงสารผมเถอะน๊ะ โปรดทำตามที่ผมขอร้องเถอะครับ

Mescreatal
24th January 2012, 16:19
ผมขอถามหน่อยครับว่าคนอัพโหลดนี้เค้าหาเกมกันมาจากไหนเหรอครับ
เค้าซื้อแผ่นมาเอา หรือว่าโหลดมาจากเว็ปอื่นแล้วก็ทดลองเล่นแล้วค่อยอัพโหลดเป็นของตัวเองอีกทีนึงเหรอครับ ???

ส่วนใหญ่น่าจะได้มาจากการโหลดบิทครับ

lovenon2006
5th February 2012, 22:42
รับทราบ :gamer

Redthai084
13th March 2012, 22:39
เรื่อง Upload ผมรู้ครับ ผมไม่เคยเอาลิงค์ใครมาโพสหรอกครับ นอกจากอัพเอง แต่ผมก็ไม่มีเวลามาอัพหรอกครับ เพราะ Internet ผมแค่ 6 Mb เอง

Redthai084
13th March 2012, 22:45
เครื่องผม AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual-Core 4800+ 2.50 GHz ,Ram 4 GB ,HDD Sata 1000 TB ,Graphic Nvidia GeForce GT 220 ,Internet 6 Mb ผมยังไม่เวลาอัพเลยครับ
เพราะว่า...กว่าจะอัพเสร็จ นานครับ

robinkik
17th March 2012, 13:20
เอาหล่ะ ครับ ผม ก็เป็นคนอัพโหลดเกมส์คนนึง
บอกตามตรง เลย เจอของตัวเองเยอะเหมือนกัน ตามเว็บอื่นๆ
อย่างเกมส์ [PC] ASSASSIN'S CREED II [จากเเผ่นเลย][FULL][JF/4.79 GB]

ก็คิดว่า เอาไปไม่ว่า เเต่น่าจะมาขอกันก่อน โอเคเรื่องนี้ให้อภัยได้ เเต่
เเละอีกเรื่อง ที่ ไม่ค่อยอยากจะยอมรับ คือ ไม่ให้ Credit ทำไมถึงเห็นเเก่ตัวเเบบนี้ ไม่เข้าใจ เมี๊ยว!!(มีมี๊จัง เองยัง งงเลย)

เเละ สุดท้าย หนักเลย ครอบลิงค์ หาเงิน ครอบ 2-3เว็บเลยด้วย โอ้โห งกไปใหน ไปเจอมากับตัวเอง คิดเเล้วมันเจ็บใจ
ผมเองยังไม่ครบลิงค์เลย อัพ ก็อัพเอง เเต่นี้ เอาของคนอื่นมา ไม่มี Credit เเถม ครอบลิงค์ 2-3เว็บ หาเงินเเบบสุดๆ
ฝากเรื่องนี้ไว้บ้างก็นะ เมี๊ยว!!

armbabor
3rd April 2012, 23:23
ของผมใส่เครดิตไว้ที่ชื่อพาร์ทเลยครับ(ตัวอย่าง Dead Island@Upload By armbabor) กันเหนียวครับ ^^

Tripplezaxx
5th April 2012, 23:14
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..อัพเกมส์เนี่ย.ยากกว่ากว่าดาว์นโหลดอีก..มันเทียบกันไม่ได้เลย..เพราะผมลองมาแล้ว..เจอกับตัวมาแล้วถึงได้เข้าใจ..

