PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข่าวเรื่อง 6 วัยรุ่น รุมฆ่าคนพิการ ไปถึงไหนแล้วครับ

sattawat1979
8th May 2016, 16:04
ผมนี่ตกข่าวมากเลย วันๆเอาแต่ทำงานๆๆ กับเล่นเกม :o

เพิ่งรู้ว่า มีข่าว 6 วัยรุ่น รุมฆ่าคนพิการขาเป๋ด้วย น่าสลดมาก กับคนพิการยังทำได้ลงคอ สังคมป่วยขั้นโคม่าแล้ว :(

ตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ ติดคุกรึยัง ??

ผมรอลุ้นให้ประหารอยู่นะครับ :yes คิดว่าคนไทยอีกหลายคนรอฟังข่าวประหารเช่นกัน

kongza
8th May 2016, 16:34
นั่นนะสิ ครับ เมื่อไรกฏหมายบ้านเราจะเด็ดขาดสักที :(

NNP9MR
8th May 2016, 16:45
นายก็รู้ ที่นี้ประเทศไทย
1ตอนนี้จับตัวผู้หญิงได้เเล้ว เรื่องยั่วยุ สงเริมให้บอกให้เพื่อนป้องกันตัว รอดูผลอีกที
2กล้องวงจรที่ตำรวจมี ที่เอาออกมาดูมีความยาวไม่เท่าของฝ่ายคนพิการ (ทำไมมันสั้นลง) รอดูผลอีกที ตอนนี้มีทั้งหมด 4 คลิบฝ่ายคนพิการ ตำรวจมี 5 (อาจจะ-1ทั้งคู่)
3ฝ่ายคนพิการต้องการให้ ผู้กล้าที่เห็นเหตุการ์ณมากมายออกมาเป็นพยานหน่อย ตอนนี้มีเเค่ 2 คน จากหลายคน
4ฝ่าย6คนผู้กล้า บอกว่าที่ตนทำไปนั้น เพียงเเค่ป้องกันตัว โดยการโทรเรียกพวกเเละพกอาวุธ เตรียมการใวเพื่อป้องกันตัว
5 วิกรม กรมดิษฐ์ เเนะนำให้ฆ๋าทิ้งเสีย เเละบอกให้ใช้กฎหมายเล่มเดียวกับสิงคโปร์ ถ้าชอบไปกดไลค์เพื่อ เตรียมนำเสนอส่งให้รัฐบาลในเร็วๆนี้ ทิ้งท้ายว่าผมเชื่อว่าถ้าจะประหารชีวิตคนเลวๆสักหมื่นคน ประเทศไทยไม่สูญพันธ์ุอย่างแน่นอน!!!

8th May 2016, 16:49
ถ้าสืบสวนแล้ว พยานหลักฐานชัดเจน ก็น่าจะรีบประหารนะครับ ไม่รู้จะยืดเยื้อไปเพื่ออะไร

กฏหมายไทยมันอ่อนแอมาก คนเลวเต็มบ้านเต็มเมือง :(

เห็นด้วยกับ วิกรม ครับ คดีนี้สะเทือนขวัญ และคนตายเป็นคนพิการไม่มีทางสู้ด้วย ประหารสถานเดียวเลยครับ

ถ้ากฏหมายทำอะไรไม่ได้ ก็ต้องมีศาลเตี้ยตัดสิน แล้วครับ แบบนี้

ohoza0693
8th May 2016, 17:09
ประเทศไทยต้องใช้ศาจเตี้ย คนดีๆไม่มีที่ยืน ต้องใช้กฏหมายของประเทศสิงคโปร์ ของเขาแรง

482566789
8th May 2016, 17:12
เห็นว่า ทนายที่รับทำคดีนี้จะเอาผิดให้ถึงที่สุดครับ เขาจะสู้คดีให้ผู้ตาย

เกลียดไอ้พวกเวรนี้จังเลย คนพิการยังทำได้ลงคอ แถมรุมอีกต่างหาก สวะจริงๆ

ปล.ยังงี้ต้องจับไปให้เล่นเกมของ JIGSAW

ผมไม่เอาด้วยหรอกครับเล่นยังไงสุดท้ายก็ต้องตายอยู่ดี

8th May 2016, 17:16
อยากรู้ว่าถ้าคนไทยซัก 2-3 หมื่นคน ใช้ศาลเตี้ยรุมตื้บเด็กวัยรุ่น 6 คนนี้จนตาย จะทำยังไง?? คุกจะพอขังคน 2-3 หมื่นได้มั้ย :o

