PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าฝ่าย ญ เขาตอบมาแบบนี้เราควรบอกหรือทำยังไงครับ

pangblackarmy
23rd May 2016, 20:50
----------------------

ballba
26th May 2016, 03:36
หากเป็นผม ผมไม่รอให้เสียเวลาครับ

กว่าจะเรียนจบรับปริญญาเสร็จ ผมคงได้เชร๊ดดดไปหลายคนละ

อันนี้แบบตรงๆโลกไม่สวย คือไม่มุ้งมิ้งแบบเจ้าชายรอเจ้าหญิงในนิยาย 55

สมมติ นะคับ ย้ำว่า สมมติ งั้นไม่เป็นไร เรารอเธอได้จนจบปริญญาเอกเลย แต่ก่อนหน้า กว่าเธอจะจบเราขอ มัดจำก่อนได้ไหม ขอซักคืน แถมด้วยขอมีคนอื่นพ่วงอีกสองสามคน

เป็นการสมมุติที่ล้ำมาก 5555+

ชอบๆ ไม่เหมือนบางคน แค่สมมุติมาทำตึงเฉย :o

estelle18
26th May 2016, 03:41
ที่บอกให้รอไปก่อนน่ะ หรือคิดดูก่อน ขอบอกผ่านไปแค่อาทิตย์เดียว ความรู้สึกมันก็เปลี่ยนไปหมดละ เผลอ ไม่คิดไรแล้วด้วยมั้ง
เดี่ยวนี้คนเปลี่ยนง่ายนะ แปปๆมันก็ไม่มั่นคงเหมือนเดิมหรอก

jeditrainer
26th May 2016, 04:00
ก็แน่นอนละ ผู้หญิงหลายคนใช้วิธีนี้ "คัดกรอง" ผู้ชายประเภทแย่ ๆ (และสมองน้อย)ออกไปได้เยอะพอสมควรอยู่ ดูว่าจะอดทนได้แค่ไหน รักกันจริงหรือไม่
ที่แน่ ๆ ถ้าผมเป็นผู้หญิงคนนั้นแล้วมาเห็นในบอร์ดตรงนี้ ก็คัดทิ้งได้ 2 คนละ ผู้ชายไม่ได้เป็นฝ่ายเลือกเสมอไปหรอก อย่ามโน ผู้หญิงที่ดี มีสติปัญญา
มักจะจีบยาก คำถามในช่วงแรก ๆ มักจะแฝงถึงการมองและการวางอนาคตของผู้ชาย ว่าจะเชื่อถือพึ่งพากันได้แค่ไหน พวกหวังแต่ฟันคงจะไม่รู้จุดนี้ละมั้ง
เพราะคงได้พวกประเภทมาง่าย ๆ ไปง่าย ๆ คุณค่าน้อยหรือติดลบ ก็คงได้พวกประเภทศีลเสมอกันแหละ ผู้หญิงดี ๆ เขาไม่เอาไปทำสามีให้ชีวิตพังหรอก
ไม่อยากจะพูดดูถูกใครหรอกแต่มันคือความจริง จขกท.ต้องเข้าใจนะว่า ผู้หญิงบางคนนะกำลังมองหา คนรักและสามีที่ดี ไม่ใช่แค่หวังแต่คู่นอน
อย่างคนบางประเภทคิด

kunikuman
26th May 2016, 04:48
สมมติ นะคับ ย้ำว่า สมมติ งั้นไม่เป็นไร เรารอเธอได้จนจบปริญญาเอกเลย แต่ก่อนหน้า กว่าเธอจะจบเราขอ มัดจำก่อนได้ไหม ขอซักคืน แถมด้วยขอมีคนอื่นพ่วงอีกสองสามคน