awayfarsoice
9th April 2012, 15:34
คนที่เอาเกมต่างๆ มาละไม่ให้เครดิต ควรอ่านนะครับ ^^

icezaazark
10th April 2012, 19:18
เห็นด้วยๆ มีบ้างที่บางคนนำเกมที่คนอื่นอัพมาแจกแต่บางคนไม่ใส่เครดิตให้ แถมมาปล่อยแล้วหายเข้ากลีบเมฆไปเลย

botun1997
17th May 2012, 19:16
ขอตอบมั่งนะครับ เอ่อ ของผมคงยังไม่มีใครเอาไปแอบอ้าง(รึเปล่าวะ) เพราะตอนที่นั่งตอบเนี่ย อัพไปแค่สองเกมส์เอง my center ก็ยังไม่ได้ทำเลยหุๆ
แต่เคยเห็นหลายๆท่านมาแล้วครับ และอยากจะขอร้องด้วยอีกคนว่า "อัพ" เนี่ย มันละบากนะครับ แม้แต่ลิงค์เดียวเกมส์เล็กๆขนาดสานไทยก็นับว่าเค้าเสียสล่ะเวลาแล้วครับ เพราะอัพเกมส์ๆหนึ่งเนี่ย คนเน็ตไม่เร็วมันจะไปทำอย่างอื่นก็ขอบอกเลยว่า การอัพเนี่ยมันถ่วงความเร็วลงไปนะครับ ฉะนั้นขอล่ะ อย่าทำเลย

satansoup
20th May 2012, 10:33
ผมมือใหม่เเต่ผมไม่ได้ทำ เเหะๆ เเต่ก็จะรู้เอาไว้ห่ะ จะได้ไม่ต้องทำ

Elder
23rd May 2012, 20:43
รับทราบแล้วครับท่าน

peenudnom
29th May 2012, 10:53
เขาเรียกว่า..ขโมยใช่มั๊ยครับ มือใหม่กำลังจะฝึกหัดอัพ

navaponzaza
22nd June 2012, 18:54
พระคุณ คราฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

808080808
28th June 2012, 09:01
เวปเราก็มีคนครอบลิ้งค์2ชั้นขึ้นมาบ้างแล้ว เมื่อก่อนบอกครอบได้ชั้นเดียวไม่ใช่เหรอเดียวนี้เริ่มมี2ชั้น เดียวก็3-5ชั้นแน่นอน อีกหน่อยคงเป็นเวปแห่งการครอบลิ้งค์แน่ๆถ้าไม่มีคนจัดการพวกอัพโหลดพวกเนี้ย ยังไงก็ช่วยดูด้วยนะครับผู้ดูแล ไม่ทราบว่าครอบลิ้งค์2ชั้นเพื่อหาเงินผิดกฏมั้ยเวปมั้ย ถ้าจะให้คนในชุมชนนี้เป็นคนปั้มลิ้งค์หาเงินเขากระเป๋า เพราะเวปนี้คือ เวปแห่งการแบ่งปัน ไม่ใช่เวปแห่งการปั้มลิ้งค์หาเงินเป็นหลัก

advance159
26th August 2012, 18:37
ขอบคุณมากครับ !!

picop
21st December 2012, 19:11
อย่างว่าละนะ ถึงจะอัพเอง มันก็ เป้นการเอาไฟล์ของเจ้าของลิขสิืทธิ์ มาโดยไม่ได้รับอนุญาติอยู่ดี ถึงโหลดมาแล้วอัพไฟล์มาแจกจ่ายเอง มันก้ยังไม่พ้นว่าไปขโมยของคนอื่นมาอยู่นั้นละ

ถ้าไม่ต้องการให้มีารขโมยไฟล์ ขโมยลิ้งมาครอบลิ้งหาเงิน ง่ายๆครับ ปิดห้องดาวโหลดซะ หรือ ไม่ก็ต้องตั้งข้อห้ามใม่ให้เอาไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ทุกชนิดมาโพสในเวปบอรืดแห่งนี้อีก หากพอเจอ แบนถาวร ทำไมไม่ทำซะละครับ หรือว่า เวปบอร์ดแห่งนี้ก้ได้รับประโยชน์จาก พวกที่เอาไฟล์ เอาลิ้งต่างมาแจกจ่ายอยู่ใช่มั้ยละ เพราะถ้ามีพวกนี้เยอะ ก้จะทำให้มีคนเข้ามาชมเวปบอรืดแห่งนี้เยอะๆ แล้วเวปบอร์ดแห่งนี้ก้จะได้เงินจากโฆษณาเยอะไปด้วย