อย่าให้ถึงขั้นนั้นเลยนะสังคมไทย ผิดก็ว่าไปตามผิดเถอะ ชีวิตก็ต้องชดใช้ด้วยชีวิต มันถูกต้องอยู่แล้ว

=Galaxy Ag=Z
8th May 2016, 17:28
ช่วงนี้ตกข่าวเหมือนกัน อยากรู้ว่าชายพิการเคยไปทำอะไรให้วัยรุ่นหญิงไม่พอใจรึเปล่า เคยเป็นเจ้ากรรมนายเวรตั้งแต่ชาติปางไหนเนี่ยะ:sweat

powerown
8th May 2016, 18:03
ทนายที่รับทำคดีนี้ไม่ใช่ขี้ๆครับเห็นว่า Back แกระดับ พล.ต.อ พ่อไอ้เด็กพวกนี้เลยไม่กล้าไปยุ่งกับเขา แล้วสำนักทนายความแกอยู่ไม่ห่างจากที่เกิดเหตุ เห็นเหตุการณ์ทั้งหมดเลยประกาศให้คนที่เห็นเหตุการณ์การมาเป็นพยานด้วย หากพยานเยอะเป็นเสียงเดียวเดียวกันโอกาสรอดคดีคนร้ายแทบเป็น 0 ต่อให้รับสรรภาพศาลอาจไม่ลดโทษก้ได้

THE MIZ
8th May 2016, 19:00
เกลียดไอ้พวกเวรนี้จังเลย คนพิการยังทำได้ลงคอ แถมรุมอีกต่างหาก สวะจริงๆ

ปล.ยังงี้ต้องจับไปให้เล่นเกมของ JIGSAW

8th May 2016, 20:44
ขอให้คนร้ายโดนประหารในเร็ววันนี้เถอะครับ คนไทยหลายคนก็รอฟังข่าวดีกันอยู่

nunt77
8th May 2016, 21:06
ปัญหามันอยู่ที่กฎหมายในปัจจุบัน ที่ยังถือว่าเยาวชนเป็นผู้ยังไม่บรรลุนิติภาวะ ก็เลยมีบทลงโทษแค่สถานเบา พวกนี้ก็เลยได้ใจฆ่าใครก็ได้อย่างมากแค่ติดคุก ก็เลยได้ใจใหญ่ ต่อให้เราอยากให้ประหารมากเพียงใด ถ้ากฎหมายไม่ได้บัญญัติไว้ยังไงก็ทำอะไรไม่ได้ ผมว่าก็ต้องรอดอีกตามเคย

BoonTew
8th May 2016, 21:32
กระแสสังคมมาแรงและก็ไปเร็ว

ballba
9th May 2016, 02:46
เรื่องมันเกิดจาก กลุ่มวัยรุ่นไปแซวคนพิการ มีปมอะครับใช้คำแรงกระทบจิตใจพอสมควร

แล้วคนพิการก็ด่าพวกนั้น สวะสังคม (ผมว่าจริงๆก็ถูกนะ คนดีๆเขาไม่ทำกันแบบนี้หรอก มันสวะสังคมจริงๆ)

แล้วมันก้หัวร้อน มาแทง พวกแฟนๆมันก้ยุให้ฆ่า ก็มีส่วนเกี่ยวข้องด้วย

ประหารผมว่าไม่น่าจะทำได้ พ่อมันเป็นตำรวจ ที่สำคัญ ที่นี่ประเทศไทย 555+

ผมไม่ค่อยชอบพวกโลกสวยเท่าไหร่ แต่ประเทศไทย มันก้ได้แค่นี้จริงๆ

มีคนแถวบ้านผมคนนึง ไปฆ่าคนเหมือนกันเนี่ยหละ แทง ตายคาที่เลย นานแล้วครับ

แต่ทุกวันนี้ ออกมาใช้ชีวิตปกติ สบายๆ

cpt.noppakit
9th May 2016, 03:01
ข่าวการโกงข้อสอบที่มหาลัยรังสิต, ทัวร์ศูนย์เหรียญจากจีน, ป้ากับพนักงานร้านมือถือ, ข่าวเกี่ยวกับทีม DoTA ไทยที่เปิด Live ระหว่างการแข่ง และข่าวอื่นๆที่จะตามมาอีกมากมายจะมากลบคดีนี้ในไม่ช้าครับ นิสัยคนไทยลืมง่าย พวกนั้นก็คงรอจังหวะหายเข้ากลีบเมฆกันอยู่.. ทุกวันนี้คำว่า "เยาวชน" ยังคงคล้ำคอกฎหมายไทยอยู่ครับ ถึงไม่ยอมเอาจริงสักที ไทยแลนด์จริงๆ