ผมเห็นชอบกันจริง ยึดถือ เรื่องเครดิต ไม่อยากให้มีการขโมยไฟลื ขโมยลิ้ง แต่ผมก้เห็นคนที่แอนตี้เรื่องพวกนี้ ดัน ทำซะเอง อัพไฟล์แจก(ซึ่งก้ไม่ได้รับรับอนุญาติจากเจ้าของลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะแจกฟรีๆ หรือ เอามาหาเงินก็ตาม) ของแบบนี้มันผิดมาตั้งแต่แรกแล้ว เห็นว่าคนอื่นแต่ก้ไม่ได้ดุตัวเองเลย

ผมเองก้เคยอัพแจกแล้ว แล้วมีคนเอาลิ้งไปครอบลิ้งเฉยๆ เครดิตก็ไม่มีอีกต่างหาก ผมเองยังไม่เคืองอะไรเค้าเลย เพราะ ยังไงไฟล์ที่เราอัพ ก้ไปเอาของเค้ามาอีกที ก็แค่โดนทำเหมือนที่เราไปทำไว้ ก้แค่นั้นเอง

jamebanjen
8th January 2013, 02:55
รับทราบครับ

blacklotus55
8th January 2013, 03:06
ขออนุญาต ออกความเห็นนิดหน่อย แบบว่า คิดอย่างเป็นกลาง บางทีมันก็เป็น "กรรมตามสนอง" หรือเปล่า เพราะว่าบริษัทที่ผลิตเกมเค้าก็เหนื่อยยาก แต่ว่ามีคนเอาเกมเค้าไปปล่อยกันตรึม ทั้งที่เค้าพัฒนากันมาเป็นปี ๆ หรือบางทีหลายปี แต่ตอน uploader เอาของเค้ามาปล่อยคนปล่อยโหลดมาแค่ไม่กี่ ช.ม. แล้วก็เอามาปล่อย แล้วได้เงินจากครอบลิงค์ (บางคนที่ไม่ได้ครอบลิงค์ ข้าน้อยขอคารวะด้วยหัวใจลูกผู้ชาย) มองในมุมกลับแล้วทำใจให้เป็นกลางมันก็เหมือนกรรมตามตามสนองอ๊ะเปล่า ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ โคตรชอบของฟรี แต่อยากให้คิดอย่างยุติธรรมแค่นั้นเอง
ปล. ก็แค่คิดเป็นกลาง ๆ ในมุมกลับ มันก็คนละทีใช่มั้ยล่ะ คนพัฒนาเกมเค้าเจ็บใจกว่า uploader เป็นสิบ ๆ เท่าเลยนะ ผมคิดว่า ส่วนตัวผมก็นับถือหลาย ๆ คนที่ปล่อยโหลดนะ โดยเฉพาะคนที่ไม่ครอบลิงค์เนี่ย แหม อยากเลี้ยงข้าวหรู ๆ สักมื้อเลยทีเดียว คงไม่ต้องเอ่ยชื่อนะ oploder ผู้ยิ่งใหญ่ของผม

damkapee
8th January 2013, 04:02
-..- ขโมยของจากขโมย ผิดด้วยรึ - - ถามในมุมกลับ ถามใจตัวเอง ถามทุกคนที่เข้ามาอ่าน ครอบลิงข์บ้าง ผมขอไม่เอ่ยนามนักอัพโหลดผู้ครอบลิงข์ที่ยิ่งใหญ่นะ มันไม่ดี จุ๊ๆ
แต่ถ้าผมถามอีกละ ขโมยของที่โดนขโมยมาจากขโมยละ ผิดไหม เป็นคำถามที่ตอบยากแต่อยากได้คำตอบจากทุกคน ผมก็เคยอัพโหลดมาบ้างในบอร์ดเก่า
มีคนเอาลิงข์ผมไปโพสผมรู้ผมเห็นผมเข้าใจและกลับดีใจซะอีกที่มันถูกเอาไปแบ่งต่อแต่ผมก็เศร้านิดๆที่แจกจ่ายของที่ขโมยมา

maxcemas
17th February 2013, 01:15
(จากคุณlongtest)

URGENT!!!!! One2UP: แจ้งลบไฟล์ Video ภาพยนตร์ออกจากระบบทั้งหมด‏

เรียน สมาชิก One2UP ทุกท่าน

ตอนนี้ทางเว็บไซต์ประสบปัญหากับค่ายหนังอย่างรุนแรง เนื่องจากมีคอนเท้นท์ที่ละเมิดลิขสิทธิ์มาฝากไว้ที่ระบบเราเยอะมาก

ซึ่งทางเราได้พยายามเซ็ตทุกไฟล์ไม่ให้ปรากฎบนเว็บแล้วขั้นหนึ่ง แต่มีเหตุการณ์ฉุกเฉินทำให้ทางเว็บไซต์ One2UP

มีความจำเป็นต้อง "ลบ" ไฟล์วิดิโอที่เกี่ยวกับภาพยนตร์,การ์ตูนแอนิเมชั่น และหนัง/คลิปโป๊ทั้งหมดออกจากระบบเซิร์ฟเวอร์

ของ One2UP โดยทันที!!!

ต้องขออภัยสมาชิกทุกท่านในความไม่สะดวกครั้งนี้ด้วยนะคะ

ขอบคณมากค่ะ

ทีมงาน One2UP

ผมก็อบมาจาก mail ที่ one2up ส่งมานะครับ

(คนที่แจกเกมไม่ควรใส่ลิ้งOne2Up)^^

ironman_x
29th March 2013, 11:16
ผมขอแนะอีกอย่างคับ * ไม่มีไวรัสแนบมาก็ดีนะ อิอิอิ *

natty113
15th September 2013, 17:37
รับทราบครับ

arnontheasskill
7th September 2014, 17:04
เข้ามาอ่านดูเฉยๆคับ (คงไม่มีคนดูกระทู้นี้เเล้วมั้ง)
ผมอัพลง Media Fireคับไม่มีลิงค์หาเงินซักเกมส์เเค่อยากให้คนกดขอบคุณเราเเค่นั้นเเหละคับ จะเอาไปเเปะที่อื่นผมไม่ว่าหรอกขอเเค่มีเครดิตติดไปด้วย
ไม่อยากดราม่าหรอกคับ ผมต้องทำเกมส์เป็นตัวSetupไปเลยกันคนขโมย:o เป็นวิธีที่ดีสุดๆเเล้วคับ

ไม่ได้มาหาเงินเเค่เอาไฟล์มาเเบ่งปันกันเเค่นั้น ทั้งหมดขอเเค่คำขอบคุณ

PCGAME
27th June 2015, 15:35
รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ

helloweentz
15th August 2016, 12:13
รับทราบครับ ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งได้รับอนุมัติให้เข้ามาหมวดนี้ครับ

petsukum
6th December 2016, 21:23
กระทูใน ฟอรั่ม PC game Download หายไปไหนหมดอ่าครับ

aobaobzaa
6th December 2016, 22:52
กระทูใน ฟอรั่ม PC game Download หายไปไหนหมดอ่าครับ

นึกว่าเป็นคนเดียว

- KING -
14th June 2017, 17:35
รับทราบครับ

surasak9911111
13th November 2017, 20:48
รับทราบ จะไม่ทำผิดกฏอีกแล้วครับ ผิดไป 2 แล้ววว

sawey2500
12th June 2019, 22:06
ขอบคุณครับ