Guardian
9th May 2016, 04:05
รู้สึกแย่มากจริงๆ กับเหตุการแบบนี้ ไม่คิดว่าบนโลกจะมีคนประเภทนี้อยู่ ทำไมหน่วยงานหรือเจ้าหน้าทีปฏิบัติงานเหมือนไม่เต็มที่เลยเพราะอะไรกัน ลูกตำรวจเหรอเห้ออ

แต่การใช้ศาลเตี้ยมันช่วยให้สะใจก็จริงแต่มันก็ไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดหรอกครับ ผมอยากให้เป็นไปตามกฏหมายที่ควรจะเป็นที่แต่ตอนนี้ เล่นไม่ทำอะไรกันเลยแย่ๆมากก

9th May 2016, 08:34
แต่คนไทยลืมง่ายจริงๆ อย่างว่านั่นแหละ :(

และกฏหมายไม่เด็ดขาด คนชั่วเลยเต็มเมืองไปหมด หาความปลอดภัยไม่ได้

แล้วข่าวเรื่อง คนขายข้าวมันไก่ที่ฆ่าหมาเป็นไงบ้างไม่รู้ คนร้ายรับโทษรึยัง ? ข่าวเงียบไปอีกแล้ว - -"

reconnang
9th May 2016, 09:54
บางคนเข้าใจผิดว่า โทษประหารชีวิต ไม่มีแล้ว..จริงๆมีอยู่..ศาลพิภาคษา มีนักโทษรอประหารชีวิตมีเยอะ...แต่เมื่อ 7ปีที่แล้ว มีการประชุม สมัชชาใหญ่สหประชาชาติ เรื่องการพักใช้โทษประหารชีวิต” (Moratorium on the use of death penalty) ครั้งนี้มีประเทศคัดค้านมากไม่เห็นด้วยในการพักโทษ...แต่ครั้งที่ 2 เมื่อ 4ปีที่แล้ว ที่ประชุมมีมติสนับสนุนให้พักใช้โทษประหารชีวิตจำนวน 111 ประเทศ คัดค้าน 31 ประเทศ และงดออกเสียง 34 ประเทศ เห็นได้ว่า จำนวนประเทศที่สนับสนุนให้พักใช้โทษประหารชีวิตมีเพิ่มขึ้น ขณะที่ประเทศคัดค้าน เริ่มน้อยลง...ไทยสนับสนุนทั้ง 2ครั้งเพื่อความเป็นสากล

ปล.นักโทษทีโดนประหาร 2รายล่าสุด เมื่อ 24 ส.ค.2552 โดยการฉีดยาให้ตาย

9th May 2016, 11:58
ผมอยากให้โทษฆ่าคนตายโดยเจตนา คือประหารทุกกรณีเลยครับ ไม่มีข้อยกเว้น

หลายคนติดคุกแล้วก็ไม่เห็นมันจะสำนึก ซ้ำร้ายจะหนักกว่าเดิมเสียอีก

ยกตัวอย่าง หลานของเพื่อนผม ติดยาหนักมาก ติดคุกอยู่ 2 ปี ออกมาก็ติดยาเหมือนเดิม แต่คราวนี้หนักกว่าเดิม

ขอเงินแม่ไปเสพยา พอไม่ให้เงินก็ซ้อมแม่ ทำลายข้าวของ

แม่ก็รักลูก ไม่อยากแจ้งตำรวจ กลัวลูกติดคุกอีก น่าสงสารครอบครัวนี้มากๆ

ติดคุกมา 2 ปี ไม่ได้ช่วยอะไรเลย เด็กอายุ 20 ต้นๆเองนะ แต่พฤติกรรมเลวร้ายยิ่งกว่าผู้ใหญ่ซะอีก

NNP9MR
9th May 2016, 12:14
ต่างประเทศผมจำไม่ได้ ไปข่มขืนเขา พอตำรวจจับได้ ให้ผู้ชายรุมข่มขืน กางเกงนี้เหลืองเลย เเถมโดนโบยก้นจะอาบสีเเดงปนสีเหลืองตรงตูด น่าจะโดนเยอะไปหน่อยสภาพเเย่เลย
เเล้วที่อินเดียวคลิบที่ไปข่มขืนผู้หญิง เขาจับเเขวนคอ ต่อหน้าผู้คนเลย ห้อยเรียงกันทีละคน เเล้วประเทศอะไรนะ ที่มียาบ้าเม็ดเดียว ประหารเลย เเต่ย้ำ ยืนตรงกางเเขนออก หงายมือขึ้นมองไปข้างหน้าเเล้วพูดว่า
"นายก็รู้ ที่นี้ประเทศไทย"

CanDiiZ
9th May 2016, 12:22
ล่าสุดที่ตามดูข่าวนะ

ทนายก็เป็นหนึ่งในพยาน เพราะออฟฟิศทนายอยู่ห่างจากร้านคนตายไปไม่กี่คูหา

แถมมาเป็นทนายให้อีก แล้วทนายกับญาติ ก็โดนแฟนผู้ต้องหาโพสเชิงข่มขู่

ทนายก็ไปแคปรูปมา จับผู้หญิงคนนี้ตามไปด้วยอีกคน

แล้วผู้หญิงคนนี้ก็เป็นคนหนึ่งในเหตุการณ์ที่ตะโกนยุให้รุมฆ่า

ทนายคนนี้เห็นทีจะโพสขู่ไม่ได้หรอก เพราะเคยมีคดีเก่า แกเคยโดนดักทำร้ายมาแล้ว

แต่ก็ยังเป็นทนายมาจนถึงทุกวันนี้

แล้ววันนี้ช่วงบ่ายๆ เห็นบอกว่ามีหลักฐานใหม่ บอกว่าทีเด็ด จะไปมอบให้ที่ สน ก็รอดูกันไป

ผมนี้เปิดการ์ดรู้เท่าไม่ถึงนครปฐมไว้รอเลย

แต่จากหลักฐาน + พยาน มันชัดเจนมาก ฆ่าโดยเจตนาชัดๆ ฟันที่หัวลึกขนาดนั้น (มีภาพบางสำนักไม่เซ็น ลองไปหาดู)

ตอนแรกที่มันบอกว่าป้องกันตัว คือแบบ . . . ยังไม่ได้ดูคลิปตัวเองใช่มั๊ย แถมาได้ สีข้างงี้ถลอกหมดละ

6 คน รุมคนพิการ

ขนาด 6 คน รุมคนธรรมดายังหมาหมู่ แต่อันนี้แบบ . . .

เบิ้ดคำสิเว่า -0-

แล้วก็อีกข่าว ที่เด็ก 12 หลอกน้องผู้หญิง2คน อายุ 5 ขวบ กับอีกคนกี่ชวบนี่แหละ เป็นญาติฝั่งลูกสะใภ้ ไปข่มขืน

แล้วเรื่องมาแดงตอนที่แม่จะพาลูกสาว 2 คนไปฝากบ้านนั้น แล้วเด็กงอแงไม่อยากไป

แม่ก็เลยคั้น จนได้ความจริง

ฝั่งแม่สามียังพูดประมาณว่า ทำไมไม่รู้จักดูแลลูกสาวตัวเองให้ดีๆ แล้วก็ขู่ไม่ให้เอาเรื่องไปฟ้องตำรวจ

ผมนี้แบบ . . . -*-

#นี่หรือเมืองพุทธ

ต่างประเทศผมจำไม่ได้ ไปข่มขืนเขา พอตำรวจจับได้ ให้ผู้ชายรุมข่มขืน กางเกงนี้เหลืองเลย เเถมโดนโบยก้นจะอาบสีเเดงปนสีเหลืองตรงตูด น่าจะโดนเยอะไปหน่อยสภาพเเย่เลย
เเล้วที่อินเดียวคลิบที่ไปข่มขืนผู้หญิง เขาจับเเขวนคอ ต่อหน้าผู้คนเลย ห้อยเรียงกันทีละคน เเล้วประเทศอะไรนะ ที่มียาบ้าเม็ดเดียว ประหารเลย เเต่ย้ำ ยืนตรงกางเเขนออก หงายมือขึ้นมองไปข้างหน้าเเล้วพูดว่า
"นายก็รู้ ที่นี้ประเทศไทย"

#คุณก็รู้ที่นี่บราซิล

https://sites.google.com/site/onfcnoment/_/rsrc/1316405629949/brazil/thumbnail.jpg?height=286&width=436

Pondparis
9th May 2016, 12:31
ถึงกาญ แล้วครับ เพราะ รู้เท่าไม่ถึงการ

9th May 2016, 12:45
ก็ต้องรอดูครับว่าผลจะออกมายังไง พยาน หลักฐาน ชัดเจนซะขนาดนี้

เห็นว่ามีลูกตำรวจอยู่ในนั้นด้วย จะอ้างว่าเป็นเยาวชนแล้วรับโทษเบารึป่าว ? จะแถไปทางไหน ? จะรอดเพราะบารมีตำรวจ รึป่าว?

ถ้าผลออกมาไม่เป็นธรรม อยากให้คนไทยรวมตัวกันซัก 3 หมื่นคน

ไปตื้บพวกเด็กนี้ให้ตายเลย ดูซิว่าตำรวจจะทำยังไง ?

หาคุกให้พอสำหรับคน 3 หมื่นด้วยนะ จะไหวมั้ย :o

เมื่อหาความยุติธรรมไม่ได้ ก็ต้องทำแบบนี้แหละครับ

Cagoman
9th May 2016, 14:56
กระทรวงยุติธรรมมีไว้ทำห่าเหวไรนิ ? :help

BoonTew
9th May 2016, 20:17
ทนายไปยื่นหลักฐานเอาผิดฆ่าคนโดยไตร่ตรองไว้ก่อนแล้ว มีกล้องจับภาพตอนโทรเรียกพวกด้วย

ผมว่าตัดสินโทษประหารแต่ลดโทษเหลือตลอดชีวิต แล้วก็ลดให้อีกเหลือไม่กี่สิบปี แถมทำตัวดียังมีโปรโมชั่นวันสำคัญลดได้อีก

ดูข่าวแรกๆผมนี่หัวร้อนเลย หลังๆทำใจ อยู่เมืองไทยก็แบบนี้แหละ

aum34645
9th May 2016, 20:51
เห็นหลายๆท่านบอกกฏหมายไทยอ่อนแอ..... จริงๆต้องบอกว่า ผู้บังคับใช้ต่างหากที่อ่อนแอครับ ทั้งตำรวจ ทั้งกรมราชทัณฑ์
ศาล ปรกติแล้ว ตัดสินได้ตามสำนวนที่ ตำรวจส่งเข้ามานะครับ ดังนั้น ถ้าจะห่วยกันจริงๆ ก็ต้องลากไปแค่ อัยการ กับตำรวจพอ ส่วนเรื่องหลังจากนั้น ก็ลงกรมราชทัณฑ์ไป 55555

ส่วนเรื่องคดี ผมบอกเลยว่า รอดยากครับ ภาพหลักฐาน พยาน อะไรหลายๆอย่างมันรัดกุมได้ดี แต่ผมว่า สุดท้ายแล้ว ตำรวจส่งสำนวนอ่อน อัยการช่วย แล้วพอเข้าคุก โดนลดนั้นลดนี่ แล้วก็ออกมาเปลื่ยนชื่อ เดินไปเดินมาเหมือนเดิม - -

=Galaxy Ag=Z
9th May 2016, 22:28
เรื่องมันเกิดจาก กลุ่มวัยรุ่นไปแซวคนพิการ มีปมอะครับใช้คำแรงกระทบจิตใจพอสมควร

แล้วคนพิการก็ด่าพวกนั้น สวะสังคม (ผมว่าจริงๆก็ถูกนะ คนดีๆเขาไม่ทำกันแบบนี้หรอก มันสวะสังคมจริงๆ)

แล้วมันก้หัวร้อน มาแทง พวกแฟนๆมันก้ยุให้ฆ่า ก็มีส่วนเกี่ยวข้องด้วย

สมัยนี้คนดีว่ากลับไม่ได้ครับ คนจิตใจดีก็ต้องใช้ชีวิตอยู่แบบทนๆ ทนฟังคนไม่ดีมันพูดจาเสียดสีจิตใจไป

คนไม่ดีด่าดูถูกเหยียดหยามคนดีละทำชอบใจ แต่พอคนดีด่ากลับบ้างโกรธเป็นฟืนเป็นไฟไล่ชกไล่เตะ คนแบบนี้มันมีอยู่ทุกทีครับ สรุปคนดีอย่างเราว่าอะไรพวกมันไม่ได้อยู่ดีครับ

คนดีอย่างเราก็ต้องยอมทนไปครับ คนดีอย่างเราก็จงจำคำพูดของหลวงตาให้ขึ้นใจ

https://www.img.in.th/images/10f00633fc57a640106873c54ac7cd09.jpg

catter1
9th May 2016, 23:21
สมัยนี้ตอนนี้คนดีอยู่ยากครับ

11th May 2016, 18:04
ทำบุญเยอะๆครับ ขอให้ห่างไกลคนพาล :yes